Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh camera: HTC One, Galaxy S4, Xperia Z và iPhone 5

TDNC
10/5/2013 8:36Phản hồi: 1.155
1.155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
mỗi máy 1 vẽ, 10 phân vẹn 10
lumia 920 là ông trùm rồi,chụp hình có ai quá nó đâu, mà hình như có bài đánh giá khả năng chụp hình của chú đó rồi mà,
928 lâu mới ra, mấy cái đt này chắc anh em tinh tế góp lại chụp để so sánh dể gì có dịp, mấy ông ác quá😁
linh05
TÍCH CỰC
11 năm
Thời gian dài như vậy mà iPhone5 vẫn là đối thủ đáng gờm.
Quan điểm cá nhân của mình, nhận xét 1 cách khách quan :
1. One
2. iPhone
3. S4
4. Z

- S4 hơi nịnh mắt, tức là cảm giác nó đẩy độ tương phản và saturation lên cao hơn 3 chiếc còn lại, nó có vẻ nghiêng về vàng và đỏ, thế cho nên khi chụp các màu xanh thì bị tối đi và hơi ám vàng.
- Không ngờ Sony Z lại cho ra ảnh kém như vậy, thế mà mình cứ ngỡ nó phải hơn thế nhiều, hơi thất vọng!
- Bài review này càng củng cố sự thích thú của mình với HTC One!
@phuongvh.apple mình luôn thấy Iphone5 chụp hình đẹp, lại thao tác lấy nét rất dễ dàng...tuy cũng có con ONE nhưng mình vẫn có ấn tượng tốt với Iphone5 của bà xã về khả năng cho hình rất đẹp cuả nó.
chup...du sang ...thi ko khac biet may....thiieu sang thi 0ne chup dep nhat.....!!...
Bài đáng khá hay và chi tiết 😁
sao không cho No 808 vào để các bọn kia tắt điện hết nhở :p
😃 Iphone là thần xử lý màu sắc.
@scrappydoo
you là thánh nâng bi cuồng qua độ, haha
Cảm nhận: s4 trội hơn one một ít và hơn hai máy kia. Trước giờ mình vẫn cứ nghĩ con con z của Sony sẽ hơn mấy con kia hoá ra không phải.
Lu920 cháy hàng rồi hay sao mà k có trong bài test này nhỉ, :v.
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung bua vkl
samsung dùng cảm biến của sony sao ảnh lại đẹp hơn nhỉ
hình như ngoài khoản cảm biến, còn có cái phần mềm gì tối ưu cho ảnh nữa đúng ko nhi?
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
em là em mua tất, em đùa mà
Sao không thấy so sánh với em 920 nhỉ ?
@nhonguyen2412 chụp thiếu sáng thì mấy chiếc kia kể cả one cũng nên đút vào túi đi là vừa so với 920 nhưng ban ngày thì no còn phải up fw cho em nó dài dài bác ạ. đẹp thì đẹp nhưng ảo lắm

nhìn qua loa hèn chi :D
cac pro có cảm tháy ảnh của htc mất chi tiết rất nhiều và độ tương phản rất kém. nhưng đc cái góc chụp rất rộng chụp đêm khá tốt so với phần còn lại
Vẩng thích ảnh của S4 nhất, ip5 cùi nhất chắc phải đợi 5s chứ 5 đưa vô đây chi tội nó vậy mod. Thay ip5 bằng lu 920 đi mod ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019