So cấu hình: HTC Windows Phone 8X/8S, Ativ S, Lumia 920 và Lumia 820

bk9sw
19/9/2012 16:57Phản hồi: 515
So cấu hình: HTC Windows Phone 8X/8S, Ativ S, Lumia 920 và Lumia 820
8x-8s (500x280).jpg

Mặc dù Microsoft vẫn chưa phát hành chính thức phiên bản Windows Phone 8 nhưng đến nay, các ông lớn trong ngành công nghiệp di động như Samsung, Nokia, HTC đều đã cho ra mắt những thiết bị chạy hệ điều hành này. Tháng 9 quả là một tháng cực kỳ sôi động, đặc biệt là với Windows Phone khi chúng ta đã được diện kiến loạt điện thoại Windows Phone mới. Mỗi sản phẩm đều sở hữu những thiết kế đặc trưng nhưng bên cạnh đó, với sự mở rộng hỗ trợ phần cứng của WP8, cấu hình và công nghệ trên điện thoại WP cũng đã được nâng cấp so với thế hệ trước. Dưới đây là bảng so sánh cấu hình của 2 chiếc điện thoại vừa ra mắt của HTC là Windows Phone 8X và Windows Phone 8S cùng những đối thủ như Lumia 920, Lumia 820Samsung Ativ S.

P/S: Trong topic này, mọi người đang tranh cãi gay gắt về chất liệu của Ativ S, mình mong muốn mọi người nên tham khảo trước để tránh "xung đột" không đáng có. Theo thông tin mình được biết và tìm hiểu, Samsung Ativ S dùng chất liệu Metallic CMF (tham khảo phần Specs tại đây). Mặc dù có cái tên "Metallic" nhưng thực chất là một chất liệu nhựa dẻo được hoàn thiện theo phong cách kim loại (Color Material Finish - CMF) nên trong 2 video đâyđây, chúng ta có thể thấy vỏ của Ativ S uốn cong dễ dàng. Hy vọng thông tin vừa nêu sẽ giải đáp được thắc mắc của các bạn.

Bấm vào bảng dưới để xem hình phóng to

515 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn kết em 920 nhất hehe
thantai
TÍCH CỰC
12 năm
sở thích thì vô hạn,mà tiền bạc thì có hạno_O.con nào nhìn cũng đẹp cả
920
8S hơi yếu thế về phần cứng so với 820
@cuong06lc Quan trọng cả giá nữa bác à, wp cũng không quan trọng cấu hình lắm, phần cứng yếu hơn nhưng giá tốt thì vẫn rất đáng để mong đợi đấy chứ 😃
Thấy ss thiết kế cùi nhất 😁
@voldemot công nhận bạn nói chuẩn, chỉ tội nó lại để cạnh con Lumia nên lu mờ hoàn toàn ko ngóc đầu lên dc
@voldemot Tại ss ít màu mè mà bác.htc màu mè wá nên nhìn gjống lumia
@trungvuachua E ấy vẫn tỏa sáng rạng ngời đấy chứ. Hehe
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
chẳng yêu được em nào cả.vì không có tiền.
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
920 cấu hình tốt nhất trong đám!Mình thấy 8x 8s sánh ngang với 920 và 820 vẫn thua xa!Không biết giá bán sẽ như thế nào thui
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
Lumia 920 good nhất. Chán android sẽ chuyển qua wp8 xài
Ai vùng quan điểm like
tari
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai hốt lu900 white + tai nghe purity monster 10 chai dùm mình thì mình sẽ hốt 920 về làm review =))
lam@xung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tari Bác có bán cái tai nghe ko?em cũng đang xài em l900 nhưng ko có tai nghe.
Chết zở, nghiện 920 mnr 😔
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 bác nên bỏ cái kiểu ăn nói adua bợ đít của mấy thằng troll đi, làm vậy chỉ thể hiện con người vô văn hoá hay ho gì mấy cái câu thô thiển đó
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Like 920. Nokia cố lên 😃
Cấu hình thì chỉ là bề nổi,phải sờ vào mới biết được 😃
Phải công nhận là ứng dụng hay cho windows phone thì ít, mà toàn mất phí. Free thì toàn cái linh tinh. App việt lại càng hiếm nữa :d
Vậy cấu hình khủng để làm rì...
@nhuyhoatronggio ko biết thì đừng có to mồm
@Bmw_audi người ta nói đúng mà 😃 bạn mới là thằng to mồm đấy 😃
@luke valentine Đả có dùng qua chưa? Hdh của MS mà chê
nếu chọn mua thì e sẽ mua lumia 920.
giá may ra thấy anh ss có khả năng là mềm hơn 2 bác kia 😁
vì làm bằng nhựa mà =))
@thieutientieu mời bạn vào trang samsung global xem chi tiết về thiết kế và cấu hình của Ativ S, nó thực chất là nhựa 😁
@chien52c4 bác coi lại đi, nhôm phay mà bác😃
@chien52c4 các điện thoại còn lại làm = sứ, sắt hay thủy tinh bạn, chưa có sản phẩm chính thức và chưa có giá rổ nhé:D
@thieutientieu mặt sau của Ativ S là Metallic CMF nhưng thực chất là Color Material Finish - hoàn thiện giống kim loại. Vật liệu vẫn là chất dẻo (nhựa) và rất nhẹ, có thể uốn cong được như SIII nên không khó hiểu khi máy to mà trọng lượng chỉ 135 g 😁(Nhiều thằng rỗng não quá)
MẦu Ơi Là Mầu 😁
So làm sao được với Lumia 920
Đợi chờ là hạnh phúc, ra sớm đi wp8 and lumia 920
Thích Samsung Ative S: Màm to, pin to, SuperAmoled
Thích Nokia 920: Máy ảnh Pureview, kiểu dáng đẹp, Thương hiệu tốt.
@Hoang_S em thì nghĩ diện tích màn hình lớn hơn nên chắc tốn hơn. Nhưng chưa nghĩ tới đời công nghệ 😁
@thienbao_0949964724 Đừng chửi thề bạn ạ. Nhưng bạn nói đúng đấy, chú ấy bị bệnh dại bạn à.

HTC, One belief, One passion!
HTC, Một niềm tin, Một đam mê!
mấy con Nokia vẫn trội hơn 1 tí thì phải
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phithanh-tinhte Có cái trội hơn nhưng cũng có cái k bằng bạn ạ. Cứ cho mấy e Lumia hỗ trợ nhiều tính năng nhưng quả pin thì lại hơi yếu. Nhất là em 820.
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
GPU của 8S cũng là Adreno 225 chứ nhỉ
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
@dgminhthanh là adreno 305 bạn ơi, nhưng cũng hơn adreno 205 ở lumia đời đầu 😃

http://en.wikipedia.org/wiki/Snapdragon_(system_on_chip)#Snapdragon_S4
@dgminhthanh nó dùng hệ chip S4 8627/8227 thì Adreno 305, số to hơn nhưng chưa chắc ngon hơn bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019