[SKY VEGA S5 A840s] Hội Sky A840s: Các vấn đề về ROOT, RECOVERY, ROMs, THEMES và giao lưu

tommycat
2/10/2012 5:38Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em app yahoo bác vào roi thay bác offl
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi con s5 này chơi game nova3,áphalt7 có full màn hình ko ạ?xem phim thì full rồi
@Android37 nova3 thì em ko biết, nhưng asphalt 7 thì full anh ạ
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuankhanh3590 thế àk.chắc full rồi.mc3 cũng full
@Android37 bác làm ơn cho em cái file apk của MC3 ko ạ em tìm mãi mà chảng có.
jupiter198z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã lên được 4.1.2.thanks bác vượng đã giúp đỡ tận tình.room tốt,xử lý được nhiều thứ vướng mắc tại room gốc.mình xài thì thấy cảm ứng ko mượt bằng room gốc,pin mau hết hơn.khắc phục được lỗi nhiễu sóng.
Có bác nào bị lỗi giông sem ko, máy em bị treo, update online thỉ download xong rồi nhưng đến đoạn update vào máy thì nó ko chạy cứ đứng im sau khi download xong.

Máy em ko có cwm nên ko thể up rom backup đc
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế chơi game nó có full hết màn hình thôi hay là thuỳ game nó mới full nhy?
Tính năng chia sẻ kết nối thông qua wifi (Tethering) ở Rom cyanogenmod dùng cho sky A840s không làm việc, tôi đã kiểm tra.
đang đi công tác chụp thử từ xe hơi đang chạy với vận tốc 50km/h anh em xem thu nha. Không thấy chỗ up photo ở đâu vậy
các bạn cho mình hỏi, máy này camera thấy bảo chụp kém và pin yếu, liệu pin và camera có bằng HTC one X không nhỉ, mình đang phân vân em này và HTC one X.
Gửi anh em hình mình chụp A840S khi đang ngồi xe hơi vận tốc 50km/h nè. Máy để chế độ mặc định, không chỉnh sửa gì trên máy điện thoại cả.

Anh em thử cho ý kiến nha.
Chào các cao thủ "vọc sỹ", chẳng là mình định root con A840 của mình nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm nên mang anh em có thể hướng dẫn thêm cụ thể bằng hình ảnh đính kèm được không. Mình cài cái driver cho em nó nhưng khốn nỗi tiếng Hàn không nên chẳng biết nhấn cái nút nào cho đúng (Như hình đính kèm). Còn những cái khác nữa mà nó hiện tiếng Hàn lên thì thật đúng là ... chua chát. Vậy anh em có thể hướng dẫn cách root, cài driver ... băng hình ảnh được không.

Chân thành cảm ơn nhiều.
em mới mua con sky a840s, nhưng không biết root máy ra sao, làm theo hướng dẫn mãi không được và còn không dùng được 3g lữa chứ, ai giúp em với. yahoo của em là doanphuong_93. Cảm ơn các anh nhiều.
@doanphuong_93 Em qua nhà mới của A840S đi. Bên đó anh em đang xây rầm rộ lắm. http://www.tinhte.vn/threads/1589496/
bác nào hướng dẫn em cài cho nó vào mạng cái. gà wa' ko biết dùng, hix
mang nào vậy bạn. Lên mạng tìm là có liền
mạng viettel bạn ah` 😔
😃. đã vào đc, hic hic...
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào appstore.vn/a mà tìm bác ơi.đầy đó mà
Bạn vào system/more/mobile networks/access point names và tạo một
New APN đặt các thông số sau
Name: v-internet
APN:v-internet
em nghe nói dòng 840 này la hang dùng sóng t-mobile nen ko tuong thich ở vn ->sóng kém.ko biet phải không mong các bác chi bảo.vì hinh nhu dòng sky mỗi con này hiện chữ T trên cột sóng.
nguyen_vh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình đánh Fastboot flash recovery recovery.img thì toàn lỗi là chức năng ko có ... hình như chưa unlock bootloader @@
có ai giúp vs
Tình hình là em có 1 chiếc A770 cũng bị hiện tượng cuộc gọi bị rè - hú như của các bác. Mà không phải mình em, máy thằng bạn em mua cùng em cũng bị hiện tượng trên. Mà đúng là sim viettel thì ko sao nhưng cứ sim mobi hay vina là bị ngay. Không hiểu sao lại thế. Và em làm theo hướng dẫn như trên, vào WCDMA setting để chỉnh. Nhưng của em thì không đặt WCDMA all hay GSM all như của các bác được. Mà của em để GSM1800 thì ok. Hết luôn. Em để ý đúng là chỉ sim vina, mobi là bị thôi (cùng một lò cả mà), khi để máy em dùng sim vina và máy đứa em dùng sim mobi cạnh tivi, dù không có cuộc gọi đến nhưng tivi cũng phát ra tiếng hú như khi mình gọi điện. Sim viettel thì không sao cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019