So sánh cấu hình GALAXY SIII với SII và Nexus

TDNC
4/5/2012 1:53Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích bằng kim loại phay xước hơn! 😃
@likethesun18 Bạn để ý yêu cầu đó đã đạt rồi đấy.
Muốn phá cái xước kia hoặc làm phai sắc nó - dù nhựa - cũng phải đập cái màn hình vỡ ra đã.

Khi mà nhựa nhôm như nhau rồi ( như nêu trên) chả quan tâm làm gì.

Có cái mặt sau thì con xanh cũng có xước xọc (khá giống xước xọc trên nhựa và nhôm con lap asus của mình) thế nhưng quả nhựa này lại chạm trực tiếp chả biết thọ ko..
.

Nếu con trắng mà mặt sau ko xọc thì chả khác gì mảnh nhựa con corby trắng, nhất là vấu camera->quá tệ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF
Đọc lại bài này khi chưa mua s3 thấy ngộ ngộ. Hóa ra s3 ko ăn ảnh nên vấu cam nhìn ảnh thì lồi chứ thực tế nhú lên chưa đến 1mm!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
S2 chuẩn bị lỗi thời rùi hix
nhìn cấu hình của SS mà bùn bùn cho No quá. Hic
nhìn cấu hình của SS mà bùn bùn cho No quá. Hic
mình đang xài con SII thấy SIII khoái cấu hình chứ kiểu dáng thì thua xa SII rùi, nhìn SIII giống C7 của Nokia quá
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
SP Hot,nhưng để TinhTe.vn trên tay rồi quyết định ....
minh dang xai 2 con dau tien. khong co ke hoach len con thu 3. nhin khong dep chut nao
duyhungb5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả biết S3 nó vô đối đến đâu nhưng hôm trước qua siêu thị dùng thử cả buổi thấy cảm ứng nó lag, ko được mượt lắm. He he
@duyhungb5 Nó vô đối khi benchmark với Onex và asus tf.
Kể cả chạy xung nhịp 1200 nó có tổng điểm ngang OneX (g trị tk Quarand) , do điểm cpu thấp hơn nhưng i/o speed, ram speed cao hơn.
Khi chạy oc 1500 thì điểm riêng cpu bằng đúng OneX.

Cảm ứng ko lag. Máy trưng bày cho xh sờ sẽ khác máy cá nhân sd bạn ạ.
Về cảm ứng, s3 nhạy hơn s2 (nếu s2 ko chỉnh tps threshold level high) . Nhưng độ trễ màn hình khi kéo màn hình thì s2 tốt hơn.

Nhân tiện cảm ứng nhắc luôn ip4s . Chuyện vuốt và kéo giật giật trang màn hình thì 4s vô địch về tgian đáp ứng , hay là độ trễ màn hình. Khi vuốt xuôi một chiều thì như nhau cả, khi giật qua lại hết sức nhanh thì nó là nhất. Theo mình suy nghĩ, có lẽ mấy troll nghĩ cái đó quan trọng hay sao mà cứ loạn lên...

minh sai roi , cung chan lam, minh chi ket sony thoi
Xét về độ cứng cáp của 3 máy khi cầm trên tay, thì mình sẽ chọn Galaxy Nexus. Còn nói về mặt kiếng phía trước, thiết kết thì sẽ là S III. Tuy nhiên, mình đã không chọn Sam Sung S III mà mình đã quyết định mua ONE X. Hiện tại đang rất hài lòng. Thanks.
MInh nghi topic nay mo ra de noi len rang, S2,S3 du chuan cho Jelly Bean 4.1. Doi thoi
duyhungb5
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả biết quan trọng hay ko nhưng cái đấy là cái sử dụng hàng ngày. Chả mấy khi chơi Game trên điện thoại. E so với cái GNexus của e thấy chả hơn mấy.
😃
@duyhungb5 Khi bạn kéo các app qua lại liên tục sẽ thấy 4s nó mạnh như thế nào.
Ý mình là dù nó đá ứng nhanh hơn thì cũng vô nghĩa thôi, ko ai điên cứ day day thế cả.
Khi vuốt một trang như sd bt thì ko phát hiện khác j đâu.
Nhiều iphoner cứ ca ngợi mượt là vì thế. Độ trễ màn hình phải là cái refresh time, mà cái này lcd sánh được oled đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019