SlideLock, ứng dụng giúp hiển thị thông báo ra màn hình khóa cho Android

Duy Luân
9/3/2014 21:55Phản hồi: 97
SlideLock, ứng dụng giúp hiển thị thông báo ra màn hình khóa cho Android

SlideLock là một ứng dụng màn hình khóa tốt dành cho Android. Nó mô phỏng lại phong cách lockscreen trên iOS, tức là các thông báo của bạn sẽ được hiển thị rõ ràng với nội dung chi tiết ra ngay màn hình khóa luôn, nhờ đó chúng ta sẽ không mất thời gian kéo thanh notification xuống để xem các thông báo nữa. Khi cần xem thông báo nào bạn chỉ việc trượt ngón tay sang phải là ứng dụng tương ứng sẽ mở ra. Chưa hết, SlideLock còn sở hữu chức năng hiển thị thông báo dạng pop up ở cạnh trên màn hình giống bên iOS nên chúng ta có thể xem được nhiều nội dung thông báo hơn so với thanh notification mặc định của Android.

Mình đã dùng thử thì thấy SlideLock hoạt động rất mượt mà, ngoài ra nó còn có thêm tính năng trượt sang trái để kích hoạt camera ngay từ màn hình khóa, giúp bạn tiết kiệm thời gian khởi chạy app chụp ảnh mà bỏ lỡ những khoảnh khắc đẹp. App được cung cấp hoàn toàn miễn phí, mời các bạn dùng thử nhé.

Tải về ứng dụng SlideLock trên Google Play

Trượt sang phải để chạy app tương ứng với thông báo, một trải nghiệm giống với iOS, rất tiện và nhanh
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đâu phải chỉ iphone mới có
blueis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kietmck BlackBerry cũng có luôn 😁
kunau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Good 😃

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
tungjty
TÍCH CỰC
10 năm
@zombies Mình kể như vầy nhé: ông anh mình ban đầu xài note 3, xong ổng chán, đổi sang z1 và xài luôn đến bây giờ vì ổng thích mọi thứ của sony, riêng pin thì ổng nói mình xài bình thuong thì được 3 ngày, còn luot web nhiều thì gần 2 ngày.

Còn mình thì đang xài htc One, pin cũng ngần ấy.

Mình tâm sự thật lòng chứ không PR nhé.
Luigi_2
TÍCH CỰC
10 năm
@zombies dùng liên tọi cho nó chết luôn chắc được khoảng 4-5h, dùng như bt thì chắc khoảng 17h sạc 1 lần
@zombies Mình thì ko để ý, nhưng wifi và chơi dead trigger 2 liên tục thì đc hơn 2h,

còn chỉ wifi checkmail fb, đọc truyện , nghe nhạc thì cả ngày.
Nếu biết cách sạc pin và quản lý app tốt thì pin one trâu là khác.
nghe gọi thông thường thì phải hơn 2 ngày, còn dùng wifi 3g chơi game thì cuối ngày sạc 1 lần
@zombies Chả biết bao nhiêu nhưng em coi video 1h30 hết 27% qua wifi.không chơi game thì có thể sài hơn một ngày.sài một ngày thì vào fb nhiều

Gửi từ HTC One của tôi
huyhoangfam
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này nhìn đơn giản còn thích. ko màu mè như của bọn Go
Vâng, thế là khi có tin gì sẽ lộ hết vì chả cần phải unlock. Bồ mà nhắn phát, vợ cầm máy thì thích nhỉ :-S
@truonggiang05 Thế nên cần có 2 máy ;) Android dành cho vợ, Windows Phone dành cho bồ 😁
@truonggiang05 mình ko bao giờ để thông báo như cái này cũng vì lí do đó =))
@truonggiang05 He he, đến cả thông báo mặc định của máy mình còn phải tắt hết nữa...
@truonggiang05 Thì hên xui. 😆)
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truonggiang05 Nếu máy có quá nhiều thông tin mật thì hãy lun nhớ giữ máy bên mình không cho ai mượn hoặc cầm nó .
MOD đã test chưa, có hao pin không MOD ơi
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Mình hỏng muốn bắt chước iphone
Nhìn hao hao Lockscreen của BB10.
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lê Xuân Khoa chính xác
thangmt88
ĐẠI BÀNG
10 năm
;)) tiện dụng nhưng cũng có cái nó ko tiện. Tán gái dễ bị lộ lắm đây =)) .
hoanle147
ĐẠI BÀNG
10 năm
Good app. Nice lock screen
chẹp. người ta còn muốn giấu những thông tin cá nhân lộ ra ngoài nữa là đằng khác...
Ngoài khóa màn hình, các app chứa thông tin cá nhân như lịch, SMS, note, mail, cloud storage... còn thêm 1 lớp khóa thứ 2 nữa cho an toàn...
Trừ khi ai đó ko có thông tin gì để bảo vệ thôi....
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thử xem sao
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
Đôi lúc ko cần hiển thị
van.iphone
ĐẠI BÀNG
10 năm
dep hi, thankssssssssssssssss
Thử thôi
nhìn con HTC One đẹp quá 😃 thèm ghê cơ ^^
@pond1597 Bạn có đang dùng HTC One ko mà chém ghê vậy, đúng là hầu hết one đều bị lỗi ánh tím camera, nhưng lên Hồng Minh thây xong thì hết, bên bảo hành bảo đảm với khách hàng việc này. Tui mới thay xong về chụp ban đêm ngon hơn 5S đó bạn. Hy vọng bạn comment cho đúng đừng để a e confuse
@hoivn Nhiều người coi trên mangj nên phán vừa vậy đó,mà hồng quang chứ sao là hồng minh nhỉ?
@pond1597 Ai nói không hết.rất ít trong số những người thay thôi nha.đó là lô cam đầu tiên.lô cam sau này thì ngon hết

Gửi từ HTC One của tôi
Mình đang xài dashclock cũng hay lắm
có ai có cái hình nền như trong anh không share mình với
hao pin.
đẹp, cơ mà ........ giống iphone phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119