So sánh camera: HTC One, Galaxy S4, Xperia Z và iPhone 5

TDNC
10/5/2013 8:36Phản hồi: 1.155
1.155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao so sánh về chụp ảnh lại phải nói ra các máy đều bị lỗi?
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
sao Z lại ntn nhỉ
@Hi-CNTT Để chế độ SCN "chân dung đêm" là chụp sẽ đẹp như mấy con kia, cái Superior Auto+ Sony viết ngu thấy bà, cứ hơi thiếu sáng là nó tự đẩy iso lên max 1600 nên vậy đó :mad:
@Hi-CNTT bị dìm hàng đó MÀ
@Hi-CNTT Mỗi máy có mỗi thế mạnh
Nét như sony mà...
;)
Chắc bị dìm rồi
Thằng bạn cùng phòng dùng IP5 cũng phải công nhận Z đẹp hơn mà... 😃
sao kg vứt con ip 5 ra cho em lumia 920 vô thấy hợp lý hơn !
dinh.nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_ut_sg lumia kiểu dang xâu tệ nên con lâu mơi lot top
one đẹp nhất rồi
s4 màu tốt
no là đỉnh nhất về khoản chụp hình chỉ yêu no và xz còn lại ko thèm nhìn mua phí tiền
@thanhcongtu82 Cuồng nô vãi😕
@thanhcongtu82 hóa ra b chỉ mua đt để chụp hình thôi à 😕
sorry trước , có nhiều tấm lấy ánh sáng không tốt -> hiện tượng ngả vàng .
Nước ảnh của one khá đẹp và sang, của S4 bị ám vàng nhiều trong mọi trường hợp nhưng vẫn đẹp, xperia z thì thua kém nhiều quá
giờ mới biết hóa ra one giải quyết dc khâu chụp đêm thi chụp ngày lại hỏng...mầu bợt quá...3 cái còn lại chênh lệch nhau hok lớn...
One la số 1 😆
@onlyouquangai Chính xác. Bạn rất giỏi tiếng Anh. Chúc mừng bạn.
😁 Con one và s4 cảm giác nhiệt độ màu cao nên trông có vẻ sáng quá. Iphone 5 có vẻ chân thực nhất.
@Nguyễn Vũ Tấn 1102 Màn hình thì mình thích màu thật nhất, nhưng ảnh thì phải sinh động. Lý do instagram được ưa chuộng.

Vì màn hình để tham chiếu nên cần thật.
Còn ảnh thì cần sinh động để xem có cảm hứng hơn.
@scrappydoo màn hình thì cần thật,ảnh thì đòi giả giả :eek: ôi vãi 😁
@scrappydoo Bạn còn không biết mình muốn gì nữa cơ mà!
Riêng mình cần cái "thật".
@NeoMinix hêhê Like chú
lumia 920 khkng co.vi ,o lumia.920 vi may cai kia nup gio het...hehe ....920 khong choi vs may be nay thi phai 😃
@denhatca_bl Nguy hiểm quá!
@summon_rain thế bác đang xài con gì..vs biết e đang xài con gì không mà bảo....thich e cho muôn xài nek về chup ảnh cho biết....
@denhatca_bl iP 5 và note 2 ạ. Em chẳng phải fan hãng nào,có còn là trẻ con đâu mà cuồng rồi vào chửi nhau loạn lên 😃 Hãng nào cũng có cái hay,thích thì mua và dùng. Vào topic xem rồi cười cho vui thôi.
Bác có thiện ý thì cho em mượn 920,S4 và One về so sánh . Chứ nói mồm 920 vô đối thế này...anh em người ta cười cho. Ko bác có đủ máy thì làm hẳn 1 bài review cho anh em mở mang tầm mắt với ạ! Em xin cảm ơn.
@summon_rain kha nang chup cua lumia 920 ko ai ban phai ban cai (doi vs ng da su dung roi..) chi vay thui .... Con chua su dung wa thi cu di muon su dung roi suy ngam nhe...:&
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@denhatca_bl Không so sánh chỉ vì nó ít phổ biến hơn mấy máy này. Máy Nokia chỉ chụp hình là ổn thôi chứ những thứ khác thì còn kém lắm, ngay cả con Lu 920 là niềm hy vọng đột phá của Nokia cũng lỗi từa lưa. Mà smart phone ngoài chụp hình thì những chức năng khác và OS phải ổn định. Đành rằng đây là bài so sánh về chụp hình nhưng là bài viết dành cho mọi người nên phải lấy những máy đc nhiều người quan tâm.
Con Z của bác này có vấn đề hay sao đó. Mình chụp chưa bao giờ bị nhiểu như thế
@chantrau1001 Cứ để Auto+, bạn sẽ có những bức ảnh như thế 😁. Đang chờ Sony fix cái này đây, Auto gì mà kém mấy thằng khác quá, còn bị ám hồng nữa :mad:
thứ 1 nhìn hình ta thấy tiêu cự giữa các dt khác nhau nên nếu so sánh thì cũng xem ko dc rõ cho lắm.
Nếu so sánh đúng thì làm như Mr. Hiệp lần trước để lên 1 miếng nhựa thì okia nhất.
thứ 3 là chưa tính đến độ rung khác nhau khi chụp. Nên nói chung coi xong chẳng thấy khác biệt gì lắm
@phantomus bạn nói đúng đấy.tiêu cự khác nhau sao chuẩn được.nhưng nhìn tổng thể thì htc1 _s4_ip5_z
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
so sánh mà ko để full... thì so làm gì..... kéo xuống cho bằng iphone 5 à
@kiji1340 ngay cả ở độ phân giải khi chụp , mod cũng kéo con S4 , Z xuống khung hình 16:9 với độ phân giải chỉ khoảng 8-9Megapixel thôi . Nhưng mod không hề đề cập chuyện này .
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baohen1510 sợ chưa tới 16:9 nữa kìa.... nếu đã so phải để trên 1 tấm nhựa hẹn h chụp và giữa yên tấm nhựa đó chỉ cần rung lắc là nhòe ngay... ko tin thằng iphone 5 có của so với one s4 Z mà hình của Z cho dù có auto cũng ko tệ đến vậy....
@kiji1340 dám chắc là thamg82 mod dìm hàng con z, mình chụp 2 tháng nay mà chưa bao giờ tệ hại như thế
Như vậy rõ ràng là 4MPx không được ngon như quảng cáo. Chụp ngày đủ sáng One bị mờ nét và hơi sai mầu. Cơ mà xem kỹ vẫn dễ chịu hơn Lu 920 vì 920 bị mất nét và sai màu nhièu hơn.

Đúng như các web site thế giới đã đánh giá, s4 và ip 5 vẫn cho kết quả tốt nhất sau đó đến Z cuối cùng là Ỏne, tuy thế trừ Z ra năm nay chơi đủ 3 cái còn lại dù Ỏne chụp hình đuối tý.
lelouch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hungdunghcmc Z mà đòi hơn One =)))), lại còn IP5 vs S4 ngon nhất mới bá đạo chứ=))). Tổng thể thì S4=One>5>Z
casycudu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lelouch BỊ loạn thị rồi.HTC out nét mấy tấm ngoài trời zậy mà = S4.Xem lại tấm tòa nhà cao tầng đí nhé
Haha con S4 của e cũng bá đạo nhĩ
@arieta quyết định của bác thậ sáng suốt. e vô tình thôi ạ. tại nhà e có 3 người ba mẹ xài iP5 e mua SIV cho lạ ai dè ngon 😆 bác quất đi ạ
@arieta like cho bác nhưng e thấy cỡ màn hình SIV là ok rồi ạ 5inch nhưng gọn 😃 tks bác. đá con SIV đi bác thấy nhìu cái chuẫn 😃 trc e thíc APPLE h thì ko thíc nữa vì chã có ji mới 😃
Cảm biến ExmorRS trên Z có vẻ hơi đuối so với các đối thủ 😁
sao may nao cung bi benh het.cai mat chu,cai thi bi nut.cai thi bi mop.ly do🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019