So sánh cấu hình GALAXY SIII với SII và Nexus

TDNC
4/5/2012 1:53Phản hồi: 398
So sánh cấu hình GALAXY SIII với SII và Nexus
Nếu so với GALAXY Nexus thì cấu hình phần cứng của GALAXY SIII chỉ có một số nâng cấp nhỏ, Samsung muốn nhấn mạnh đến phần mềm trên SIII hơn là việc chạy đua phần cứng. Tuy nhiên nó vẫn được trang bị CPU 4 nhân 1.4GHz và màn hình 4.8", độ phân giải 1280x720. Dưới đây là bảng so sánh cấu hình của nó so với SII và Nexus.
[prebreak] [/prebreak]

Theo Engadget
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngp911
ĐẠI BÀNG
12 năm
s3 mới ra đẹp đó chứ...nhưng cái mặt sau thì....😔
@ngp911 tớ cũng thấy vậy! cái mặt tiền thì ok rồi còn cái lưng thì... ôi thôi rồi 😁
@ngp911
đồng tình vs bạn
lethesang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngp911 Cái mặt sau nó thế dân làm đẹp bằng ốp lưng như e mới có cơ hội chứ bác, cứ yên tâm là sắp có ốp đẹp hơn lưng con này là cái chắc 😁
kết con S3 này nhưng chỉ là ướt mơ mà thui
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@chojsoohoon thích là đc e ah ko phải ước đâu. hi hi
sao chẳng thấy bao giờ đem so sánh với siêu khủng Samsung Galaxy Note hết nhỉ........
@goheo123 nó là phân khúc khác bạn ơi. Nếu sIII có thêm cây bút thì khác. Yên tâm Note II chuẩn bị nối gót 4 nhân 1.4ghz sắp sữa ra lò rồi.
binhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goheo123 nó lai lai giữa 2 cái, phân khúc DTD (điện thoại dép) như cái xuồng Dell ấy, 😆
@goheo123 note ko thuoc dong nao het. no la doc nhat vo nhi
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goheo123 thuộc phân khúc lai giữa smartphone và tablet mà bác
nâng vừa thôi cho cái giá nó mềm tý. như thế cũng thuộc hàng top hiện nay rồi còn gì nữa anh em nhỉ? với e như thế là quá khủng rồi.
Xấu hoắc
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuex fan MU lúc nào cũng cổ hủ va bảo thủ, chẵng khác nào fan apple
@van036 Xấu thì bảo xấu, thiết kế chưa tốt thì phải chấp nhận thôi
@hieuex Hơn chục đứa like chắc là Ifan ;)
@GoogleAndroid Có phải chắc ifan không thích ss đâu, nhiều lắm
tieu_win
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cũng mới lạ nhưng k kết lắm
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cứ chê đi, ít bữa nữa thế nào nó cũng bán đắt như tôm tươi.
@Mun.2m Ai mua đâu mà tươi, ươn hết
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuex chắc ai có tiền đều thíc sở hữu em này 😆)
lehungpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mun.2m Nó còn phụ thuộc vào giá nữa bác ơi... nhiều yếu tố lắm...Tôm mà đắt quá cũng ko nhiều người mua!
quan trọng là giá- có cạnh tranh nổi cùng sản phẩm cùng phân khúc không thôi
nhìn s3 quá giống one x.
@jinko Không biết ntn mà bạn nói S3 giống 1X...
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jinko giống chổ nào zzz
zery199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jinko sao không bảo one x giống galaxy nexus =))
hahah nhìn cấu hình con SIII công nhận vãi đạn thậ luôn ah
4 nhân nên dung lượng pin lên 2100 mAh là đúng rồi ngoài ra tính năng SIII có thêm nhiều tính năng rất hay ai có tên tay review cho mọi người xem với

fan apple
@x7psdm 4 nhân đâu có nghĩa là nó ngốn điện hơn. coi thử so sánh con 2 con one X dùng tegra 3 & snapdragon thử đi, con tegra 3 thậm chí còn ít tốn pin hơn con snapdragon nữa kìa. nhiều nhân thì nó xử lý công việc nhanh hơn rồi chuyển sang chế độ chờ có tốn pin j nhiều đâu
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
viên đá cuội lạnh, mang tên SIII...khá ấn tượng
Trung Võ
ĐẠI BÀNG
12 năm
dc mỗi kái chụp ảnh;)
dat0910
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trung Võ có nhiều chức năng mới thây bác. thấy cũng ngon lắm. chưa máy nào có. haha
letrung1409
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này mag ra ngoài mà để vào túi quần = mắt 😁
@letrung1409 cũng bình thường thui bạn...ko khó như bạn tưởng đâu...mình cũng từng xài Samsung Galaxy S wifi 5.0 ùi...vẫn bỏ túi bình thường,hơi cộm hơn SII tý thui:D
@letrung1409 sao ko để được, note còn để túi quần ngồi chém gió trà đá ngon lành
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lequangkhanh281191 Nhét N8 3.5" mà ngồi có còn cồm cộm lên, phải đứng dậy rút ra ngoài. Phục bạn thật đó!
@letrung1409 LOL
con note bự tổ bố mà ngta còn đút vừa mà bạn ko vừa thì chắc túi của bạn chắc size S quá
Cái này mà cũng so sánh nữa sao ta. Người mê công nghệ có ai mà ko biết quá rõ cái này.
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CAOPHUC Nhưng có nhiều người vẫn ko biết hoặc ko nhớ!
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Sợ Android quá rồi, dân chơi android mới là dân nhà giàu, tiền núi mới chạy theo kịp!
Cứ wp7,ios cho nó lành, mua về dùng vài năm chả sao chứ ông android mà dùng 1 năm là thành đồ cổ!
@tuanthat Bác nói thế khác gì iOS và WP là người chậm tiến, mãi không thay đổi cái gì nên mấy năm vẫn chỉ dùng cái cũ. Còn sự phát triển của Android là quá mạnh nên tốc độ thay thế rất nhanh. =))
@tuanthat Bác nói thế khác gì iOS và WP là người chậm tiến, mãi không thay đổi cái gì nên mấy năm vẫn chỉ dùng cái cũ. Còn sự phát triển của Android là quá mạnh nên tốc độ thay thế rất nhanh. =))
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
@o0tobite0o ha ha.. Ai bảo là chậm tiến, các bản cập nhật vẫn liên tục được phát triển cho các thiết bị cũ mà ko cần mua mới trong khi vẫn đảo bảo sự mợt mà trên thiết bị! Hay ý bac là cứ 2x, 4x, 8x mới là tiến?
@tuanthat đúng rùi đó bác
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn hàng khủng của Samsung... Màn hình càng ngày càng to, cấu hình ngày càng khủng... :x
thế SAMSUNG galaxy note kô đem vào vì nó là tablet àh
@goheo123 Nó là phablet 😃
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Thich cau hình, chê kiểu dáng, thích kiểu s2 hơn
cấu hình tốt nhưng xấu quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM