[Sky IM-800s]Chia sẻ cách root, recovery

Trankimcanh
26/2/2012 16:59Phản hồi: 433
433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungwantai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các anh hướng dẫn giúp em với:
Em dùng A800 Android 4.0.4 bản vẫn còn ứng dụng của HQ
- Sau khi root có biểu tượng "Superuser" rồi
- Cài Recovery đã thử với cả 2 bản 5.8.2.0 và 6.0.1.2 nhưng khi vào recovery toàn ra con Robot nằm và dấu "! không có phần install zip from sdcard --> choose zip from sdcard nên chả làm ăn được gì
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với nghiên cứu 2 ngày mà chưa ra cái gì
Thanks cả nhà !!!
Mình có con 820L bị lock mạng LG U+ Hàn Quốc. Có cách nào unlock em này không mọi người ơi?
bác cho em hỏi cái,root trên win 8 có đc k ạ
các bác chỉ cho e cách up rom tiếng việt với,chứ máy toàn tiếng anh e chả biết xài lắm
sao mình k root đc nhỉ... vào fastboot xong chạy cái Step.1-Fastboot.bat mà ko thấy reset máy gì cả... help me
máy em bị treo logo
vào android system thì báo lỗi :
check_boot_mode enry !!! ALLYDROP TEST
E: [ check_boot_mode] can't open CACHE SDCARD_UPDATE FILE

bác nào cho em it kinh nghiệm với em tim trên diễn đàn hok co cái này a
Nghe nói con A800 này root hay die camera lắm hả các bác? Đang tính mua em này mà sợ quá cơ
các anh ơi sao em root hoài ko được nè
em làm y chang oy ma ko thấy dấu hiệu gj hết
em ko mở được fastboot luôn
giúp em với ạ
ducmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
e vừa mới dùng skyphone a800s cho e hỏi cái:

"Nối vào máy tính, sau khi nhận driver" -> e cài driver vào máy, vào chế độ Fast boot mode, cắm cáp vào máy tính rồi xong rồi thế nào nữa?

thế nào là "sau khi nhận driver"?e chả thấy có tín hiệu gì là máy đang nhận driver, e thử ấn vào step1 thì nó cứ "waiting for device"
ducmu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi là có thể root máy theo 2 cách này ko?

http://android24h.com/threads/31/
http://android24h.com/threads/18/
baotd86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm đúng như bạn Trankimcanh mà không hiểu tại sao xong bước 1 nó khởi động lại vào đến màn hình 4GLTE thì nó bị đứng sau đó rồi tự khỏi động lại và xuất hiện cái này
có cách nào cho em nó lâu hết pin k các bác?e mới lấy e này về dùng 1h nóng máy tự reset lại,nản quá 😔
cần giúp với các bác ơi, e nghịch dại vào dòng cuối của cái recovery chưa thay của sky 800 giờ mất bộ nhớ trong rùi k biết làm thế nào, ai biết khắc phục sao chỉ e với
kinh nghiệm xương máu đừng bao giờ root ở fw 1.43 , hãy root ba72ng gián tiếp nạp rom có root sẵn , cài treo máy cứ dow fw gốc về nạp lai
anh oi co the huong dan e ca recovery cho shy a800s dc ko a?
mình lỡ tay dùng clear master xóa mất messenger.apk trong máy, h máy không có mục tin nhắn. Ai gửi file messenger.apk lên giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019