Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chân thành cảm ơn anh phuteo đã rất nhiệt tình giúp em up lại rom.Sau khi dùng thử 1 ngày,em có thấy bản rom của anh rất mượt,tuy nhiên,hình như không quay phim và chụp hình được.Mặc dù đã xóa bớt app không cần thiết nhưng ram lúc nào cũng 70%.Pin mang tiếng là 2800 nhưng rẩt nhanh hết.Loa ,âm thanh nhỏ,rung yếu..Mong anh bỏ chút thời gian khắc phục .Về thiết kế nắp lưng ,bởi vì máy nặng,nắp lưng rất trơn nên khi nằm lươớt web rất khó cầm điện thoại,có lẽ khắc phục bằng ốp lưng.Một lần nưa em chân thành cảm ơn anh rất nhiều.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Sao lại ko quay phim chụp hình được bạn nào dùng bản rom mình up lên cho ý kiến thêm về vụ chụp hình quay phim xem, còn loa nhỏ em đọc trang 1 cách tăng âm lượng nhé
anh phuteo ơi có rom nào mà chưa xóa app không cho em xin ik em cần đi bảo hành gùi camera nhận nữa 😔
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Sao lại phải BH vậy
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cần gì phải up lại. Bạn cứ ra đại lý bảo em up lại rom mới của hãng anh/chị up hộ. Người ta up ngay ý mà

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
Làm sao phân biệt rom mới hay cũ bạn ơi máy mình mua ngày 30.10 ak. Máy mình root gòi + xóa app sợ ko bảo hành gòi ko chịu up lại cho mình nữa

TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zZno_namezz Mình mua máy ngày 1/11, đợt đầu của loại camera 8mega. Sau khi root chán, xóa chán mang ra bảo up lại rom mới. Họ chẳng kiểm tra mà up giúp ngay mà. Đây không phải bảo hành mà là chạy lại phần mềm thôi. Cứ động tới bảo hành, đổi phần cứng thì họ mới ngại và chối thôi mà 😃
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Rom mới có bộ nhớ trong 2.5GB nhé
Sao em ko unroot được za, nó báo ... have done gòi mà rút ra vẫn còn hì hì ai bik unrooot hướng dẫn giùm em
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Còn cái gì vậy
@phuteo còn cái biểu tượng super user đó anh.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Bạn xóa nó đi trước khi unroot
sao em up tới đây nó bị đứng zạ anh phuteo ko chạy 100%
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Hình bị lỗi rồi
Em sử dung app lock screen để khóa màn hình,nhưng khi bấm vào,màn hình tắt xong lại sáng lên màn hình mở khóa,không tắt màn hình hòan toòan được ,ngoọai trừ phải bấm nút nguồn.Anh có hướng khắc phục không.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Trong gói soft anh đưa lên có app screen off đó sẽ khắc phục đc
Không gỡ cài đặt được anb ơi.

phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Bạn dùng root uninstall pro nhé
Mới phát hiện con limox2 không đọc được chữ "ỡ" ví dụ chữ lưỡi thì đọc thành lưõi, gỡ thì thành gõ... 😁
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phuteo oi minh vao cwm nhug ko nhan the sd lam sau day. May mua ve chua root chua cai jong o trang 1 chi down file backup ve ak. Vay dug hay sai?. Ko có máy tính nên kho lam ăn wa. Muon mod rom cung ko dc. Hjz
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyendinhbaocdc07 CWM đó là của NSX nên không nhận thẻ SD là đúng rồi
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sky limo x2 mang 3g hoi chuối. Rom goc cung ko muot lam. Mình so với revo s3 thi thay no hoi te ve van de nay. Nhug dc cai no dc cham soc cua anh em hon revo s3 nen cung do buon. Hjz.
@nguyendinhbaocdc07 So sánh khập khễnh quá bạn ơi, s3 giá gần gấp 3 mà so sánh thế sao được hả anh.
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zZno_namezz Mih noi la revo s3 cua saigonphone ban ak. Ban ja 4tr5, 1,4Ghz, ram 512...
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co cach nao khac phuc 3g ty ko? Chuoi wa
@nguyendinhbaocdc07 Vấn đề này thì bạn hãy đi hỏi nhà mạng

Sent from my HTC Sensation XL using Tinhte.vn
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom backup o trag 1 lỗi camera. anh em root sog cai titanium xoa bot máy cái khong can thiet may chay muot hon han.
Nho bai viet root luon cai revo s3 vui wa chung. Thank chu thot nha.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyendinhbaocdc07 ĐÃ CẬP NHẬT HƯỚNG DẪN FLASH VÀ ROM STOCK (TĂNG BỘ NHỚ TRONG LÊN 2.5 GB, FIX LỖI CAMERA, CHƯA ROOT NHÉ VÌ LÀ ROM STOCK MÀ). CÁC BRO CÓ THỂ TÙY CHỌN DÙNG BẢN ROM ĐỂ UP BẰNG PC HOẶC BẢN ROM ĐỂ UP BẰNG CWM
@phuteo Rom Stock chưa root mình có mà mạng chậm k up lên đc
Pin limo x2
Sent from my HTC Sensation XL using Tinhte.vn
Bảo nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em oi may cac anh bi tih trag nhu em ko.
Ko chay dc gameloft anfa. Vào duyệt web lag bi đứng roi bay ra ngoai luon. Ko le do ram hay sao ta?. Sai revo s3 co bi vay dau.
Sai con nay thik hon dc cai la pin cung tam tam. Cam vua tay. Antutu cham 6k2 luon. Hjhj
up rom mới đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019