Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY OFFLINE ROM FLASHER - Công cụ Flash Rom Offline cho Sky

didonggiatot.com
20/4/2013 16:12Phản hồi: 162
Xin chào các bạn,
Hôm nay mình xin giới thiệu đến các bạn công cụ Flash ROM Offline dạng BINX cho tất cả máy Pantech Sky. Tool này được thiết kế để chạy ổn định nhất trên nền tảng Windows 8 nhé các bạn. Tuy nhiên các nền windows khác vẫn chạy ok ko vấn đề gì !

1. Nhật ký phiên bản :
+ v1.0 : Phiên bản đầu tiên với tính năng cơ bản !
+ v1.1 : Khắc phục tình trạng không dọn dẹp sạch sau khi Flash ROM.
+ v1.2 : Việt hóa và chỉnh sửa vài lỗi vặt !
+ v1.5 : Việt hóa 80% giao diện, khắc phục hoàn toàn lỗi update offline,tự động hóa gần như hoàn toàn trong việc tự tạo file download.inf, tự copy vào thư mục tương ứng, tự chạy dưới quyền admin không cần Run as, tự cài đặt ActiveX, tự chỉnh chế độ xem tương thích trong IE, tự add site vào Trusted Zone
+ v1.6 : Khắc phục tình trạng chạy thất bại trên một số máy có tên máy có khoảng trắng.

+ v1.7 : Tự động cài đặt driver khi chưa cài.
+ v1.9 : Hỗ trợ thêm 4 dòng máy mới A860, A870, A840 SP và A830 KE

2. Các chức năng :
+ Flash Rom Offline BINX cho Sky dựa trên web của Sky Pantech.
+ Giao diện web chạy trên cổng 9999 giúp bạn hạn chế tối đa việc xung đột cổng cho một số bạn có cài webserver trên máy hoặc bị các chương trình khác chiếm dụng !

3. Tương thích :
+ Windows XP/Vista/7/8

4. Hướng dẫn sử dụng :
+ Tải tool và giải nén (chương trình sẽ tự cài driver nếu chưa có):
http://www.mediafire.com/download/6zdi32ou39iz84p/sky_offline_rom_flasher.rar
+ Tải ROM dạng BINX về bằng tool này : http://5up.vn/threads/sky-rom-downloader-cong-cu-tai-rom-binx-danh-cho-sky.307
+ Copy ROM BINX vừa tải về vào sky_offline_rom_flasher vừa giải nén (lưu ý không đổi tên file ROM BINX).
+ Tắt máy điện thoại, nhấn tổ hợp 3 phím ( Power + Volume Up + Volume Down) để vào màn hình chọn chế độ. Dùng phím Volume Down để di chuyển đến mục “PLD DOWNLOAD” rồi nhấn phím Power để chọn mục này. Máy điện thoại sẽ chuyển sang chế độ S/W Upgrading. Lúc này, nối điện thoại với máy tính bằng cáp MicroUSB.

Quảng cáo

+ Chạy Run_Sky_Server.exe sẽ xuất hiện cửa sổ màu xanh, nhớ đừng tắt cái này trong suốt quá trình flash nhé !
+ Cửa sổ web giao diện update của sky sẽ hiện ra.
+ Ấn vào nút Nâng cấp S/W và ngồi đợi thành quả nhé !
Trong trường hợp xấu nhất driver không thể cài tự động và nút S/W không hiện ra thì bạn vui lòng cài đặt lại driver này :
http://www.mediafire.com/?lj6diaihmo4arem

+ Sau khi flash xong trở lại cửa sổ màu xanh click chuột vào đó và ấn phím bất kỳ để chương trình tự dọn dẹp rác cho bạn sau khi flash.

Mọi ý kiến đóng góp vui lòng gửi về : qntech123@yahoo.com !
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

+ v1.1 : Khắc phục tình trạng không dọn dẹp sạch sau khi Flash ROM.
v1.2 : Việt hóa và chỉnh sửa vài lỗi vặt !
Không ai quan tâm cái này sao nhỉ !
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
Ko phải ko quan tâm mà cái này đã có tool của cụ sai bơ sót chạy ok lắm. Mí cả thường chỉ dùng cho rom stock dạng binx; ae toàn chờ các cao thủ chuyển thành rom dạng rip úp qua cmw recovery cho nó lành :p
Dù sao cũng thanks cụ 😁

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@HNT24681 Cho em cái tool của cụ cyber đi bác !
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
@didonggiatot.com Mời cụ xơi: http://www.tinhte.vn/threads/binx-self-upgrade-tool-cong-cu-cai-firmware-offline-cho-cac-dong-may-pantech-sky.1993643/ 😁
le6n cao nào !!!!!!!!!!!!!!
Cái này phải sài revovery gốc phải không bạn?
Update v1.5 : Việt hóa 80% giao diện, khắc phục hoàn toàn lỗi update offline,tự động hóa gần như hoàn toàn.
Vui lòng xem lại hướng dẫn !
lên cao nào !!!!!!!!!!!
thuanbbt
ĐẠI BÀNG
11 năm
up cho bạn nào cần.
Để tối về thử xem thế nào. Thank bạn nhiều

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
lên cao nào !!!!!!!!!!
Tool rất OK. Thank bạn rất nhiều 😃

😁 ok thì share cho bạn bè đi bạn :D
@didonggiatot.com OK bạn. Mình đã giới thiệu tool was box A830. Thank!

tanyenbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình được bác sonnguyen giới thiệu took của bạn ,đã chạy được cám ơn cả hai bạn nhé.
😁 rảnh đi giới thiu hết ik dùng cho toàn bộ dòng sky mà !
tien052
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm qua mới dùng up cho máy tg bạn
tool good 😁
Đánh dấu để lúc nào cần dùng...hehe
Thanks for share

Sent from my IM-A830 using Tinhte.vn
lên cao cho bạn bè thây !
Cái này của bạn rất hay, có vẻ rất ổn định lại ít cài cái này cái nọ cái kia. Chỉ tiếc là so với up online + copy file binx vào thư mục temp thì rắc rối hơn hẳn.
Cách up online rất đơn giản không cài gì mệt. Chỉ việc copy file binx vào thư mục temp rồi bấm. Chưa đến 5p đã xong.
Theo mình bạn nên đầu tư nghiên cứu cách chuyển đổi file binx thành file zip cho anh em flash thì ai cũng hoan nghênh nhiệt liệt. Mặc dù có người nghiên cứu vđề này rồi nhưng thực hiện còn khó nên cần chút chuyên sâu nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019