So sánh camera iP5s - Lumia1020 - Xperia Z1 trong điều kiện ánh sáng yếu

tuanlionsg
20/11/2013 5:37Phản hồi: 517
517 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh z1 chup anh tot vay ma nhieu nguoi van keu than nay no.,z1 hai hoa giua suc manh phan cung voi thiet ke ben ngoai.qua tuyet
taducanh
TÍCH CỰC
10 năm
Chụp thiếu sáng thì ngay cả dsrl nếu không ống kính xịn với flash thì cũng xấu nữa là mấy em Mobile.
Thấy ảnh iphone chụp hơi mờ mờ. không đẹp như 2 con kia.
theo như mình cảm nhận,mình không có điều kiện mua dt nên hàng xóm mua rồi qua nghịch,từ 5s gold.lumia 1020,sony z1,thì mình nhìn chung tổng thể,thì iphone 5s vẫn ổn định nhất,về cấu hình,kiểu dáng,chụp hình,thương hiệu.Còn 1020 và z1 thì ngang nhau,1020 màn hình đẹp,chụp hình là đỉnh nhưng xài window.hạn chế ứng dụng,kiểu dáng vỏ nhựa.Còn z1 màn hình 5inch,viền kim loại,chống nước,cấu hình mạnh,xài androi.Còn về chụp hình mình nói thẳng,mỗi máy là một kiểu thiết kế và ống kính khac nhau,tùy vào người chụp họ biết chụp ảnh hay không.để cho ra bức ảnh đẹp.Nên đững cãi nhau làm gì
mobiler
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn có ý định chọn Sony Xperia Zxxx thì mình khuyên nên cân nhắc kỹ, Xperia Zxxx gần đây bị lỗi tự nứt màn hình, mà lỗi này chỉ được bảo hành ở nước ngoài, chứ tại Việt Nam thì không như mong đợi nha các bạn, bản thân mình cũng có 1 con Xperia Z Ultra bị nứt màn hình phải bán xác, vì thay màn hình tại hảng hét giá 6 triệu 8 mà không có hàng, ôm hận..., ngay trong diễn đàn tinh tế cũng có hội những con Z bị bể mặt, mình cũng đăng hình con Z Ultra của mình 😔
yangexp
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác hay ai chụp mà đẹp quá
chụp đẹp đấy, mà bác chụp hay ai chụp đó, hình như có chỉnh sửa không hề nhẹ rồi thì phải ?
@yangexp Ảnh mình chụp http://www.flickr.com/photos/77541272@N06/10101687015/meta/
tduy1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Armerial bác dùng app nào để chụp phơi sáng vậy ? cho mình xin cái app ^^
@tduy1311 Ngay trong exif có ghi rõ, Camera-FV5
tduy1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Armerial mình setting mãi cái FV5 mà chã biết cách nào để phơi sáng đc như bạn 😔 mà bạn sài FV 5 trả phí hay free ?
@tduy1311 Dùng bản trả phí, tải free trên Appstore.vn/a ấy.
Z1 ai cầm thì nản thiệt chứ @Armerial cầm thì có mà lé con mắt. Dự bữa nào cuốn gói theo học đạo mà không biết sư thầy có nhận k 😃
Sony quảng cáo nghe thì ghê, đến lúc cầm cái camera lên thì trông rõ là thất vọng 😃 chụp hình thì bệt, đo sáng thì kém, ảnh ko sâu, ko chi tiết = Lumia hay iPhone. Các bác cứ gạch thoải mái vì e đang dùng Z1 đây, up 4.3 luôn.
NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hung_technology_92 Do bạn không biết cách chụp thôi, mình cũng đang sử dụng Z1 đây. Lúc mới mua về thì đúng là cảm nhận như bạn thiệt nhưng sau khi tham khảo và học hỏi nhiều từ các bác đi trước thì mình mới biết cách chụp thủ công như thế nào cho hình ảnh đẹp nhất. Và giờ thì thấy nó quá tuyệt. Mình đã đem so sánh với note 3, s4 và G2 của bạn mình thì thấy vượt trội hơn rất nhiều
khoaku
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn, người ta mua Ip vì những ưu điểm của IOS và đẳng cấp của nó chứ cam chưa bao giờ là thế mạnh của Ip
Bác này trên tay Z1 5 phút à😁
Hình bác chụp noise nặng thế mà bác khen đẹp hơn Z1 mình cũng chả hiểu nổi nhãn quang của bác thế nào nữa.
Còn Z1 chụp mà bác bảo rằng chỉnh "mỏi tay" rồi cài fv5 fv6 gì đó mình nghe là biết bác cầm Z1 không hơn 15p rồi, mình tặng bác vài pic = cam stock, toàn bộ 8Mpx chỉ 2 thao tác, mở cam, chọn scn là lik chụp.... bác than mỏi tay, run tay mất nét mình nghỉ có lẽ bác chơi ma túy lâu năm, còn mình là người khỏe mạnh nên ko bị như bác:D
Lưu ý: Pic đầu tiên tương đồng với pic thứ 3 của bác, nhưng trong điều kiện tối hơn nhiều nhé, đồng thời về độ noise thì phải gọi bác = cụ
khoaku
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xperia Z1 - 8Mpx - khoảng 23h ngoài trời, năm nay gói quà tết đến 2000 phần nên trong nhà ko còn chỗ chất, phải lấn ra sân để sáng nay giao hàng😁

@khoaku công nhân bạn chụp đẹp thật, đang tính lấy lại z1 do cần chống nước, có gì học hỏi bạn thêm
Z1 studio shot
công nhận 1020 nhìn ảnh phê nhưng thiết kế xấu mù
còn 5s chụp chả ra gì so với c9 đã nổi chưa (đéo hiểu thằng post cái này nó ăn tiền ip hay sao ý)
sony vẫn là đẹp camera phê nhất
hihiluvtoet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân em vẫn đánh giá cao cho 1020.. Về thiết kế, z1 đẹp và sang trọng. Song nếu có trục trặc xảy ra thì việc sửa chữa lại khó khăn, và khi đã bung thì khà năng chịu nước bằng 0. Dẫu sao, việc Android là hệ điều hành nguồn mở cũng làm em cảm thấy nhanh chán hơn là sử dụng WP. Đang hóng 8.1 ;)
hihiluvtoet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân em vẫn đánh giá cao cho 1020.. Về thiết kế, z1 đẹp và sang trọng. Song nếu có trục trặc xảy ra thì việc sửa chữa lại khó khăn, và khi đã bung thì khà năng chịu nước bằng 0. Dẫu sao, việc Android là hệ điều hành nguồn mở cũng làm em cảm thấy nhanh chán hơn là sử dụng WP. Đang hóng 8.1 ;)
Lên bản Build mới Z1 dùng mượt hơn và camera cũng chụp đẹp hơn.Một đời ta muôn vàn đời điện thoại một năm đã có biết bao đổi thay.Nên bền đến lúc đổi máy đời cao hơn ta đem em vào bày tủ kính hoặc nhượng lại cho anh em chưa được trải nghiệm.😁;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019