So sánh cấu hình Galaxy Grand 2 & Lumia 1320

TDNC
26/11/2013 2:4Phản hồi: 402
So sánh cấu hình Galaxy Grand 2 & Lumia 1320

Galaxy Grand 2 mới được giới thiệu mặc dù chưa có giá bán nhưng người ta dự đoán giá sẽ nằm quanh mức 350 USD, tức cao hơn một chút so với Galaxy Grand đời đầu. Ở mức giá này, tầm màn hình trên 5" này thì Grand 2 có một đối thủ cân xứng đó chính là Lumia 1320 của Nokia (giá bán 339 USD). Số ưu nhược điểm của hai máy khá tương đồng với nhau. Thứ mà bạn nên lựa chọn ngoài thương hiệu ra đó chính là hệ điều hành, hoặc là Android 4.3 hoặc là WP8.

Ngoài ra một điểm khác biệt nữa đó là Grand 2 hỗ trợ hai SIM còn 1320 chỉ có một. Tuy nhiên dung lượng pin của 1320 lại lên tới 3.400mAh còn Grand 2 chỉ có 2.600mAh.

402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maitien2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn 1320 có vẻ ngon hơn đấy.
1 vé cho Rrand2. Thik Nokia nhưng ko ham wp8 được.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@campn.dng cái màn hình chính của wp cũng chỉnh đc kha khá đó bạn.. chọn màu cho Live Tile, chèn hình cho Live Tile, cũng đủ kiểu, hôm bữa có bác kia dẫn link mấy cái start trên wp mà mình cũng ngỡ ngàng..😃
mickylovely
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boycantho.ct Chỉ biết là HTC bá đạo về thiết kế và Sony mang thương hiệu Nhật vẫn bị Samsung đẩy đến bờ vực thẳm, Nokia thì ko biết ra sao, chỉ biết là đã bán cty rồi.
@boycantho.ct Ban ko hieu hay co tinh ko hieu. Nokia thua suc chay android nhung biet sam thong linh android roi. No canh tranh ko noi. No muon la so 1 nen chon wp. Thong tin do la tu nokia do. Phan nhu dung roi....
@manhlongdt Từ cái vụ voucher của Nokia là mình thích wp8 hơn.Mua mịa nó hết cả cái store 😁.Bạn nên thử.
Pin thế kia thì 1320 dư dc hơn 2 ngày còn cái grand chắc dc 1 ngày là hết
Không thể so sánh ram của 2 hệ điều hành này 😁
@npdong1994
:Dđúng là k nên so sánh nhưng wp ngốn RAM cũng không tồi lắm đâu. hơn dc cái đa nhiệm ảo nên dùng ít mất nhiều RAM.
@technological experience 😁 màn hình 1520 thì vô đối, còn con này là 1320. độ nét chắc chắn kém hẳn grand 2 rồi, màu sắc thì chưa biết được thì căn cứ vào đâu mà bảo ăn chắc ?
còn chip của con grand 2 thì tỷ lệ cao là S400 (S400 có cả 2 bản 2 và 4 nhân nhé, 2 bản này hiệu năng ngang nhau) vì ss nào giờ k chơi với mediatek.
son8888
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chọn 1320.
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
anti của thằng Same, nhưng phải thừa nhận, dân Việt giờ đây cũng tin theo lời quảng cáo của Same dữ quá, nhất là người lớn và trẻ em. Toàn bị lừa mà k vẫn vui vẻ
@hihihi133 vậy bạn là người gì mà ''nhất là người lớn và trẻ em''
@Tuấn Mango no la thang so sinh
Mình chọn em Nokia 1320 , tuy ram thấp hơn nhưng ram trống sẽ nhiều hơn android, nhu cầu của mình là lướt wed, xem youtube, video va nghe nhac, Chán android rồi
shivakl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@coolngob thiếu game free , app ..... hack tá lả
và đống app rác từ vn 😆

- toàn mấy đồng chí vào so sánh chíp 4 nhân với 2 nhân 😃 thế 4 nhân đấy thì làm dc cái gì ? co game nào chạy hết fullload 4 nhân đấy ko ? hay cung s2 của t cũng chơi dc tuốt game này ? nhắc tới app thì cái kho của apple nó vẫn hơn android mà có cần chạy đua cấu hình đâu.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@destjny87 nhu cầu đó thì chọn lumia còn gì nữa bạn. màn hình to hơn, cũng đẹp hơn. nghe nhạc thì có gì thua ss? xem youtube: trên wp k có app chính chủ nhưng mấy cái k chính chủ cũng ngon thua kém gì? lướt web thì có gì để chê?? haiz 😃
@destjny87 Bạn muốn biết hãy ra test thực tế nhé, mình đã test lumia 925,720,1025 với galaxy s4, xperia z1...tại thegioididong, kết quả khả năng nhạy bén lumia hơn hẳn về khoản đó, nhưng vẫn đánh giá cao về chrome của androi, tùy biến cao hơn ... mình nói công bằng chứ giờ mình vẫn đang sài xperia z android, mình ko dìm hàng hay binh vực ai nhé, bạn cứ ra tgdd mà test, ko mất tiền đâu.
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
@cuti3xao
tôi chẳng nói bừa tôi đang dùng 1 cái S2 , 1 cái 920 , nên thấy thế
Con 1320 2sim hả các bác ? Nếu 2 sim thì quất liền ,

Pin với màn hình con 1320 hơn hẳn... Trọng lượng nặng thế ?
@trungakira 1 sim 😁
cho thêm con LG pro lite vào nữa là đủ bộ
Màn hình 1320 sẽ ăn chắc con Grand 2 này.
Mà nhớ k lầm thì con 1320 k có NFC
Còn vi xử lý thì chọn xanh cho con Grand của chưa chắc vì chưa biết chip gì có khi Meidia Tek thì sao ?
@Chameleon. 😁 đang so con 1320 với grand 2 lượn sang note 3 với 1520 làm gì, ít nhất màn con note 3 tuy k chuẩn màu như 1520 nhưng vẫn rất đẹp. còn con 1320 chả thấy nhắc gì tới màn hình là biết không có gì nổi bật rồi.
@Chameleon. samsung cũng sản xuất chip, nó không sài của qualcomm thì thôi chứ sao lại đi chơi được với meidia tek
@technological experience
Vậy xin hỏi con Grand 2 nhấn mạnh màn hình thế nào bác ?
@Chameleon. có chứ, đọc kĩ lại nhá!
Mục (Chưa có thông tin) = Sam sân dấu thông tin = Mediatek :rolleyes:
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alphi mình có nói gì đâu...tại bài này là so sánh 2 sp có nokia mà bạn....người khác hỏi thì mình nói theo hiểu biết của mình thôi....còn bạn thấy mình nói sai thì cứ góp ý để mình biết...chứ thánh thần gì bạn
alphi
TÍCH CỰC
10 năm
@nvntt Nếu bạn trả lời chíp mediatek chất lượng và hiệu năng không bằng chíp qualcomm thì mình đã không lên tiếng.đằng này bạn nói ko bằng chíp qualcom mà nokia sd:eek:

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alphi hihi...bạn kì thật ! đang nói về 1320, nguyên văn mình là "....chíp của qualcom mà nokia đang sd ", nghĩa là chíp 1320 đang sử dụng để làm rỏ phần ss 2 đt thôi ,chứ mình có ý gì đâu...mình cũng k hề chê mtk đặc biệt là thế hệ chíp mới của nó, có nó thì mới có đt giá rẻ cấu hình tốt cho người dùng....
lần sau mình sẽ cố gắn dùng từ chuẩn hơn
Việt Còi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho mediatek la con chip cui` bap của tàu khựa
Gramd2 ế là chắc roài,tương lai là của wp ;)
PIn pin và pin.....
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
10 năm
cá nhân em sẽ chọn Grand 2 mặc dù cấu hình em Nokia quá ngon nhưng em không thể nuốt nổi Windows Phone 8 😁
@technological experience Nova 3 có n.o.v.a 3 Mc4 cũng có,gta 3 sắp ra,aspalt 8 cũng có luôn,còn game khủng nào chưa có thì bạn góp ý thằng pt game ý,đừng ý kiến vs hđh làm gì,người ta đâu có tội :D
@technological experience thì cài bình thường ,chứ sao mà phải xoắn, bên androi có thuốc .thì bên wp phải dev máy rồi dùng bình thường.dev là gì thì tìm hiểu nha. cứ như ếch chưa dùng mà hùa theo mấy trẻ trâu để chê, cơ mà ngi thím nhìn con 520 còn rỏ dãi ra đấy. cứ tưởng bên wp thiếu mấy cái đó chăng. chấp mấy cái n.v.o.a với combat bằng game halo của micro. mà halo thì mấy ông game bên androi với ios kung thèm ro dãi ko kém . kol nó là gì thì cứ google s nhé
@technological experience đa số người dùng đến với wp vì sự ổn định của nó chứ k phải vì game khủng như bạn! GTA sắp có nhé, NOVA 3 cũng có rồi nhé! Plant cũng có kế hoạch đổ bộ! bạn cứ từ từ rồi khác có!
KODaka10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenmanh287 Mình lại thích cái khoản tích hợp volumn, như vậy dễ dàng điều khiển hơn, như and vào game mới chỉnh đc vol game, media cũng vậy
open0
CAO CẤP
10 năm
Pin em grand 2 bằng pin S4 là 2600 mAh, nhưng màn S4 là FHD

Sent from my Xperia C2305 using Tinhte.vn mobile app
em chọn 1320
8 lạng và nửa cân.có cái mấy dòng tầm trung này ss ít khi nào cập nhật os mới lắm.4.2 hay 4.3 thì xác định là xài hoài

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn mobile app
@qvalentino WP thì xem lại lên thì lên hết không thì bỏ hết.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Doraemon12345 wp mình k nghĩ ms sẽ bỏ lần nữa đâu..khác gì phản bội ng dùng.. chắc 1 ông lớn chẳng dại gì!
17benthuy
TÍCH CỰC
10 năm
sẽ chọn khi có đủ $$$. giờ vào đọc cmt của các bác là chính 😁
nktho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chọn Nokia vì quả pin. Wp 8 tuy chưa ngon nhưng vẫn hy vọng bác Mi cờ rô sốp sau khi mua Nokia sẽ quan tâm hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019