So sánh cấu hình Galaxy S5, Xperia Z2 và LG G Pro 2

TDNC
25/2/2014 3:14Phản hồi: 543
So sánh cấu hình Galaxy S5, Xperia Z2 và LG G Pro 2

Galaxy S5, Xperia Z2G Pro 2 là ba chiếc smartphone cao cấp mới nhất vừa được giới thiệu tại sự kiện MWC 2014. Đây cũng chính là những chiếc máy Android có cấu hình cao nhất hiện nay của mỗi hãng. Ngoài sự tranh đua về mặt phần cứng thì mỗi chiếc điện thoại nói trên đều có những đặc tính riêng mà các máy khác không có, ví dụ như S5 thì có cảm biến vân tay & đo nhịp tim, Z2 nâng cấp màn hình đẹp hơn, sử dụng công nghệ chống ồn điện tử trong âm thanh còn G Pro 2 thì có màn hình lớn tới 5,9" và tăng âm lượng loa ngoài thêm 30%.

Xem thêm:
Về thiết kế, G Pro 2 vẫn sử dụng kiểu đặt phím cứng ở mặt sau giống như G2, tạo cảm giác bấm khá tốt và dễ sử dụng, Z2 không có gì mới còn S5 thì có nút Home tích hợp cảm biến vân tay giống như của iPhone 5s và cảm biến nhịp tim đặt tại vị trí đèn LED dưới ống kính.

Cả 3 chiếc máy này đều có thể quay phim 4K UHD, thậm chí quay được 120fps ở độ phân giải thấp hơn và tạo hiệu ứng Slow-Motion cho thước phim vừa quay. Màn hình của 3 chiếc máy đều được đặt ở mức Full-HD 1920x1080 và mật độ điểm ảnh (PPI) đều cao hơn ngưỡng "Retina" nên sẽ thật khó để chúng ta có thể nhận thấy sự khác biệt ở mức độ điểm ảnh trên mỗi màn hình. Ngoài ra, cả 3 đều được cài sẵn hệ điều hành Android 4.4 KitKat mới nhất.

G Pro 2 có màn hình lớn nhất, pin to nhất, Z2 có camera độ phân giải lớn nhất còn S5 có trọng lượng nhẹ hơn hết. Mời các bạn xem bảng so sánh cấu hình (nguồn cấu hình từ trang Press của mỗi hãng: Sony, LG, Samsung):

Mình đã cập nhật lại thông tin pin của Z2 là 3.200mAh, trước đó trên blog của Sony ghi thông tin là 3.000mAh (link dẫn chứng) nhưng thông tin chính xác nhất cũng do Sony công bố là 3.200mAh. Xin lỗi các bạn vì sự cố không mong muốn này.

543 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eazy
TÍCH CỰC
10 năm
chắc nên chờ G3 cho nó đều, or not

ps: pin Z2 là 3200 mAh

fun fact: ca khúc trong đoạn video quảng cáo Z2 là bản nhạc chưa từng công bố Slave To The Rhythm của Michael Jackson do Timbaland sản xuất lại

mình rất thích những quảng cáo rất nghệ thuật như Sony, đoạn quay các diễn viên múa slow motion ám chỉ khả năng quay 120fps, tấm màn đỏ rực thể hiện công nghệ màn hình mới, cảnh đi tắm tất nhiên là khả năng chống nước, đoạn ga điện ngầm thể hiện khả năng chống ồn (noise cancelling) 😁
@Eazy
cảm ơn bạn về fun fact, nghe qua mình cũng đã nghi nghi là Timbo sx vì đoạn nhạc có chất rất riêng của anh ấy 😁
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Eazy Thank bác về cái fun fact nhé, MJ là tượng đài âm nhạc của e từ thủa bé, chắc bài này được thu âm ngay trước khi anh mất, vẫn chưa kịp tung ra.
Btw, phải nói là Z2 rất đẹp, pin 3200 hứa hẹn sẽ rất trâu bò đây.
@Eazy bác nghe tinh vãi
longleehn
ĐẠI BÀNG
10 năm
G pro 2 có bản mini mà cấu hình ntn thì đẹp qá
@longleehn G2 đó bác 😃
Thằng sam đang chết dần rồi
Cũng so sánh tí =)) 2399959_nexusae0_02_SM-G900F_charcoal-BLACK_11.jpg

Phiên bản Gold 1620403_633129043390330_1105420008_n.jpg
@longsky1988 Thông minh vãi. Nhờ bạn mình mới biết. Thanks 😁
@longsky1988 Ha ha ai mua phiên bản gold là dính đòn cho nên khuyến mại 1 băng dính đi kèm. hehehehee
@longsky1988 năm nay sam chết chắc
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longsky1988 Em phải login để like bác cái 😁
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
s5 sao h là 801 kìa?
3 cái đt này .... Nhìn chẳng thích cái nào 😔
bulate
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocminhsteel nếu thế thì vào đây làm gì,,, đi về hành tinh của bác đi
@bulate Thông cảm đi bác. Bác ấy khổ không có tiền mua máy giống mình và nhiều người khác nên giả vờ không thích để kiềm chế sự ham muôn ấy mừ :oops:
iphone5x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bulate có thể bạn chưa thích chứ k phải k thích. bạn thử coi em s5 của samsung, mình thấy đa chức năng, đa giao diện. dùng chắc tốt bạn ạ
Nếu chọn lựa thì mk sẽ chọn z2 , máy quá đẹp , cấu hình thuộc loại tốt nhất , màn hình đã cải tiến nhiều hơn so với z1 , cái giá khoảng 15 chai nữa thì ngon .
@vutuananh93 Màn thì có 5.2 cũng ngang G2 mà viền trên và dưới dày cộp thế kia mà kêu đẹp?cân đối, cầm thì to, nặng hơn G2,cấn tay và khó chịu...
@thichlangthang Bác có bị điên ko vậy , đẹp hay xấu là do cảm nhận riêng của mỗi người , nó bằng nhôm với kính thì nặng là đúng rồi , cứ thử đi hỏi xem cái nào đẹp , càng nói càng ngu .
hanakihide
ĐẠI BÀNG
10 năm
S5 xấu vãi -_-
Hóng....
@bjnhduongboy hơn 2 tuần nữa ẻm sẽ cập bến đấy bạn. chờ thêm 1 thời gian nữa nhé
@bjnhduongboy hơn 2 tuần nữa là em ra
ty1827
TÍCH CỰC
10 năm
@fuukotan Em nào thế bạn
Z2 là nhất rồi.
P/s: S5 mặt sau chấm bi siêu thấm... 😃
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Trông con g pro 2 ngon nhất 😁
ko tin đc "samsun" lại ăn cắp ý tưởng của mấy em Nokia vài trăm k. Kiểu này chuẩn bị tiền để lo vụ kiện với Nokia đi =]]]]
nolovedance
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhcuongc88 Công nhận bạn là mẹ của Nokia sao ma biết hay vậy. Định đi trước thời đại ah. Bạn chỉ được cái miện nói tào lao mía lao.
iphone5x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhcuongc88 chẵng hãng nào ăn cắp ý tưởng của hãng nào cả. nếu có ăn cắp thì cũng bị nokia kiện rồi, k lẽ chờ 1 t.g sau mới kiện. tuy hơi giống nhưng chất liệu lại khác bạn ạ. dù sao thì sp samsung vẫn rất ổn, tuy có 1 số yếu tố k đc. nhưng làm j có sp nào tốt 100% bạn nhỉ
Pin của Z2 là 3200 mAh chứ nhỉ???
quá thất vọng với thiết kế bác ss
@kuminhkaka tính năng thì đc lám bạn, chắc ss quá tập trung vào phần tính năng, vào các ứng dụng, nên hơi bị lơ là các phần khác
Chắc đổi qua Z2 xài thử xem thế nào. Z1 với Z Ultra test ko thích cho lắm o_O
@tgianglk
teik
TÍCH CỰC
10 năm
năm nay samsung làm ăn chán quá, mọi năm cấu hình tính năng đều vượt trội mà bị cái thiết kế kéo lại o_O
cơ mà năm nay thiết kế còn tệ hơn nữa, s4, note3 đẹp hơn tỉ lần, đã vậy cấu hình còn chả ăn ai thì làm ăn j hả sam 😔
@teik ăn củ SÂM... 😁
z2 pin 3200mah cơ mà đang làm cho samsung mà trông con s5 ko thể ngửi dc
@doanhue Em cũng thấy gần Ói cho 1 siêu phẩm rồi 😔
Kết g pro 2 nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019