[So sánh] Benchmarks Samsung Galaxy Tab 3 & Note 8.0

tmhoang20081996
9/7/2013 5:3Phản hồi: 57
[So sánh] Benchmarks Samsung Galaxy Tab 3 & Note 8.0
Samsung Galaxy Note 8.0 được trang bị vi xử lý Exynos 4412 lõi tứ A9 1,6GHz, RAM 2GB và GPU Mali-400.
Samsung Galaxy Tab 3 8.0 được trang bị vi xử lý Exynos 4212 lõi kép A9 1,5GHz, RAM 1,5GB và GPU Mali-400.
Samsung Galaxy Tab 3 10.1 được trang bị vi xử lý Intel Atom Z2560 lõi kép 1,6GHz, RAM 1GB và GPU PowerVR SXG544MP2.

Cả 3 tablet này đều sở hữu màn hình độ phân giải 1280 x 800 pixels TFT cũng như các thành phần khác nên dường so sánh 3 tablet này chỉ còn là về vi xử lý, RAM cũng như GPU
Bài so sánh này là về Benchmarks của 3 chiếc máy trên, xếp theo thứ tự Tab 3 10.1, Tab 3 8.0 và Note 8.0
Điểm được tính như sau: số 1 được 2 điểm, số 2 được 1 điểm, số 3 không điểm

1. Benchmark Pi (thấp hơn là tốt hơn)

KQ: 0 - 2 - 1

2. AnTuTu (cao hơn là tốt hơn)
KQ: 2 - 2 - 2

3. Quadrant (cao hơn là tốt hơn)
KQ: 3 - 2 - 4

4. GLBenchmark 2.5 Egypt (1080p offscreen) (cao hơn là tốt hơn)
KQ: 5 - 2 - 5

5. Epic Citadel (cao hơn là tốt hơn)
KQ: 5 - 4 - 6

6. SunSpider (thấp hơn là tốt hơn)
Kết quả cuối cùng: 6 - 4 - 8

Quảng cáo

Như vậy kết quả đã nói lên người thắng cuộc là Galaxy Note 8.0 còn vị trí cuối cùng là Galaxy Tab 3 8.0.

Tham khảo: gsmarena.com
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghqminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Tab 8.0 ra sau mà giá tiền còn rẻ hơn, cấu hình thấp hơn nên rõ ràng cũng chả kỳ vọng gì nhiều.
Bây h có kq rõ ràng rồi, các bác có Note 8.0 thích nhá. ;)

PS: bác thêm đc Ipad mini và Nexus 7 vào thì càng tiện so sánh 😁
@nguyenthanh_3490 đúng rùi tui đồng ý bác. Nhiều máy đưa cấu hình gọi là khủng luôn mà dùng chả được bao nhiêu hết pin. Lưu ý tab mà cắm xạc dùng hay bị lỗi nha. Tui cũng đang nghiên cứu rước e để đi xa tiện. Đi đâu ẵm vợ lap thấy cồng kềnh. Nhưng tui chọn tab phải có 3g chứ dùng úb 3g thôi cũng như không
@chuotdong11 Em vọc Tab 3 rồi, kết nối đc cả 3G nữa chứ bác, cả nhắn tin và gọi điện thoại luôn. Thế là xài Tab 3 khỏi cần xài thêm điện thoại. Thiết kế mỏng, gọn , đẹp. E duyệt cho Tab 3, but còn băn khoăn về giá thôi.
Mình muốn rẻ được ít tiền😁

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
Mình muốn rẻ được ít tiền😁

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
kakavn119
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang dùng note 8.0, thấy kết quả cũng vui. Nhưng e thấy tab 8.0 có vẻ thanh thoát và đẹp hơn, chắc dễ cầm bằng 1 tay vì viền màn hình nhỏ. Ko biết đã có bán tab 8.0 ở vn chưa ạ?

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
@kakavn119 http://www.mainguyen.vn/samsung-galaxy-tab-3-8-0-t311.html
@kakavn119 Note 8 thấy cầm một tay thoải mái hơn chứ nhỉ...mình dùng toàn cầm một tay một bên như quyển sổ...dễ thao tác hơn cầm trong lòng bàn tay nhiều á

@double Mình cũng thấy vậy, cầm 1 tay như Tab 3 8.0 dễ chạm màn hình hơn so với Note 8.0, cầm 1 tay sướng hơn lòng bàn tay
kakavn119
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cầm dc lâu ko ấy chứ, vừa nằm vừa cầm như vậy sao dc. Của mình có thêm cái ốp gập nillkin lên thấy khó cầm.

@kakavn119 Nillkin thì một là gấp vào sau như sách ko thì gấp nắp thàng hình tam giác như kê trên bàn rồi cầm thôi...nhẹ nhàng mà...cái bao da cũng như quần áo mình mặc thôi...cứ xài tẹt...hỏng mua mới

Mình bỏ cái bao da rồi, đi đâu thì mang đi thôi, con không để nguyên cho nó mỏng mà đẹp
Mình có 1 điều ước nhỏ nhoi là em này ra con note 8 giảm để cưới về.
Mấy bác xài note 8 cho e hỏi tí cái sơn giả kim nó có dể bong tróc, như con tab 1, 2 và note2 không? ngại mấy cái sơn của SS quá!
@Huỳnh Ninh Mình thì chưa bị bong tróc gì cả, nhưng mình nghĩ nó không mong manh như bạn nghĩ đâu
@Huỳnh Ninh Chắc ko bị...giả kim nó bạc mờ chứ ko phải bóng như xi...xi viền như note với s thì công nhận xài lâu tự nứt

Mình khoái cấu hình em Samsung Galaxy Tab 3 8" này, thiết kế gọn gàng, nhẹ nhàng, nghe nhạc cực hay 😃

Tui thì tui kết con Samsung Galaxy Tab 3 quá mấy cụ ơi. Màn hình to mà lại nhẹ nữa thích quá đi. Tối nào tui cũng ôm em ấy lướt web rồi mới đi ngủ hết á.
@nguyenthuy0927 hic.. bạn mua Tab 3 lúc nào? k biết lúc mới ra giá nhiu mà giờ vẫn còn khoảng chục. K phái quá đắt dưng mà "bác" chưa về đủ nên cứ nghe ai vọc là thèm 😔
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
Giá em Tab3 8" này <8tr thì hợp lý. SS làm giá ở VN ghê quá.
@long_pn Do các kênh phân phối bán lẻ ở VN thôi,hàng tablet với smart phone nó hot với nhu cầu cao nên giá nó vậy chứ sang hàng chưa đc quan tâm mấy như máy ảnh xem,giá lúc nào cũng rẻ,như GC100 với NX1000 bây giờ giá tầm 7 củ chứ mấy

Gửi Từ : SmartPhone dùng pin con ó hiệu con thỏ
Mình thích con tab 3 8" nhất, nhưng giá còn cao nên chưa mua đc 😔
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
SS khó giảm giá nhanh, thử coi con Tab2 7"cùi bắp giờ còn bán 7tr.
Chiến lược giá của SS có vẻ như nhằm vào số đông không hiểu biết nhiều về công nghệ như các chị em... và ra thật nhiều mẫu giống nhau, bán giá thật cao.
Nhưng phải nói cũng thành công vì đem lại lợi nhuận tốt.😔
@long_pn P3100 lên 4.2.2 official rồi hix,mấy a e khác vẫn đang trông chờ đây

long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
Giá con tab3 8" này khoảng 7tr5 là đúng giá trị.
Samsung đang lùa gà béo, các chị em đừng để bị lừa
Em cũng đang tìm hiểu về dòng tab để rước em về lướt web. Các bác cho thông tin vậy thì cái nào hơn cái nào ah?. Thị trường tab 2 năm gần đây tràn lan mừ sợ nhứt là "treo đầu dê bán thịt chó"
Kinh nghiệm khi lên xda dev là cứ máy rẻ là nhìu rom,máy wifi only lại càng nhiều nữa

kết luận : hiệu năng và giá thành của tab 3 ko đáng để bỏ tiền ra mua!!!!
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
@chetnhacon Bác này nói đúng, hiện giờ tab 3 đang bị làm giá và thuê seeder lùa gà người mua.
Chừng nào tab3 8" giá xuống cỡ 7tr5 thì còn xem sét.
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@long_pn Đồng ý, nhất là con tab3 7'. Dạo này seeder của sam chạy rong khắp các topic, toàn nick vài bài vào nâng bi cho sam

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Tab 3 giá hơi cao chút thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019