SKY A830l không nhắn tin được_mod cho mình tạo topic ở đây nhé

satanvuitinh
26/8/2012 17:20Phản hồi: 16
Trước hết là xin lỗi ae, mình không biết nên tạo topin này ở đâu, mục Thủ Thuật thì không tạo topic được nên mạo muội lập topic ở đây.
Hiện trạng của mình là SKY A830l firmware version 1.32 , nghe gọi bình thường, nhận tin nhắn bình thường nhưng không gửi tin nhắn đi được, mình nhập số gửi đi hoặc danh bạ đều không được, gắn sim vào máy khác thì vẫn gửi được.
Ae nào biết trường hợp này thì chỉ giúp mình với.
Thanks ae nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào System settings>About phone>Status xem sim của bạn có hiện số "My phone number" ko ? Nếu ko thì bạn tháo sim của bạn lắp vào 1 máy khác setting "my phone number" là nhắn tin được ^.^
http://www.tinhte.vn/threads/1332525/
Ghé qua đây đọc đi bạn, mình cũng đang dùng sky a830l đây ^^
@lexuantien bạn cho mình hỏi làm cách nào xóa được my number trong sim vậy bạn,,, với lại bản của mình là v1.32 làm sao lên 1.35
mình gà, bạn chỉ giúp mình với 😃
@satanvuitinh Bạn qua bên đó đọc hết hướng dẫn từ đầu đến cuối, cứ làm theo từng bước một là đc mà, nếu có gì ko hiểu thì hỏi bên đó luôn, còn để xóa my number thì dùng đt có chức năng add giống như iphone mới xóa đc
Down rom 1.35 về rồi chạy qua recovery
anobis2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có my number chăng??? bác kiểm tra như bên trên nếu ko có thì tháo sim ra lắp vào iphone hoặc blackberry vào danh bạ>> add my number là ok
Tình hinh là mình mới tậu 1 chu Sky A830k, điện thoại của mình chỉ gửi được tin nhắn đi, còn không nhận được tin nhắn từ người khác gửi lại, mình cũng đã add my number vào sim rồi nhưng vẫn không được. Xin các pro chỉ giáo giúp cho.
Thanks cả nhà!
b
bạn xem 1 số chủ đề về sky ấy, mình đọc qua ở đâu đó rồi
Mình đang bị trường hợp này, nhưng không có iPhone và Blackberry luôn thì làm sao add my number được vậy bạn thanghp84 ơi
Bạn down phần mềm này về, install vào điện thoại nhé:
http://www.mediafire.com/?wfed7u6xw65yzn4
@hungdhtm2010 tải về rồi cài như thế nào vậy bạn ? mò hoài ko ra
cái này bạn phải ra quán họ cài hco xem saom bên nology cài miễn phí cho khách đấy
Vừa lấy qua tay em sky830 chẳng biết sao mà nó lại không gửi,nhận đc tn. Gọi cũng k đc (đôi luc thi nge,goi,nt dc) vào mạng cũng k đc. Bác nao giup e voi. Thanks all
u
up lại rôom thôi bạn ah
Có thể guưi cho mình 1 room chuâẩn cho sky830 không 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019