Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lockscreen để mọi người tự cài Phuteo ơi
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Vậy để sửa lại các rom đó vì cái này liên quan đến code
vdbhaiduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh phu oi,ban rom GalaxyOS-HDMI nhieu luc chay ung dung hay bi do may lam.toan phai thao pin de bat lai.anh xem lai giup e nhe.
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vdbhaiduong Mình cũng bị y hệt của bạn.thêm nữa là Cái thanh thông báo toàn bị force close....
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Đây là file SystemUI.apk của rom XperiaS-HDMI đã sửa lại e test xem có bị lỗi giao diện không nhé
1.Trên ĐT cop nó đè lên file gốc trong folder system\app. Khởi động lại
2.Kéo thả file SystemUI.apk vào rom XperiaS-HDMI.zip theo đường dẫn system\app. Up rom như bình thường
P\s : Test sớm sẽ fix sớm được các bản rom khác
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@tllo E test bằng cái gì mà nhanh vậy để anh thử xem chứ máy a chờ mãi ko thấy nó bị lỗi
@phuteo Em thử cái 1 thôi. Tùy lúc anh ạ
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@tllo App nào chạy mà xuất hiện lỗi đó nhắn để a test
@phuteo Đang nhắn tin thì cái thanh noti nó bị fc thôi a ạ. Có lúc chả làm j mà nó cũng bị
manh191989
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac ban dung ban tien lay pass giai nen chua stock pc x2+ nhe!thang cho no khong gui pass qua dau!!!((((luu y)) sdt cua han 0966554231
thang nay la thang lua dao
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Lại cái thằng langtukupichip đây mà
@manh191989 Do mih thấy bạn đây bị langtukupichip lừa nên mih nhắc phuteo ghi rõ nick thôi (do lúc đầu mih khó thấy nick của bạn), chứ ko có ý gì, ko tin thì bạn coi lại nhật ký diễn đàn mà mih nói chuyện time qua Thân

Sent from my LIMO X2 using Tinhte.vn
@ZZZZZJJJJJ Ko phải bạn ý bị lừa mà do bạn ý không đọc thôi
@tllo THANKSSS, MIH CHỈ GÓP Ý THÊM CHO DIỄN ĐÀN LIMO XXX HOẠT ĐỘNG TỐT HƠN, ĐỂ KO BỊ KẺ XẤU LỢI DỤNG

_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có rom stock x2+ up qua recovery cho minh xin vơi
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tại sao k bỏ cái bài qoute ấy ra để đây làm cái gì...
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@_khoc_ A đã ghi cảnh báo rất rõ ràng rồi nhưng tại họ không biết đọc thôi
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người thử down phần mềm này về check thử xem phần cứng thực chất là ram bnhieu? http://www.tinhte.vn/threads/hinh-anh-ung-dung-cpu-z-mien-phi-cho-android.2123117/
@h2t3d Hình như từ đầu là 1Gb r hay sao ý. Nó viết bản rom cho x2 chỉ nhận 512mb vs cả cpu cũng chỉ 1ghz thôi ko phải 1.2 ghz như nó quảng cáo đâu
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử x2 của mình có 512 thôi, ai x2+ thử xem là bnhieeu?
@h2t3d ui gioi`,cai nay xua nhu trai dat roi,may minh x2+,ram 981 mb
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocon.96 tôi có bảo xưa hay nay đâu, muốn xem máy x2 và x2+ thực chất nó là bnhieu mb thui ma
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh phu teo la may x2 nhưng nhận ram 1gb thử dùng cái này xem nó là 512 hay 1gb
@h2t3d cai nay minh nghi la van de hien thi,chu sao minh xai 1 so ban rom van thay hien thi ram 1 gb nhung luc dung thi ko toi 1 gb,chay ung dung de bi dung
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@meocon.96 Ứng dụng bị dừng là do lỗi rom chứ không phải do ram
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@h2t3d Máy của anh test bằng CPU-Z nè
screen_20130621_2039.png screen_20130621_2040.png
@phuteo A xem cái lỗi fc thanh noti chưa 😔
Phuteo up room 1G đag dùng cho Ae thử đc 1G ko, mih thử mọi cách chỉ nhận 512M

fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
PhuTeo cho mình hỏi không hiểu tại sao khi mình cài titaniumbackup xong thi no cứ báo No : Âcdd
Mình mới qua trug tâm sky phone up lại rom. Chiều rảnh mình up lên các bạn test nhé. X2+

Mấy hôm mới đi làm bận quá. Ko online đc nhiều.

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotkichhoada Bác ơi bác cài recovery xong backup. Cho minh xin với..backup bang trwp ấy minh. K biết. Up
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotkichhoada Cái này mình up cho X2 co được không bạn ...... đang muốn thử X2+ no ntn ?
Các bác cho em hỏi Sky Limo X2 QuadCore là bản nâng cấp của sky limo x2 hay sao? Bác nào sài chưa cho em xin ý kiến.Tks
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Love_Rain_20122012 chưa nghe bạn ạ
@_khoc_ Tại mình thấy trên web skyphone.vn thấy cũng được.Tính mua mà không biết nó ntn.
@Love_Rain_20122012 hôm nay mình có qua trung tâm xem em sky HD9500 thấy cũng ngon tiện thể xem qua em X2 lõi tứ Quadcore mà bạn nói khi kiểm tra thông tin máy thì nó đã nâng lên 4.2 kiểm tra phần ứng dụng thấy ram ghi 1.1 mà pin của e nó trâu bò hơn thật mở nhạc 10 phút thấy pin tụt ít hơn so với phiên bản đầu năm vì thấy ghi là 3000m pin to hơn phiên bản trước
@hungdo115 Thông số ảo bạn nhé ;)) pin con này 1500 thôi chả có mà trâu đâu ns chung đừng nhìn vào thông số của bọn này làm gì
@tllo mình không biết ảo hay không nhưng khi mở nhạc cùng 1 thời gian thì nó tụt ít hơn so với bản cũ
PHuteo ơi, lam sao down rom sony đc đây. Bạn chi với. Mây lần truoc có vây đâu
Bạn nào biêt chỉ cach down rom sony giùm. Cam on nhiêu
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thutran101065 mua với bạn phú chưa
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Bạn đăng nhập vào gmail sẽ down được thôi vì mình share cho bạn rồi mà
@_khoc_ Ủng hộ bạn ấy vì ae mình thôi, chứ mua bán gì đây.
Mình vào gmail mà đâu có đâu
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Bạn vào gmail sau đó click vào link down
@phuteo Không thấy mail của bạn (vmt) làm sao thấy link
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Bạn đăng nhập vào gmail sau đó lên trang 1 click vào link sẽ down được
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Chú up sao mà khi khởi động máy không nhận sim cháu à (cả 2 ổ sim). Gio phải làm sao cháu
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Cháu giúp giùm chú. Sau khi chú restore bản của dotkichhoada, máy chú không nhận thấy ổ sim. Chổ quản lý sim bị mờ, trên máy không có hiện cột sóng. CHÁU GIÚP CHÚ NHÉ. CÁM ƠN CHÁU NHIỀU. Chú cũng flah lại rom stock X2+ ở trang 1 cũng không được, flash các rom khác cũng vậy. Thanks
Để mình thử
Vân ko dc Phuteo ơi. Nhung lan truoc minh nhận mail VMT trong đó có link, nhưng sau này khoing có mail nữa
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Bạn nhắn lại địa chỉ gmail mình share lại
Mình vừa gửi trong YM Phuteo ơi
Rom X2+ stock . backup qua TWRP.
Nguyên gốc 100% đây! Backup full Gốc.
Mình nghĩ các bạn X2 úp sẽ lên 1GB.
Nhưng ko giám chắc.
Ai dũng cảm thì test. ko dũng cảm đừng ném đá nhé!^^
Nhiều bạn kêu lỗi. Nên tạm thời dừng Share!
https://docs.google.com/file/d/0B-A38Q9juwYAUVgtaUdpamMxOHM/edit?usp=sharing
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungdo115 Bạn làm thế nào mà được vậy. Chỉ cho mình được không? Thanks
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thonhibig Chú up rom xong vào TWRP hay CWM reset factory xem sao
@thonhibig nếu trước khi restore các bác mà backup lại máy của các bác trước thì sẽ ok or trước khi install.zip các bác vào mục wip gì đó tick lựa chọn hết trừ 2 dòng cuối cùng rồi vuốt sang phải,khi chạy xong các bác bắt đầu install file .zip or restore như thế sẽ nhận sim luôn thôi
@dohung115 Cái lỗi không nhận sim này cũng là do các bác quên mất việc Wipe data sau khi up rom. Với tất cả các rom. Theo tớ chúng ta luôn luôn nên Wipe.. Tránh xung đột! Chúc các bạn thành công. ^^;)

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019