SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong một ngày có bản rom ổn định cho con này
@cuchien1234 lỗi ko tương thích nên mình ko muốn làm mắc công ko đc anh em kêu...ko đơn giản đau bạn ah...
@nguyenson1709 bác cho e mượn add tiếng việt vào bản của bác nhé 😁
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galeri Chú ý lỗi chính tả nhé bác. Copy về sửa lại cho sai chính tả chơi à. Bó tay
@galeri ok bạn...vậy tốt quá còn gì...giờ mình bận vợ sắp đẻ nên cũng ko có thời gian ngồi làm...
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tìm điện thoại dùm người thân :
http://www.tinhte.vn/threads/1334426/
đánh dấu nào
A820 đã có ICS chưa các bác?
@hunglypt Còn dài dài nữa

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
bị treo ở recovery thì phải làm gì nhỉ
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngtrien81 Tháo pin lắp lại
Mình dùng win7 64bit vẫn root, recovery tẹt ga mà có sao đâu
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haiduongkt1205 Chắc máy bác đã có sẵn Driver Android nếu chưa có thì khó mà update
P1iii
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào mọi người.Cho em hỏi tí: Cái recovery của 820L muốn chạy nó thì phải cắm vào máy tính chứ không chạy độc lập trên phone được à?
Em mới lấy con 820L nên gà lắm...xin các bác chỉ giáo.thank.
@P1iii Kg can mtinh.

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
P1iii
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyen_doan_001 Thank.Bác doan 001 nói ngắn gọn quá.Em ko hiểu.Xin chỉ rõ ạ.
@P1iii chỉ cần chạy lần đầu lần sau ko cần nữa...820 rất nhiều con bị kiểu như thế...trước mình cũng vậy mỗi lần muốn recovery thì lại phải chạy trên pc nhưng hình như từ khi chạy bản rom cook vào là lần sau ko cần nữa...
ồ hay quá sắp có bản rom mới nữa rồi
vote động viên các bác
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai tải đc trên gôgle play ko? mình ko thể tải dc, mặc dù đã đổi tài khoản gmail. help
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nemo@ Bản của bác nguyenson bị lỗi Market và Sky backup mà
@wanthai2011 khẳng định với bạn là bản của mình ko hề lỗi market nhé...chỉ mỗi cái sky backup mình ko cho vào thôi...đó là do lỗi cài đặt cá nhân của người dùng...máy mình vẫn đang vào maket phà phà đây...
@nemo@ wipe factory đi là hết!đảm bảo
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
to nguyenson 1709 : níu reset thì có vấn đề zi ko ? mình ngai up lại vì phải nhờ th em nữa. mong tin bác
@nemo@ hard reset thoải mái đi bạn...mà bạn uprom xong ko update đc google play ah...nó vẫn nguyên market hả...hay là sao...
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 ko,biểu tượng đó vẫn là play store lun, cũng down dc 1 số ứng dụng rồi wa hôm sau thì đứng hình lun. xài wifi hay 3g để down cũng ko dc. vào net thì vô tư, còn down trên G/play thì ko. để thử reset lại xem sao. thankiu bác đã t/ lời
@nemo@ Uninstall update GP di la dc. Sau do no se tu update.

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
Bác nào dùng rom gốc mà nt được 160 kt thì back up cho em xin một bản nhé, dùng để nghiên cứu sửa lỗi nt
máy e dùng cả ngày thì ko bị j!nhưng tối để sạc đến sáng mai là bị treo sóng!vẫn thấy sóng nhưng ai gọi tới gọi đi cũng ko đc!biểu tượng data đổi thành ổ khóa,mở chế độ máy bay cũng ko đc luôn!phải khởi động máy lại mới nghe gọi đc!cái này là do sóng 3G hay sao vậy các bác!báo nào biết cách khắc phục chỉ e với!thanks các bác!
@nguyenson1709 dùng 2G dc ha bác?chỉnh ở phần nào vậy?chuyển qua 2G có dùng đc gprs ko??
@vulac Bật tắt data là chuyển 2G và 3G đó bác
@phuocthien35 vậy nếu dùng 2G là ko dùng gprs đc luôn rồi😔
@vulac Đúng rồi đó bạn gprs chán bỏ xừ 3G còn lag kinh nói chi gprs
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
bọn tàu có bản rom 1.50 rất ngon mà lỗi youtube ( vao youtube bằng app hay bằăng web đều báo ko kết nối đc internet ) chán qua dây là bản rom m thấy tôt nhất cho đến lúc này mà chua tìm đc cách khăắc phục lỗi trên
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaipnb tên nó là gì link lậu xem nào 😁
@dongmenbk bản này mình dùng rồi nhưng thấy pin ko ổn nên bỏ...
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 pin ngon nhất từ trước tơới h lun,đó là lý do mình thích bản đó. k biết bạn nguyen son dùng bản tàu nào mà nói chăắc thế.
dongmenbk tối về m up lại,h đang dùng rom gốc. mình đọc báo = wifi 3'/1% pin nhé,khá ổn
để qua đêm 7h mất 4 -5% pin thôi nhé,m nghĩ thế là đạt yêu cầu
@hoaipnb bản china 1.50 mới có 2 3 ngày nay chứ bản nào nữa...
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizzzzz có tới 5 bản đấy bạn ah
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom của Bác nguyenson1709 còn lỗi nhiều quá nè. Youtube xài thì phải duyệt web, Market thì download ko dc, down bằng Appsotevn cũng ko dược, Install sòft cũng ko dc luôn..Soft cài trong máy thì lâu lâu tự nhiên biến mất tiêu nè...Em đang test rom của bác. Bác xem lại coi phải như e đang bị ko nhé ...
@nguyenson1709 Bác ơi bản room của bác post ở đầu bài chụp màn hình bằng cách nào vậy, ko dùng home + power được bác ơi
Em dùng thử tối wa đến giờ thấy ok lắm ak
@phuocthien35 ko bấm đc thì mình cũng bó tay luôn...hoặc có thể bạn bấm chưa đúng...bạn dùng thêm soft chụp màn hình sài thôi...
@nguyenson1709 Mà sao lâu gôgle play lại báo lỗi acc vậy bác dù vẩn dow app bình thường
@phuocthien35 thằng google mấy hôm nay nó điên điên đấy...máy mình cũng hay bị lúc thì chạy ngon lúc thì chạy mãi ko đc
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi... zậy thì chúc bác mẹ tròn con vuông để bác còm tâm trí mà cook rom nữa.
Các bác cho em hỏi 820L của em root và recorvery rồi ma sao ko thể vào recovery truc tiếp trên điện thoại được con kết nối với laptop thì vào ok. Co bác nào bị lỗi giống em ko ak
Em sài rom gốc 1.50 xoá các app hàn ma sao biểu tượng trên máy vẩn còn vậy các bác
@phuocthien35 bạn hardreset cái là ok ngay
thinhsat
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẫiài bản tiếng việt.pin rất tốt.gửi sms trên 160 kt dc.nhưng thỉnh thoảng k gửi dc sms dù rất ngắn.và gửi 170 va 9119 cũng chưa dc.tạm thời thế đã
@thinhsat trên 160 kí tự vẫn gửi bt từ trước đến giờ...chỉ có lỗi trong khoảng 80 đến 160 thôi...
thinhsat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 hi.công nhận.từ 80 đến 160 khó gửi thật bác ah.mà bác bày e cách gửi 170 hay 9119 với.mà ứng tiền *911# cũng hẻm dc
nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
titanium backup ko xoá đc, còn link2sd thì ko có in menu. buồn, help bác ui
@nemo@ của bạn đây...
com.buak.Link2SD.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095