Skype yêu cầu 512MB Ram, những chiếc WP giá rẻ sẽ không chạy được

vuhai6
24/4/2012 0:51Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới tin đồn.nokia đã phủ định r.sao cứ theo 1 nguồn tin r phán thế =;
Chủ topic rút kinh nghiệm đợt sau viết bài đi! tìm hiểu kỹ trc khi viết
sẽ có phiên bản hack phone cho0 256mb
bắt đầu chơi rồi đây 😁
Cái thằng Skype "ảo" hè, chẳng hiểu nổi....
đọc cái tit là thấy ko chính xác r, phải vào bên trong mới thấy đính chính cập nhật tùm lum, để nghị mod để thêm thông tin cập nhật ở ngoài đi
link tham khảo nè, 610 vẫn chạy skype ngon!
http://www.theverge.com/2012/4/24/2971089/nokia-lumia-610-works-with-skype-for-windows-phone
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Mua 701 đi, mình thấy giá hợp lý mà😁
@trontu20 Theo mình nghĩ thì ý bạn là mua 710 đúng ko :D
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@mtyeupt uhm, mình ấn nhầm mà, hì:D nhầm thành con Simbian luôn, hic:eek:
Đây mói là đọt rung cây đầu tiên thôi sẽ còn nhiều cái ko sủ dụng được chứ chẳng phải như thế này đã hết đâu. Với cái tầm tiền của con 610 của Nokia thì thà mua WP của HTC hay Samsung cho nó lành cấu hình ra cách đây đến cả 2 năm rồi mà còn hơn con này giờ lại ko biết có được hay ko
@hupximup so sánh rõ hài, mấy máy WP gen 1 giá của nó hồi mới ra lại chả trên chục củ ấy chứ, rẻ thì cũng dưới 10 củ, chẳng qua bây giờ nó cũng lâu rồi và chỉ là hàng xách tay mới có cái giá đấy, Lumia 610 vẫn là chiếc đt WP chính hãng giá rẻ nhất từ lúc xuất xưởng. Nhiều người trên tinhte cứ nghĩ ai cũng thích và có thể mua đc hàng xách tay ngon lành ấy :p
MCS đang đi sai hướng...cũng giống như lúc đưa ra WP7 yêu cầu Ram phải 512mb mới chạy ậy.ví dụ như mọi chiếu wd7 đều có thể chạy được Sky thì MCS càng có tiền ko...xin lổi chịu ko nổi mấy bác MCS...
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
😃 windows phone giá cũng rẻ , không đến nỗi chát lắm, nhất là các đời gen 1. ram 512 chạy bt , mượt mà . anh cũng nên dùng thử cho biết 😁
có rất nhiều pro chỉ nhìn tên topic mà ko đọc nội dung đã comment rồi. haiz ko đỡ đc các antifan, đề nghị bác chủ topic sửa lại cai tên top ngay cho mọi người đỡ hiểu nhầm và lần sau có làm j thì hãy bẻ tay 7 lần trước khi type!
Đã đọc thì đọc cho hết , mới đọc được vài câu đã phán xanh rờn. Hài các bố thật.
Có nhiều người nguy hiểm thật 😕
Dám chỉ đọc cái tít rồi bay vào dìm hàng WP lắm.
Rảnh quá ko có gì làm hay sao ấy :mad:
xuantonpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là những gì mà các bạn yêu mến Lumia 610 cần, mọi lo lắng lên chấm dừng lại nhé.

Trước đây chúng tôi đã từng đưa tin về những vấn đề gặp phải khi chạy ứng dụng Skype trên các thiết bị có dung lượng RAM thấp như Lumia 610. Skype mới đây cũng đã xác nhận những lỗi trên trên blog chính thức. Sau khi những vấn đề này gây ra dư luận trên Internet mấy ngày qua, cuối cùng Nokia cũng đã lên tiếng.

Theo Nokia,

Skype đã xuất hiện phiên bản dành cho Lumia 610 trên Marketplace, nó đã hoàn thành tất cả các bài kiểm tra trước khi được tung ra chính thức.

Hãng cũng nhận định "vạn sự khởi đầu nan" cho dù những vấn đề trước mắt đã được giải quyết. Giờ đây, tất cả những ai sở hữu một chiếc Lumia 610 đã có thể trải nghiệm Skype trên chiếc điện thoại của mình. Và câu chuyện về Skype đến đây là kết thúc.
Rồi cũng hỗ trợ thôi. MS chắc không dám bỏ rơi những đứa con khác của mình đâu. Mà đã lỡ mua rồi thì mua hẳn cái 512Mb dùng có phải sướng không nhỉ? Đắt thêm 1 tý có đáng là bao đâu. 😔
Ủa? sao lại 5 triệu 1 em hai nhân??? WP làm gì có em nào 2 nhân đâu bác?
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
@o0tobite0o Thì bác trên kia bảo 5 triệu thà mua hãng khác cấu hình còn cao hơn,thế em mới đang hỏi bác ấy hãng nào có máy công ty giá 5 triệu mà có cấu hình cao hơn
Nokia Lumia 610 có dùng được Skype bình thường.
Ai chưa biết thông tin thì xem ở đây
Chẳng biết HD7 của mềnh sẽ chạy ra sao nữa 😔
ko biết kế hoạch phát hành lumia 610 có phá sản không sao mà lâu thế
lại sắp phân mảnh giống Android rồi đây?thế này thì mất điểm quá
wanderer07
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế nên đừng nghe quảng cáo là cấu hình ko quan trọng @.@ haiz máy mua lâu thì ko nói làm j, vừa mới mua mà suốt ngày lo sợ ko chạy được nhiều ứng dụng do cấu hình yếu $.$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019