So sánh cấu hình LG G2 với Xperia Z Ultra, HTC One và Galaxy S4

vuhai6
7/8/2013 23:49Phản hồi: 209
So sánh cấu hình LG G2 với Xperia Z Ultra, HTC One và Galaxy S4
tinhte_lg g2_s4_one_00.png
LG G2 được trang bị rất nhiều tính năng hay nhằm tạo nên sự khác biệt với thế giới Android, đặc biệt nhấn mạnh vào tiêu chí "học từ bạn". Các tính năng hữu ích như AnswerMe - trả lời điện thoại tự động hay Plug&Pop, KnockON, Guest Mode giúp bảo mật thông tin ... Còn nhiều tính năng khác mà bạn có thể tham khảo qua bài viết trên tay mà Tinh tế đã thực hiện, trong bài viết này thì chúng ta đề cập đến một mặt hoàn toàn khác, so sánh cấu hình cơ bản. Cấu hình chỉ là những con số khô khan, khó mà làm nổi bật hết được những điểm mạnh của một chiếc điện thoại, tuy nhiên nhờ đó mà chúng ta có thể biết được là LG G2 có gì khác về cấu hình so với những chiếc đỉnh cao khác như Xperia Z Ultra, HTC One hay Galaxy S4. Đơn cử như G2 có kích thước gần tương đương với HTC One, nhưng mỏng hơn và màn hình lớn hơn, trọng lượng thì bằng nhau.

tinhte_lg g2_s4_one_01.jpg
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không cần mạnh chỉ cần đẹp

Vote Xperia Z Ultra _ HTC One
@DominicKha Z Ultra ko chỉ đẹp mà còn là một trong những sm mạnh nhất hiện nay luôn
@DominicKha đồ hồ cẩm đào toàn đẹp đó bạn mua mà xài 😁
Hóng bài trên tay, quan trọng nhất là Camera của LG thôi😃
@smile_nice90 http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/lg-g2-do-camera-voi-galaxy-s4-htc-one-va-lumia-1020-2861922-p2.html
đây có bài so sánh camera của g2 vs các siêu phẩm rồi nhé
@smile_nice90 Chính xác, phải cầm trên tay test mới tin; nhưng có hệ thống chống rung thì chất lượng ảnh chắc chắn sẽ tốt hơn nhiều. Tuy vậy truyền thống của thằng LG thì cam luôn kém hơn bọn SS hay Sony. Đang hóng sky a880 mới ra; cam mà ngon nữa sẽ quất, sky giá chỉ bằng 8/10 của bọn SS hay LG thôi!
@smile_nice90 http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/lg-g2-do-camera-voi-galaxy-s4-htc-one-va-lumia-1020-2861922.html
@smile_nice90

Thế thì mua luôn cái máy chụp ảnh chụp đẹp hơn aho_O
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung same same nhau, HTC 1 đuối 1 tí
@Dogmatix ...và LG G2 là nhất chứ gì...?
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
@fanyingni Có đâu bác, G2 như đám kia thôi
@Dogmatix Chip S4 va One thua 1 đời bác ơi. màn LG G2 hơi bi ngon, Pin cũng dài hơn 2 em này.
Hàng khủng, lg dạo này chịu chơi phết.
@nguyenthangbt1 chơi phết là chơi gì vậy bạn?
@mrlenguyen111 Người miền Bắc nói chuyện thường có cảm thán từ cuối câu (đôi khi cũng chả có ý nghĩa gì cụ thể ngoài việc nhấn mạnh thêm cho câu văn) nên "phết" này cũng là 1 trong số những cảm thán từ đó thôi, ví dụ như đẹp cực, chịu chơi ghê...
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
11 năm
con nào cũng khủng , vẫn thích nhất one
nói chung con này quá ok, hy vọng giá mềm như truyền thống của LG, rớt giá càng nhanh càng tốt 😁
@BQDuong Chuẩn. Máy ngon + giá rẻ. Còn nếu ko quan trọng giá lắm thì làm em one
sẽ là một siêu phẩm làm mưa làm gió trong time tới 😃
Ngon. Vote Ultra Z và LG G
tất cả anh hào ở đây,ae tha hồ quẹo lựa đi
hungthvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
con LG g2 này giá rổ thế nào vậy ?
Thằng z ultra camera và pin đuối quá, muốn súc lắm mà cứ lăn tăn về khoản đấy
MrBrookTag
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trường9x Có 2 cái quan trọng thì nó đuối hết mẹ rồi mua làm gì bác - đợi Xperia Ozawa ra rồi làm quất lun
@sunspider Mình thích em ZU này nhưng cố chắc cũng chỉ tới được hàng xách tay, có khi còn phải chờ rớt giá ít nữa.

Mình lại không hiểu gì về sự khác biệt giữa chính hãng & xách tay, không biết là chính sách bảo hành & linh kiện thay thế hay hỗ trợ phần mềm khác nhau. Bạn có thể giúp mình vài ý được không? Và nếu xách tay, mua ở đâu là đảm bảo nhất về hàng & bảo hành? (Mình ở HN). Tnx.
@Tải Games Ko nên mua chính hãng làm gì, giá quá đắt so với giá trị thực, hàng xách tay là phản ánh đúng giá trị thực của nó nhất. Nói chung khi xài mấy con hàng cao cấp ít hư hỏng lắm nên xách tay dù không có bảo hành chính hãng nhưng xài vẫn ok ko vấn đề gì. Thực ra hàng chính hãng có bảo hành nhưng khi hư một số linh kiện quan trọng vẫn phải bỏ tiền ra sửa thôi nên thật ra chẳng ích lợi gì. Bạn mua ở xách tay ở cellphones đi, thấy làm ăn cũng được và nó cũng có tiếng tăm nên ko dám làm bậy đâu 😁.

Xài Sony cứ xách tay thẳng tiến, chính hãng chỉ phí tiền :rolleyes:
@sunspider Vừa phí tiền đã bực,mà giá trị nó lại đem cho mình không hài lòng thì không khác gì ôm cục nợ vào người,vả lại còn bị mang tiếng là xài tiền nguo_O
Thích LG vì phần cứng khá tốt, rẻ hơn SS, nghe nhạc khá; ghét vì lười nâng cấp HĐH, camera kém. Vẫn đang phải chung sống với em O3D nên hi vọng G2 sẽ có camera tốt, nghe nhạc hay hơn
@thuylexuan2002 Từ đời Op G Pro, camera ngon rồi bác ơi. Em G2 này thêm chống rung.
Trên tay thực sự ấy, chứ mấy video này chưa chi tiết, thử chụp ảnh, quay phim, nghe nhạc xem có như a ấy nói k 😁
@smile_nice90 Cái đó là đánh giá chứ 😃
@smile_nice90 Cái này phải chờ các mod tinhte rồi,dự 3 ngày đến 1 tuần
@Duy Luân Vậy mong các bro sớm có bài so sánh với các siêu phẩm😁
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@smile_nice90 Bạn phải đợi bài review mới được :D

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
One > S4 > G2 > Z ultra. Độ PPI
@Nguyenhoanglam
Cùng full HD mà độ lớn khác nhau nên ppi khác nhau chứ bác. Thật tình mà nói thì giờ màn hình đt khó nhìn thấy điểm ảnh quá rồi. Quan trọng độ sáng, tương phản và màu sắc thôi ạ.

Ps: e chẳng mơ đến tụi này. Trung thành với 1110i màn hình 2 màu rõ nhưng không nét. Chơi game không bao giờ giật 😁
schalke04
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyenhoanglam Độ PPI cao quá thì vô nghĩa. Mắt người không xử lí quá 330 điểm ảnh trên 1 icnh đc.
@thanhlata202 Chú chuẫn đấy.
@Nguyenhoanglam khó phân biệt lắm bác, >350ppi mắt người khó phân biệt rồi
Đợi thôi.

Foxxxxx
Bài này chắc lại là nơi để các thành viên có đất thể hiện cái tôi của mình đây mà, so sánh này chỉ là ý kiến chuyên gia chứ kiểu gì sẽ chả có 4 phe và đều cho mình phải là nhất, không ngoại trừ phe trung lập cũng cần cẩn thận kẻo bị văng miểng nếu không may lỡ vạ miệng (dự đoán của cá nhân).
Cơ mà so sánh 4 em kiểu gì mà sao ưu tiên em G2 mặt trước và sau trong khi Z Ultra thì chả thấy đâu vậy.
Nói chung là cuộc đua cấu hình đang phải dừng lại vì tạm thời Qualcomm chưa ra được con chip mới mạnh hơn.
Ấn tượng ở em này là quả Pin. Màn hình to như Z Ultra cũng chỉ có pin 3050 mà em này 3000 thì là quá ok rồi. Còn các tính năng thông minh mới được trang bị thì chưa trải nghiệm nên chưa nhận xét gì hết
giobienvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Z to nhưng cũng full HD thì số pixel như nhau nên tiêu thụ điện cũng không chênh lệch nhau bao nhiêu đâu bác ợ.
mambocmui
TÍCH CỰC
11 năm
@giobienvn Được voi đòi tiên bác nhỉ. Bây giờ cầm con màn hình HD cũng chả phân biệt đc Pixel trên màn hình rồi. Nói chi đến Full HD. Chỉ là cái thông số đánh lừa thị hiếu chứ dùng rồi sẽ hiểu nó hơn hay k hơn
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
@mambocmui Chuẩn luôn. Để 2 con hd và fullhd ra đọ chả khác gì nhau 😔

Sent from my N1202 using Tinhte.vn
Ghét nhất là mấy cái đt không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095