Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY NANO có nên mua không.... Nhờ anh em tư vấn với

T- Ô
5/8/2013 16:44Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe mọi ng khen con nano này nhiều.mình cũng tg của Hàn chứ.hix.nếu con nano và con a840 thì múc con nào hả các bác
@codonlaban mua con Hàn đi bạn ơi...mấy con nano đó mua về y như chơi bài vậy. Lỡ mà hư hay hỏng thì đem sửa khùng luôn, mấy con Hàn thì ít ra ở VN được hỗ trợ nhiều nên ko đến nỗi
@jessica will thanks bác nhé.lúc đầu em cứ tg con nano cũng từ Hàn.hóa ra của bọn khựa.
@codonlaban Toàn bọn nhà báo " con vịt cồ " tự sướng Khen ăn tiền thôi bạn ơi chứ hàng tàu ai mà khen .
Sky Hàn cũng có lỗi mà
@vt_mto_dna hàng iphone và cả galaxy cũng lỗi đầy ra nhưng vấn đề là nếu bạn mua sản phẩm của hãng lớn thì khi bạn đổi hay trả hàng dễ dàng hơn, còn 2 ba cái đồ TQ nhái thì hên xui
sky Hàn có nhiều người dùng nên nhanh chóng sửa lỗi hơn. Sky tàu thì ko ai sửa cho đâu
@ptvd1994 hang dai loan han hoi ma cu bao hang tau la sao the htc one cung la hang tau ah the tai sao pin cua s3 s4 lai toan made china la sao
Peach_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin yếu lắm, hơn nữa là hàng Tầu nhái (thử tìm xem có hàng skyphone nào ở Đài hay Tung Của không?) Nói chung nên cân nhắc.
bật chế độ tiết kiệm điện thì đủ dùng 1 ngày. Mình dùng N97 pin 1500mAh mà 2 ngày sạc 1lần ở cường độ trung bình là bạn hiểu rồi đấy
@ptvd1994 mấy bác cho e hỏi con MobiistarTouch Bean 454 có nên mua k vậy?
1 vé cho em p780 hàng lenovo 😁

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
cai thang ptvd luc nao cung thich dt han luc nao cung sky voi lai lg lte 2 mua dt han lm.j chu ve de cho no hong cam ung ah minh dang dung sky nano day cau hinh khoe cam ung muot rat ok
@kiepngheo_TQ Tôi khuyên bác đừng nên gân cổ với mấy đứa cuồng hãng lớn + anti, chúng nó thích xài gì thì sài, mình có nói cho nó hiễu nó xài tốt thì mình cũng đâu có lợi gì, còn đằng này nó ếu hiễu lại quay ra mắng mình. Bọn nó còn "nông" lắm bác à, cứ hàng có tiếng mới xài chứ 3 cái thứ nano na-niết gì nó ko thèm nhìn đâu =))
thấy đa số đều nói là tầm 6tr đi mua hàng SS,NKA,SN,HTC,... hãng lớn, chê NANO 5tr5 là mắc, nhưng mâu thuẫn ở chổ là với 6tr mà mua đt: CMR 5 "chấm" (CMR trước thì có loại có, loại không) ram thì 1G là chủ yếu, CPU toàn 2 nhân (1Ghz or 1.2 Ghz) màng hình cao lắm cũng 4.5 (400x800 là chủ yếu) Rom thì tầm 4G là nhìu và có cấm thẻ nhớ (up to 32G là cao) và 1 số thứ linh tinh, trong khi đó NANO hơn mọi thứ thế mà chúng lại ném đá NANO vì cho rằng NANO là hàng tàu, cấu hình cao dễ và mau hư, cái suy nghĩ đó đã ăn xâu vào não nó rồi (bác cố cãi cũng vậy à) sống cổ hũ, cố chấp, cực đoan như bọn nó thì nước nhà biết bao giờ sánh vai với 5 châu? bao giờ ngành CN ở VN = với nước bạn?
Sky NANO là công ty VN hợp tác với bên Đài (Đài hỗ trợ làm phần cứng) còn VN thì SX ,đóng gói và phân phối SP có gần 100 chi nhánh ở khắp cả nước.
Đây là bài cuối cùng "tao" viết cho tụi bây 1 lần nữa, nói nhiều cũng ếu thấm, mình tao xài NANO là được rồi, tại thấy tốt+vừa tiền nên nói cho AE xài chung. chứ mà thấy chúng bây nói vậy "tao" cũng không còn gì nói. BYE BYE =))
"kiepngheo_TQ, post: "hang dai loan han hoi ma cu bao hang tau la sao the htc one cung la hang tau ah the tai sao pin cua s3 s4 lai toan made china la sao
nguyên liệu sản xuất, linh kiện lắp ráp của htc hay các hãng lớn đều được đặt ở những công ti sản xuất phần cứng chất lượng tốt, phần cứng rõ ràng, những thứ ấy được chuyển đến trung quốc để lắp ráp ra sản phẩm, chất lượng cũng phải tốt. Skyphone kêu là hàng Đài Loan nhưng thực chất toàn linh kiện gia công rẻ tiền ko rõ nguồn gốc xuất xứ được tư nhân tàu tái chế lại từ rác công nghiệp nhập từ các nước khác, thế nên chất lượng phần cứng kém hơn hẳn
ma con sky cua han quoc chang co j tot ca tuy la cau hinh cao that day n chi tot o HQ thoi con ve VN thi lay j ra de dam bao la dung ok chu cu mua nhung hang chinh hang duoc bao hanh la ok nhu hk phone sky phone aveo chang han cau hinh cao bao hanh chinh hang ngon hon may con hang xach tay han quoc.cu hang tau la k tot ah the ca nha cac bac k co hang tau trong nha ah cu che hang tau dung rui thi moi bt no la hang j co tot hay k nhe "ptvd1994"nhe nen nho pin cua samsung cung bi loi rat la n nhe
@kiepngheo_TQ Ông bán Sky phone hay HKPhone phải ko .

Đúng , Hàng Tàu không phải là không tốt ... Mà phải nói là " THẤY MÀ GỚM " dùng máy cảm ứng mà cà giật , lag tung chảo , thì xài làm gì , ông có dám đảm bảo máy SkyPhone và HKPhone dùng mượt mà không bị lag , nóng máy , pin ngon không , ông đừng nói với tôi " tầm tiền đó thì đừng đòi hỏi " xin thưa tầm tiền 5tr mà muốn hàng chính hãng có bảo hành thì con Lumia 520 hay SS Galaxy Win , Iphone 4 hay Iphone 3Gs , ngon hơn nhiều . Dùng hàng công nghệ mà xài kiểu này thì cứ như vứt tiền ra cửa sổ .

HKphone và SkyPhone chỉ dụ được " Gà " thôi . Chôm thiết kế của người ta , công nghệ thì người ta đã dùng từ cố hỷ cố lai nào rồi ( điển hình là cổng Mini HDMI ) mà cứ oang oang " đột phá công nghệ " . Lòe ai vậy .
hk phone, sky phone bảo hành như shit, ngta phàn nàn đầy trên tinhte. Hàng Hàn quốc phần cứng tốt, dùng 2 năm cũng ko xuống cấp nhanh như sky phone, hk phone
nkphone = hkt 😆
hàng tàu đó bạn

đừng ham
Tốt nhất là đừng ham mua bạn ah mình dính 1 lần rồi.mua con sky hdmi 4,5tr.mang về dùng chán k thể tưởng.may mà bán di đc 2,5tr.dc 2 tháng sau thằng mua đt nó gọi hỏi trước dùng pin đc lau k mà nó dùng thì sạc để đấy vài tiếng là hết.mà máy chạy chậm và đơ
KO
5tr mua hàng xách tay Hàn cũ như LG G, sky a850 , cùi thì LG LTE 2 cũng ăn đứt mấy con tàu lởm
Từ TOPIC bên kia cho đến bên đây. thấy các bác fan cuồng của những ông lớn vào TO tiếng vãi.
Mình không biết nói gì, nhưng mình đang xài NANO bản 2G, chưa thấy những tình trạng như la: lag, giật, sập nguồn,... khi chơi game hay mở ứng dụng như 1 số bạn chưa xài qua mà đã phán. chính các bạn đã giết chết đi ngành công nghệ cảu nước nhà, phủ nhận thành công của Công Nghệ VN, làm nước mình ếu thể nào ngóc đầu đậy nổi. mong các bạn bỏ ra 5' để đọc hết bài báo sau: http://www.techz.vn/dien-thoai-thuong-hieu-viet-da-tu-giet-minh-ylt26451.html
@mjt1703 Mình nói thẳng luôn là trong số mấy cái nano hay HKT gì kia thì không có phần trăm nào công sức hay Chất xám Việt trong đó !
Với trình độ của VN hiện nay thì chuyện tự mình phát triển và sản xuất 1 chiếc smartphone là ko thể đc ! Ngay cả các ông lớn như FPT hay viettel còn chưa có cửa chứ nói gì mấy cái "hãng" như HKT hay nano gì đó !
Ngay từ màn hình là đã phải nhập ! SOC thì gần như chỉ có thể mua từ Mediatek ! Ngay cả thiết kế và cả thiết bị tham chiếu (prototype) cũng phải đi mượn của Mediatek chứ cái nỗi gì mà hàng Việt ?
"mjt1703, post: "Tôi khuyên bác đừng nên gân cổ với mấy đứa cuồng hãng lớn + anti, chúng nó thích xài gì thì sài, mình có nói cho nó hiễu nó xài tốt thì mình cũng đâu có lợi gì, còn đằng này nó ếu hiễu lại quay ra mắng mình. Bọn nó còn "nông" lắm bác à, cứ hàng có tiếng mới xài chứ 3 cái thứ nano na-niết gì nó ko thèm nhìn đâu =))
thấy đa số đều nói là tầm 6tr đi mua hàng SS,NKA,SN,HTC,... hãng lớn, chê NANO 5tr5 là mắc, nhưng mâu thuẫn ở chổ là với 6tr mà mua đt: CMR 5 "chấm" (CMR trước thì có loại có, loại không) ram thì 1G là chủ yếu, CPU toàn 2 nhân (1Ghz or 1.2 Ghz) màng hình cao lắm cũng 4.5 (400x800 là chủ yếu) Rom thì tầm 4G là nhìu và có cấm thẻ nhớ (up to 32G là cao) và 1 số thứ linh tinh, trong khi đó NANO hơn mọi thứ thế mà chúng lại ném đá NANO vì cho rằng NANO là hàng tàu, cấu hình cao dễ và mau hư, cái suy nghĩ đó đã ăn xâu vào não nó rồi (bác cố cãi cũng vậy à) sống cổ hũ, cố chấp, cực đoan như bọn nó thì nước nhà biết bao giờ sánh vai với 5 châu? bao giờ ngành CN ở VN = với nước bạn?
Sky NANO là công ty VN hợp tác với bên Đài (Đài hỗ trợ làm phần cứng) còn VN thì SX ,đóng gói và phân phối SP có gần 100 chi nhánh ở khắp cả nước.
Đây là bài cuối cùng "tao" viết cho tụi bây 1 lần nữa, nói nhiều cũng ếu thấm, mình tao xài NANO là được rồi, tại thấy tốt+vừa tiền nên nói cho AE xài chung. chứ mà thấy chúng bây nói vậy "tao" cũng không còn gì nói. BYE BYE =))

6tr đầy máy HÀn ngon
http://didongmango.com/product/lg-optimus-g-f180-black
và sky a850
Muốn nói riêng với chủ TOPIC này là, đây là line của 1 số web bán HTC nhái nhưng lại rao đó là NANO nên nhiều người lầm tưỡng. uy tín NANO mới bị mất. line: http://www.muare60s.vn/san-pham/150/sky-nano-hdmi-htc-one-copy.html
đây là pic phân biệt NANO với hàng nhái HTC one (HDC one) nhé, làm ơn coi kĩ kĩ 1 lần nữa. (hình bên dưới click vào xem nhé)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019