Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh camera samsung galaxy j và samsung galaxy note 3

Mobilecity
20/8/2014 4:25Phản hồi: 11
So sánh camera samsung galaxy j và samsung galaxy note 3
So sánh camera Samsung Galaxy J và Galaxy Note 3 Docomo

Camera của SamSung Galaxy J SamSung Galaxy Note 3 Docomo có gì khác biệt? Bạn sẽ biết được những điều đó qua bài đánh giá của chúng tôi.

Những tiêu chí so sánh trong bài đánh giá này
1.Ảnh chụp trong nhà
So sánh Camera: Samsung Galaxy Note 3 và Samsung Galaxy J

Samsung Galaxy Note 3 và Samsung Galaxy J đều được trang bị camera 13mp với kích thước điểm ảnh 1/3.2 inch, khẩu độ f/2.2, đèn Flash LED. Điều kiện: - Cả 2 thiết bị đều để chế độ chụp Auto, với độ phân giải 13 mp - Các thiết bị không sử dụng flash - Ảnh chụp được thay đổi đề phù hợp với nội dung trên web 1. Chụp trong nhà
*Ảnh 1:

Cả 2 máy đều có chất lượng ảnh tương đương nhau tuy nhiên Galaxy J lại hơn một chút,, ảnh khi Crop 100% chúng ta có thể thấy rằng phần chữ “Việt Nam” bên Galaxy J sắc nét hơn.
*Ảnh 2:

Màu đen của Note 3 thể hiện tốt hơn, còn lại màu sắc thể hiện đồng đều nhau
*Ảnh 3:

Note 3 noise nhiều hơn Galaxy J, chất lượng Galxaxy J tốt hơn
2. Chụp Panorama
*Ảnh 4:

Quảng cáo

Không có quá nhiều sự khác biệt, lưu ý nên dùng chế độ panorama khi chụp ảnh phong cảnh và hạn chế sử dụng khi chụp người
3. Chụp ngoài trời
*Ảnh 5:

Note 3 thể hiện phần chữ tốt hơn.

Còn đây là video quý full HD của samsung galaxy j và galaxy note 3

Sau những Bức ảnh trên quý anh chị và các bạn sẽ có cách đánh giá nên mua chiếc máy nào nếu có sự đắn đo giữa hai máy. Nhất là quý anh chị nào cần camera cho công việc liên tục

Quảng cáo

Xin cảm ơn quý anh chị đã theo dõi
Mobilecity ! 120 Thái Hà
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Camera trong điều kiện yếu sáng của Galaxy J
camera 2 em này không khác nhau nhiều lắm!
tuần sau hốt em J mới đc
Mời các bác xem qua bộ ảnh từ con galaxy J của em

@hottoctretrau bác dùng len gì cho em J thế?
@Tú Đình lens chế bạn à
so với cam của note3 docomo thì sao hả các bạn ?
Cac pro giup e.. hai anh nay e điều chup tu con j cua e trong dieu kien sang tot.. khi bat flash thi no bi ám vàng..khi tat flash thi no k co.. e dang sai rom s5 e vua mua dc vai ngay.. đây la lỗi máy hay loi rom vay cac bác.????
@Oxypro18 Chào bạn đó là ko phải lỗi rom gì đâu.chế độ chụp đêm khi bậc flash vật thể là vậy.Vì điểm đo sáng của nó tiếp xúc với tấm màng màu vàng xậm nên cho ra bức hình ngã vàng và + với màn hình superAmoled nên cho kết quả nhìn màu sắc đậm hơn.Bạn cứ thử chụp những thứ khác có màu sắc khác xem sao VD:ly nước thủy tinh...và những tông màu khác,xanh đỏ,đen....Nếu bạn muốn chụp cho nó sáng mà ko có ám vàng thì đơn giản bạn để ở chế độ đèn quỳnh quang rồi chụp thử xem.Thân!
con galaxy j khi mình chụp thường buổi tối thì ok, nhưng bật flash thì vàng khè và tối tối. Cứ như flash nháy trước rồi nó mới chụp ấy. Bạn nào rành về vụ này không, đèn flash thì phải màu sáng trắng chứ sao màu vàng được nhỉ.
con J quay sao ồn ồn nhỉ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019