[SKY] Hướng dẫn tổng hợp các cách up rom stock cho tất cả các dòng Sky

tuansaker11
6/12/2012 14:29Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Factory data reset máy bằng phím là bằng phím nào vậy chủ thớt?
@trinh khoi cái này tùy mỗi dòng máy bạn ah, nhưng vẫn chỉ có 2 cách, 1 là đổi với dòng máy cũ là có phím cứng vật lý, và dòng chỉ có phím cảm ứng. đối với mỗi dòng thì mình có nói ở đầu bài rồi 😁
lâu ko còn vọc máy nữa nên cũng quên hết rồi 😁. thấy có nhiều câu hỏi quá. thứ nhất là mình khuyên các bạn nên làm theo cách 3, bách phát bách trúng
Bạn có bản rom 4.1 Việt hoá cho sky 810 s không.
bạn ơi giờ a830s ra bản rom stock 1.40 rồi, mình muốn làm up offline thì down ở đâu bạn nhỉ
à mình vừa tìm được rồi =)) bạn nào dùng a830s thì dùng link này nhé
http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/IM-A830S/IM-A830S_S0214140.BINX rom gốc ver 1.40
cuongbv2103
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người ơi,hôm nay mình up rom sky 760s bằng recovery : vào recovery -> install zip from sdcard. bây giờ máy nó cứ hiện chữ sky vega rồi lại khởi động lại,nó cứ lặp đi lặp lại như thế. mọi người biết tại sao ko ? giúp mình với !
cho minh sdt cua ban. moi hoc tap nen muon hoi? truc tiep ( ban. nt vao sdt 0966.666.201 dc chu)
anh ơi cho em hỏi chút ( trước hết _ em chưa biết 1 ti gì về cài máy ) . em chỉ biết máy em là sky 810k đang chạy androi 4.0.4 ___ em làm luôn như hướng dẫn trên của anh được ko ___ ( em nghe nói trước khi up rôm như thế này thì phải
  • Phiên bản này chỉ cài được trên các máy chạy Android 2.3.5.
  • Máy phải được Root và cài ClockWorkMode Recovery 5.8.2.0
  • Máy phải được wipe sạch sẽ trước khi restore .
  • Khi khởi động không bị mất Tiếng Việt
) em chẳng hiểu _ vậy từng bước làm là nt n _ cảm ơn anh
con 830s của em đang cài tiếng việt! nhưng nó hk thể kết nối wifi được, bật wifi lên thì nó nhận dc sóng như cứ chạy đang kết nối quài mà không kết nối dc! 1 triệu chứng bất thường nữa là máy hay bị tắt nguồn đột ngột lắm! vậy là bị sao và trị như thế nào các bác giúp em với! em cũng mới mua em nó về thui nên cũng chưa xài rành lắm! mong các bác chỉ giúp em nhak
con 810k trên kia là rom ics hay GB vậy bác?
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách 3 mà được đến đây thì ko chịu chạy nữa...@@
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nevercry_hp mình cũng bị như thế này bác nào chỉ giùm đc k @_@
làm sao để dùng đây
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy của mình bấm phím bất kì ở cmd xong nó ra trình duyệt chorme chứ k phải IE và nó cứ quay mãi k ra cái ô chữ màu đỏ như hình 😔
Không có room của sky a740s ah bác ? Có b cho e với . Đang dùng e này mà tìm đâu củng chẳng thấy cả.hihic
hunterk6
ĐẠI BÀNG
11 năm
ác a giúp e khoản này được không ạ
con sky 820 của mình bị sao mà cứ khóa phím xong tầm 5s là nó tự tắt nguồn lun, ( khóa cái bật lên ngay thì không sao ạ) bật nó k lên nữa ak, phải tháo pin ra lắp vào mới khởi động được, cài rom mới cũng thế nữa, (còn khi cắm sạc pin thì lại k bị lỗi này ) ai biết thì chỉ bảo mình xem phải thay pin hay làm j ạ 😔
Bác @tuansaker11 giúp với sao mình up lại rom stock mà nó chỉ chạy đc 1 ít rồi đứng im luôn chờ bao lâu rồi mà vẫn ko đc ah
PS : Máy của mminhf là 830S chẳng hiểu sao chạy đc 1 chút là nó cứ đứng im thôi ah
nhc1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài k đc nó cứ đứng 1 chỗ mà k chạy miếng nào :|
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết đường dẫn đến file .BINx của rom gốc khi cài Online nó nắm ở đâu anh em nhỉ ?!
em up room offline mà nó chạy mất hơn nửa tiếng vẫn chưa xong, cái IE nó cứ chạy như trên hình, không biết là có bị sao không? Các anh nào biết chỉ em cái!
tuansaker11 bạn team view hộ mình mấy cái cài đặt ban đầu được k?
mình mở trang dmfile ra nó cứ báo driver gì ấy, mà driver mình đã cài đặt hết rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019