Smart Screen (Cuộc cách mạng thay đổi LockScreen của iPhone)

xkurtx
5/12/2009 3:10Phản hồi: 63
Smart Screen (Cuộc cách mạng thay đổi LockScreen của iPhone)
Hiện đã có Smart Screen (bản lite) trên Cydia. Add source iphone.gsm.vn là sẽ có ngay.

Cài Smart Screen đầu tiên

Sau đó là cài các widget mình thích.
Mình thì chỉ cài 3 widget là đồng hồ, contact và weather

Chạy Smart Screen trên SpringBoard để chỉnh theo ý muốn của mình.

Và sau đây là thành quả. Lock Screen nhìn Pro hẳn lên.

Để di chuyển các widget thì bạn chỉ cần làm như cách di chuyển các icon trên SpringBoard. Nếu một page đầu không đủ chỗ cho các widget thì SmartScreen sẽ tạo thêm một page nữa, y hệt trong SP. Phần contact rất thú vị, có thể gọi điện và nhắn tin luôn, rất tiện.

Nhưng phần thời tiết thì mình chửa biết cách chỉnh sang thời tiết Hà Nội, cho dù đã thay phần code của Location trong widget theo đúng code của Hà Nội là 1236594.

Các bác cài thử và thưởng thức nhé.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua cài xong ko thấy gì xóa hết đi, Có bài này hay quá
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
anh e lưu ý những app dưới đây không dc cài chung,không lại ăn táo thì khổ
* IntelliScreen
* IntelliDial
* LockDockBar
* Modern LockScreen Clock
* QuickSMS
* QuickUnlock
* Cydget
* QuickWidgets
* LockInfo
cài các widget thì phải làm sao. Mình cài xong vào thấy không có gì hết
Cài phần Widgets như thế nào vậy Bác? Mình vào smart screen phần widgets trống trơn không có jì hết. Bác hướng dẫn dùm nhé
Cài vào chỉ thấy màn hình lock đen thùi lùi à!
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác phải cài smart screen trước. (Nhấn mạnh với các bác là phải cài app SmartScreen trước rồi mới cài Widget)Khi cài xong, Cydia đòi restart SpringBoard. Restart xong thì touch vào icon của app SmartScreen trên springboard để chạy chương trình.

Ở thanh toolbar chon phần Setting và enable SmartScreen

Nhấn nút Home để thoát ra. Rồi vào Cydia cài các widget mình thích là OK mà. Mỗi lần cài xong một widget là Cydia đòi restart lại SpringBoard.

Mình xài iP 3GS, FW 3.2.1. Không biết 2G và 3G như thế nào.
sao em add sourse này không dựoc các pro oi
Sao lại không được iphone.gsm.vn mà ?
Code của hà nội là VMXX0006 nhé mọi người. Còn ai mà muốn biết code của địa điểm mình ở, cách đơn giản nhất là lên trang web http://weather.yahoo.com/
1. Gõ tên city
2. ấn vào chữ RSS màu cam bên góc phải
3. Nhìn lên thanh URL sẽ thấy location code.
(vd: ở trang của hà nội URL của nó là http://weather.yahooapis.com/forecastrss?p=VMXX0006&u=f (code màu đỏ) )
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cần tìm cái chỉ hiện thị calender trên lockscreen 3.1.2, giống như trước đây bác caocaotac đã từng làm cho FW 2.2.1 😁
Bác nào hướng dẫn từ a~z júp e với..rùi cách cài weather cho hcm lun^^!...như dzậy các mem sẽ ko hỏi nữa^^!
Code của HCM là VMXX0007 nhé bạn.
Làm cái này mất công quá!Cài xong lại phải respring!Thanks
quy211
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hồ Chí Minh City: VMXX0007, cứ gõ cái này vào location rồi refresh là ra TP HCM ngay.
Vanthuan
TÍCH CỰC
14 năm
có hiện thời tiết từng vùng quái đâu. chán pro quá
Mình cũng khg biết làm sao để chỉnh thời tiết nữa, có bro nào làm đc khg? Chỉ cụ thể tí đi. Thanks bro ấy nhìu lắm 😁
mình ko đổi được thời tiết, đã đánh mã hà nội vào rồi nhưng nó vẫn hiện cupuertino
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Để chỉnh thời tiết theo vùng mình ở, các bác chạy app SmartScreen lên. Vào WeatherFeed, trượt xuống phía dưới, điền mã của nơi mình ở vào dòng Location 1, không cần điền mã ở dòng Location 2, Mã của Hà Nội là: VMXX0006, TPHCM là: VMXX0007. Các nơi khác các bác chịu khó tìm trên Yahoo Weather. Khi chỉnh xong rồi thì thoát ra, lock iPhone lại rồi sờ vào cái mũi tên xoay vòng của widget weather để refresh. Vậy là xong. Để hiện đúng là oC thì các bác tap vào dòng Units của WeatherFeed trong app SmartScreen, chọn Celsius nhé.

Đây là LockScreen của mình sau khi đã chỉnh thông số cho WeatherFeed.

holokids
TÍCH CỰC
14 năm
Nhớ đừng cài thêm contact wiget nhé, không là hay bị mất tiếng hoặc không nghe được cuộc gọi đâu đó các bạn.
Chúc vui.
motlep
CAO CẤP
14 năm
mình cài vào vẫn xài bình thường đâu có bị j đâu nà.
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Yes, đúng như bác một lép nói, cài cả contact widget vào cũng không sao cả. Vẫn nghe gọi bình thường và không mất tiếng gì cả.

ko hiểu sao cài vô thì có mấy cái widget nhưng mà màn hình lock đen thui , cho dù đã set theme cho màn hình lock đầy đủ , hay đây là hạn chế của bản lite nhỉ , hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019