Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh camera: HTC One, Galaxy S4, Xperia Z và iPhone 5

TDNC
10/5/2013 8:36Phản hồi: 1.155
1.155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperia mà chụp thua á, phải hok vậy !! :mad:
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 phiếu cho s4
ip màu sắc ban ngày vẫn là nhất
jack420
TÍCH CỰC
11 năm
z để auto bị dìm cho tới bến :-j
:pĐừng xem thường 4 MP của HTC One, chất lượng camera của máy có thể nói là rất tốt, ảnh HDR cho chất lượng cao và chế độ chụp đêm tuyệt vời. Chất lượng camera của Galaxy S4 cũng ngang ngửa HTC One nhưng chụp đêm có phần kém hơn
Vậy là sao ta?bom xịt à?:p
Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor TRong mắt Samfan thì là thế bác ơi/😁
@ngaythu6-lamuor
😁thánh xem lại mấy ảnh chụp toàn cảnh không thấy ảnh của One mờ mờ đục đục không bằng 1 góc cả S4 à. chụp đêm thì sáng hơn chứ không thấy đẹp hơn, độ nét thì dow ảnh gốc về zoom lên mà soi nhé, 4Mp vẫn là 4Mp độ nét thôi ạ, độ nét kém.
iPhone 5 và S4 chụp ngày (đủ sáng) đẹp nhất (S4 chi tiết hơn, nhưng iPhone 5 màu sắc trung thực hơn)

Xperia Z và HTC One chụp ngày (đủ sáng) "tệ" như nhau (HTC gỡ lại đc quả chụp thiếu sáng tốt nhất trong 4 thằng)
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
Z thế thì thôi rồi lượm ơi
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
😕 Chụp ban ngày và tương phản cao thì iphone 5 là một đối thủ rất khó vượt qua.

One, S4 có thế mạnh nhưng không toàn diện.

Xz thì chẳng biết phải nói thế nào nữa, sony đuối quá.
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gerlesion
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
chắc fan của nokia với fan LG đang vỗ đùi cười thầm 😁
@quangdt5 Lý do ?

Đâu phải ải cũng dở người như u đâu
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
@trungakira tọa sơn quan hổ đấu😁
lumia nó ở đẳng cấp khác
thichlamIT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fcngochau cuồn hay ko gì mình nói công bằng thôi, bản thân đang sài iphone nhá, trước thích nokia về khoảng chụp thôi. Nếu ông cầm cái đt lên mà bấm chụp thì tôi thua rồi, chụp còn đòi hỏi kỹ thuật, chỉnh thông số này nọ nữa thánh à, cứ auto mà phán thì thánh thật rồi.
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@fcngochau đợi 5s vs 928 ra làm lun 1 thể nhỉ 😆
@fcngochau chờ con nokia 928 rồi biết mặt nhau ngay
Serbaby94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fcngochau Bác ơi ! Nokia đã tung ra bản cập nhật cải thiện chế độ chụp ngày của 920 rồi...Nó ko như trong các cửa hàng đâu ! Đừng thử 1 lần rồi phán vội bác à !
Xem tất cả thì thấy S4 có vẻ chụp tốt nhất cả ở ban ngày lẫn thiếu sáng.
Hieu lx
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn thích ip5 nhất..........tuy là 8mp 🆒
cả 4 cái chụp hình đều đẹp !😃
vẫn kết iphon5😃
Vừa rồi đi du lịch HCM chụp ảnh mở trên máy tính cho mấy thằng bạn xem, đẹp quá bọn nó còn ko tin là chụp bằng iPhone5.

P/s: đi tìm chỗ cafe tinh tế vào cho biết mà khó tìn quá nên nản đi về, đành để dịp sau vậy.
Toàn so sánh điện thoại của " công nhân " không vậy mod
S4 thì nói thiệt chụp ban ngày, khi ánh sáng đủ thì mình rất thích. Trc h SS luôn làm điều này tốt. Chụp đêm đã đc cải thiện. Tất nhiên so vs One vs ip5 k đc nhưng khá hơn r. Theo mình cảm nhận riêng màu của Z là... tệ nhận. Cảm quan riêng nhé.

iP lun cho ng dùng chụp nhanh tiện lợi. One thì... k bik rõ r.
Trong cái cảnh 6 chụp cây cầu thì thấy có hay k HDR cái cam của one cũng bệt màu. K hiểu vì sao.
Cảnh 8 chụp Ngân Hàng thì trời chiều nhiều mây, màu của One vs S4 trung thực nhất. Còn ip vs Z đẩy độ K lên nên nhìn như trời k mây. Tùy sở thích của mỗi ng. Nhưng dù sao auto hxui. ^^. Mình thì thích màu của ip ở cảnh này. về mình cũng đẩy độ k lên lại thôi vì vậy màu da mới thực hơn xíu.
Cảnh 5 chụp cô gái thì màu da cô gái của Z bị ám xanh, của S4 theo mình là thực nhất. One hơi lạnh. và ngả vàng.
Panorama thì khó so sánh. Mình chỉ nhận xét 2 tấm 360 độ thì one ghép chuẩn hơn và đúng 1 vòng hơn. S4 hơi dư 1 xíu.
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
ngày: ip5 > s4 > z > one
đêm: one > s4 > z > ip5

tuy ko là xuất sắc nhất, nhưng con s4 khá ổn trong mọi thể loại

tuy nhiên đây là auto, còn biết tinh chỉnh thì z chụp ngày vô đối và chụp đêm ngag ngửa s4
@woobin193 Em cũng nghĩ giống bác, thời gian đầu dùng xperia chụp auto cực kì thất vọng khi so với đồng nghiệp dùng ip4s, s3 và cả lu920 nhưng càng ngày càng quen việc chỉnh tay thì hiệu quả cao hơn hẳn mặc dù chụp đêm còn thua xa 920
giờ các máy đời mới của xperia có chế độ tự động cao cấp chụp cũng tốt hơn trước nhiều nhưng vẫn phải nể thằng ip khoản này.
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ros12810.9 Chụp đêm 920 quá ngon, chẳng thằng nào đú được nó, nhưng chụp ngày nó chẳng thắng được ai, cứ mờ mờ ảo ảo như phê đá ấy, đếch.hiểu thằng Nô làm kiểu gì, bảo up fw hết mà có tác dụng qué gì đâu
@cubim0803 có tác dụng đấy chứ bác. dùng 920 up fw lên chụp như instagram luôn kekekeke cơ mà mấy chị chỗ mình thấy màu nó ảo ảo lừa tình vậy lại còn sướng hơn màu ip mới vui chứ.
Xét cho cùng chỉ có S4 và Ip5 là ngang tài nhau- cơ mà s4 camera 13M cũng chỉ tương đg ip5 camera 8M - đôi khi còn kém hơn cả ip5 là sao =))
@thu6789 Mình thấy ngày s4 và i5 chụp tốt như nhau. Tuỳ cảm nhận của mỗi người sẽ có người thích con này con kia,nói chung là khó phân biệt giữa các sp cùng tầm giá khi chụp trong đk recommend đủ sáng.độ chênh lệch ko cao vì điều xài chung cảm biến của sony. Tuy nhiên chụp đêm hay thiếu sáng thì i5 ko có cửa với s3 chứ đừng nói s4. Cơ quan mình có cả 4 máy i4s,i5,s3,s4 mình đã ss rất nhiều lần vụ thiếu sáng này. Nên bác nói riêng và ifan nói chung(mình xách con i5 của mấy bác làm chung đi test thiếu sáng thì bác ấy bảo chụp cái quái gì mà chui trong kẹt hay dưới gầm bàn,cần chụp thiếu sáng thì lấy con dslr mà chụp-bệnh nhà giàu,cũng giống như muốn đọc báo thì lấy ipad mà đọc,iphone là để ...gọi điện 😆 phải chấp nhận 1 điều là iphone bị thua thiệt đi nhé đừng cố nguỵ biện là chụp thiếu sáng ko cần thiết hoặc đã có flash. Flash làm ảnh bị loá và thiếu trung thực.
@thu6789 Bác này nói chuẩn tinh thần apple nè.nói chung đt thì có iphone chơi game đọc báo trong nhà thì mac book ra đường thì có air hay ipad chụp hình thì có dslr.nói chung là đi đâu cứ kè kè cái 3 lô nặng 20kg là chuẩn.nhờ suy nghĩ tiến bộ của mấy bác mà thằng apple mới có tiền bỏ vài tỉ đô ra xây trụ sở hình cái bánh cam chứ. Phải chi nó cho tiền mấy bác vào thăm trụ sở miễn phí thì cũng thấy bỏ tiền ra nó xứng đáng nhở. Nói chung có tiền thích sài gì là quyền cá nhân ko ai can thiệp đc. Tuy nhiên có người chi tiền thì người ngoài nhìn vào khen ngợi nhưng lắm kẻ lại bỉ chửi là khoe của.haiz miệng đời...
@thu6789 Cả thằng nói và thằng like đều d ố t như nhau, ko thấy mod kéo cam của S4 xuống 8mpx à thím 😁
@thu6789 Vậy sao bạn không nói One 4 Mp mà chụp đêm đẹp hơn 8mp của ip5 (gấp đôi luôn đó). độ phân giải chỉ làm cho dung lượng ảnh thêm nặng mà thôi.hehe-giỡn thôi. Mà thực ra độ phân giải lớn thì kích thước ảnh lớn hơn. vd: xem trên tivi 55'' thì thấy khác biết giữa các độ phân giải thôi bạn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019