SKY OFFLINE ROM FLASHER - Công cụ Flash Rom Offline cho Sky

didonggiatot.com
20/4/2013 16:12Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đang vào Progress không biết thế nào nữa, máy đang hỏng nặng suốt ruột quá trời.
hic làm lại mấy lần vẫn cứ 0% và đứng lại cả 15 phút mà không thấy tiến triển hơn, lỗi ở chỗ nào vậy bạn ?
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
chắc vĩnh biệt em 850 này lun quá @.@ ko cách nào up lại đc rom
Mình đang lên bằng cách này,cho hỏi trong lúc đang lên màn hình điện thoại có hiển thị gì ko,đt của em chỉ giện thị như lúc chưa cắm Usb vào ,có thể sent mail cho e :duydoan283@gmail.com.Xin cảm ơn
Thanks so mụch for the tutorial and for the files. I updated my phone thru wifi for 2 hours but the update did not finish and it bricked my phone. I was searching for a fix until i bumped into this forum. I found your thread and followed the ínstructions thru google translate. And VOILA no more worries my phone is fixed and is now on jelly bean. THANKS SO MUCH from the PHILIPPINES. Hope you'll make english tutorial for this. THANKS AGAIN.
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
Đang bị lỗi S/W Upgrading Màu đỏ con 850K loay hoay ko biết thế nào, hichic, mà cắm vào thì web nó lại nhận là 850S, chả hiểu sao, hichic ... dùng update offline cũng ko đc, bùn ghê !
@forzet Mình cũng bị lỗi này nhưng mà đã sửa được rồi.😃
Máy nhận 850S bởi vì máy là 850K nhưng rom trên máy đang là 850S.
Cách sửa:
1> Bạn down rom stock IM-A850K_S0837222.BINX về, rồi đổi tên thành IM-A850S_S0216222.BINX. Sau đó copy vào cùng folder với Run_Sky_Server.exe
2> Chạy file Run_Sky_Server.exe như bình thường.
Chờ 15 phút là sẽ có OK ngay!! ;)
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@lqthai
Mình cũng làm đc rùi, tks bạn 😁
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
bước này mất time, vì thực chất sau bước này tool lại move rom sang folder %temp% nên thay vì Copy ROM BINX vừa tải về vào sky_offline_rom_flasher thì cứ copy thẳng vào %temp% là được (time up rom sẽ giảm đc 1/2)
@bachikho ko hẳn thế ^^ ví copy vào temp tool sẽ ko tạo được download.inf > thất bại nhé bạn !
tool very good.
mình up nhầm rom máy A840S thành A840L--> máy bị treo ở logo sky pantech. mình dùng tool của bạn thực sự rất đơn giản mà hữu dụng. máy đã về đc rom gốc--> bạn nào bị như mình cũng nên thử cách này xem sao.
thực sự rất cám ơn bạn didonggiatot.comđã mất thời gian để tạo ra tool và hướng dẫn mọi người!
tool quá hay, thanks bạn nhiều nhiều
Ngoc7621
TÍCH CỰC
11 năm
bac ơi nó hiện như vậy phải làm sao
fuyin
TÍCH CỰC
11 năm
sau lâu quá ta, hic nãy giờ gần 15 phút rồi mà nó chạy mới có 1 tí xíu thôi, ko thấy gì hết. nửa đường rút ra làm lại có sao ko bạn ơi
Extreme Good,thanks so much!
Hình như mình chưa wipe máy nên up rom lên bị treo ở màn hình 😁
haha ra fastboot wipe đi bác ợ 😁
link không dow dc bác ơi 😔
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
tui vẫn up như vậy suốt có sao đâu mà thất bại (có thể do lần đầu tui làm đúng theo hướng dẫn nên có download.inf rùi, các lần sau copy vào %temp% vẫn ngon lành chăng?)
chậm chính vì cái bước Copy ROM BINX vào folder tool đó bác, sau bước đó thì tool lại mất thêm 1 bước move binx sang %temp% nữa, bác thử copy luôn binx vào %temp% rùi up lại thử xem, đảm bảo time giảm 1 nửa liền!
😁 Phải wipe sạch mới ko bị lỗi.
Đã bị tắt nguồn 2 lần báo sim lỗi khởi động lại, ko biết do máy hay Rom các bác nhỉ?
sao mình up nó cứ đứng ở đây là sao bác???
loi sky.jpg
anh ơi cho em hỏi, tool này trước em dùng cho 840sp bình thường, gần đây tự nhiên ko up được cho 840SP, em đã thử nhiều con rồi, cứ 840SP là ko con nào được, còn các dòng khác thì ok 😔
@ducthang0606 Cái này đúng rồi nè. Mình cũng bị vậy đó
@ducthang0606 Đã update version rồi bác ạ 😁
@ducthang0606 Có phải ntn ko bạn? 840 sp đó, hnay 6 lần đều bị rùi dù đã cập nhật bản mới nhất...:(
Helpppppp!!!!!!!!!!!!!
tool rất dễ sd thank bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019