{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiều giờ em wipe để up rom này 3 lần rồi, lần nào cũng bị hết. Với lại có 1 dòng thông báo All log tools are stopped.Want you start all log tools.Huỷ/Ok? Không biết để làm gì mà nó hay hiện ra lắm
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Cứ ok đi nó sẽ hết hiện nữa, thông báo đó nó sẽ lưu lỗi vào 1 file dạng text đó mà
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đả back up rom bằng gscript , nếu mún restore thì tôi phải làm thế nào

Thaks phuteo very much!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@lexuantay Bây giờ ko ai backup bằng cái đó nữa đâu
rom còn mấy lỗi này nè anh
- phần cài đặt âm thanh cuộc gọi bị buộc đóng
-camera
-video không xem được(mx player,youtube),mở ra là tự động reboot máy.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Đang up file backup từ máy a lên cho mọi người restore xem có hết lỗi ko chứ trên máy X2 của a chạy mọi thứ đều rất ok
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@phuteo Các bro vào trang 1 down bản backup bằng TWRP từ máy của mình về restore nha, bản này đang chạy trên máy mình rất ổn định
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Thời gian tới sẽ up lên cho các bro bản rom mang phong cách GT-i9000 (GS3) giao diện tuyệt vời + pin hơi bị "đầu lâu".
anh chi em rétore bang cwm đi anh, em copy vao thư mục bacup nhưng lỗi MD5, con restore băng TWMD em không biết làm
anh phuteo, em flash TWRP bang app mtk tools, khoi dong lại máy đứng ngay màn hinh recovery mode,hix, cứu em anh phuteo,
anh tối lên nạp lại giùm em recovery nha anh, mất cái này không dám vọc vạch nữa.
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
3m gửi carrd qua rùi nha, a sớm send pass nhá
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko ổn, camere ko vào được, vào Cài Đặt -> Màn Hình bị văng,
còn lại Lag nữa
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@lexuantay E flash file .zip hay restore bằng TWRP, nhớ wipe cache, wipe dalvik-cache, reset factory và wipe system luôn đi
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thữ back up rom mui best của a bằng twrp, làm theo hướng dẩn, wide hết ko sót ,back up tới 3 lần mà máy vẩn lổi
Camare ko vào đc
Lag
Cài đặt>màn hình thì bug
Thanh status vô phần network 2g 3g (ko nhớ) thì ...get uot
Lỗi nhiều quá. Sợ lỗi của em nên back up tới 3 lần ,làm theo hướng dẩn, mà vẩn ko đc
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@lexuantay E thử file .zip xem sao
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Giống hệt như trên, khác là nó hết Lag thui
Đã úp bản MIUI-BEST OK😃 ko bi lag, camera tot
Thank"s bạn Phuteo, mình đang đợi bản sau GALAXY S........
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Bro nào dùng ok hay lỗi nhớ báo lên để mình tìm cách hoàn thiện nha
đăng nhập vào app user feedback bị out
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Máy mình vẫn ok. Bạn vào cài đặt/ứng dụng chọn ứng dụng user feedback xóa dữ liệu và xóa cache xem có hết không
hi,jo lai cho ban up rom galaxy nua,ma ban rang cai thien may tinh nag kia cung tot roi,rom miui jo thay cung rat dep roi ban ah.mong ban Phu teo se them ban rom hoan chinh nua
mình khôi phục lại máy dthoai và đăng nhập user feedback được rồi, bản room này rất nhiều tính năng rất hay THANK"S Phuteo
Bạn Phuteo hướng dẫn mình chạy bản Rom-Cook-Limo.rar, mình đổi file RAR thành ZIP dùng CWM restore bị lỗi ko cho chạy Thank"SSSSSSSSSSS
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Giải nén nó ra rồi cop folder đó vào đường dẫn theo hướng dẫn trang 1
@phuteo backup bằng CWM chỉ nhận dạng .zip nếu giải nén ra folder thi minh chep vào đâu bạn chỉ giúp mình với...
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Chú ý:Trên thẻ nhớ các bạn tạo 1 thư mục clockworkmod/backup sau đó chép file rom của mình vào. Boot vào CWM chọn restore, chọn file rom bạn down về
Khi cài bị lag nâng cấp next launcher sẽ hết bị, mình đã làm và ko còn bị nữa chạy rất mượt

Sent from my LIMO X2 & X2+ using Tinhte.vn
@ZZZZZJJJJJ Làm sao nâng cấp Next Launcher?

Sent from my LIMO X2 & X2+ using Tinhte.vn
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Limo X2+ này có tên quốc tế ko nhỉ? Search mấy 4rum nước ngoài như XDA ko thấy thông tin =='
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zeroman_ltk Cái này là thằng Skyphone nó đặt hàng gia công bên China nên bạn tìm mỏi mắt cũng không có đâu. GG cũng ko ra chứ đừng nói XDA. X2 thì nó là anh em sinh đôi với con X3177
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Thế thì rõ ràng là Skyphone tệ hơn vợ thằng MBS, Q-moble và Lenovo rồi 😔

Sent by LG P500
ClockworkMod Recovery chỉ nhận file .zip

mình đã giải nén và chép TWRP/BACKUPS/000000000000000/2012-11-24.09.35.56 ko được Phuteo ơi...
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Cái này bạn phải đọc kỹ xem mình backup bằng CWM hay TWRP thì mới xác định được đường dẫn chính xác của nó, vì 2 thằng này khi backup định dang file và đường dẫn khác nhau
vậy mình có cần giải nén .rar ra ko phuteo hay chep vao thư mục clockworkmod/backup luon ???
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Giải nén file rar được folder cop vào đường dẫn
minh lam duoc roi cam on ban rat nhieu, ban nhiet tinh giup do qua
THANK"SSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095