So sánh cấu hình Lumia 1020 với Lumia 925 và Lumia 920

vuhai6
12/7/2013 7:58Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây là hướng đi mới cho nô, smart camera + smart phone = smart came....phone😁, chỉ tiếc là ko đợi được nên mua xừ 925 rồi ,ko thì con này rất đáng tiền, đắt hay ko đắt đều xắt ra miếng🆒:rolleyes:
đọc 10 cái cmt thì 5,6 cái cứ mơ nô chạy and vs chỉ trích này nọ, ko biết đã có ai dùng wp thật sự dc 1 lần chưa hay toàn thánh ngủ ngày rỗi việc thỉnh thoảng cmt chơi:mad:
@noc doc 1 đã mua 1 cái đt hay bất kì cái j đều phải sống chung vs cả ưu cả khuyết của nó
2 chắc bạn hay chơi game vs xem tv trên đt nhiều thì cần mấy cái app đó , mình ko có nhu cầu thì nó có cũng như ko
3 nhu cầu chính là lướt web, fb, sky, office, nhạc nhẽo, chụp ảnh => ko có j phải bàn cãi nữa, con này quá phù hợp
PS nếu bạn nghĩ cứ nhảy lên gào thét để cho nó viết app cho mình thì cứ tiếp tục nhé😁
@trung2tek Xem Tv thì Vntivi, mobiphone tivi khủng nữa thì HDviet vừa xem phim vừa Tv HD nhé. Android hình như chưa có HD VIET thì phải
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noc doc
leenuocsam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubevang01 android có HD VIET lâu rồi mà bác 😃
sumboy
CAO CẤP
11 năm
Oh 920 vẫn tốt chán
Muốn trải nghiệm WP thì mua Lumia 520 dc rồi, nhiều tiền hơn thì đã có các thiết bị iOS và Android cho khả năng trải nghệm xứng với số tiền bỏ ra hơn nhiều
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia cứ ra lắm máy thế này thì chỉ có lỗ.
ankinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu thực sự biết dùng, ham vọc thì hệ điều hành nào cũng có cái hay riêng của nó!
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng chỉ là phô diễn công nghệ thôi. Doanh thu thì èo uột. Khen rối rít rồi lại chìm vào quên lãng .
Lần sau nên tìm hiểu kĩ trước khi ném đá nhé các bác , 1020 rất tuyệt nhưng ki no dùng cpu S4 là cùi rồi, nếu S600 sẽ ổn hơn, dân chụp ảnh hay ra nắng nên mà Amoled cũng là một điểm yếu, có lẽ vì muốn 1020 mỏng nên Nokia đã chọn Amoled 😃
http://www.nokia.com/vn-vi/san-pham/dien-thoai/lumia520/dac-diem-ky-thuat/

http://www.nokia.com/us-en/phones/phone/lumia1020/specifications/
@giadong9x Tại bố Nokia này lấp lửng 😁
Cpu S4 có S4 ,S4 Plus, S4 Pro thôi nhé, khác nhau xung nhịp thì họ ghi số hiệu chứ vẫn là Cpu/Gpu đó
Mà theo trang chủ Nokia chỉ ghi cả 2 là SnapDragon™ S4
Có bạn Nofan nói Wp8 chỉ hỗ trợ 2 nhân nữa mới vui,hê hê
@mr.trieu còn có cả S4 play nữa nha bác
nói chung là nó là chip đời thấp so với bây giờ
nhưng bác nói 1020 và 520 dùng cùng chip thì em không đồng ý
còn Wp8 hỗ trợ tới 64 nhân chứ không phải 2 nhân
@giadong9x Nhưng trang chủ đều chỉ ghi S4 nên tớ bảo cùng 1 đời Cpu không có gì sai :v , có sai là sai ông Nokia không ghi rõ ràng hê hê
@mr.trieu nói chung không bảo bác sai.chỉ đưa ý kiến về việc đó thôi
cái gì cũng có cái giả phải trả cả thôi. đam mê đôi khi cũng lên dừng lại ngắm nhìn
hyoriboa
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này về mình có giá bao nhiu nhỉ mấy bác
hao.style
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia chỉ muốn độc quyền cái mãnh wp8 nhưng ms ham tiền chia cho htc... hết độc quyền nhưng không ai ăn nỗi nổ, mong khi 2 con 925, 1020 ra 920 rớt giá quất con 920 =))
tivihd1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong Nokia sẽ dừng lại ở 4.5' tuyệt
giờ chỉ có w8 phát triển kho store thì a nô mới mong vượt đc các hãng khác.
camera thiết kế hơi xấu
925......thích mỗi con này của nokia..
thấy các bạn cứ nghĩ về 1 em lumia chạy android
nhưng vs riêng tôi, nếu điều đó tới - android sẽ làm hỏng cái thiết kế đơn giản mà tinh tế của lumia
với tôi - android quá phức tạp
p/s: cá nhân - i luv lumia+wp
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wp 8 chỉ dành cho ai chưa sử dụng smartphone thôi chứ đã dùng ios và ảndoid rồi thì sẽ rất mau chán với wp. Con em truoc dùng android con hd2 đổi qua con lumia 620 nó cứ la chán hoài đòi dổi máy. Con này chụp ảnh quá đẹp
@bsphucthanh mình đã dùng qua cả iOS và Android và đang dừng lại ở wp 😁
bsphucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kazuki5011 Vậy bác là người đặc biệt rồi không biết bác trụ đc bao lâu.hj
xubo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mìn thấy muốn đổi qua em này rùi đấy , nhưng cái mà nokia làm ngay đó là chế độ rung của em nó thì rất bực bội quá yếu . Còn lại thì ok
http://www.engadget.com/2013/07/11/nokia-pro-camera-app-lumia-1020-920-925-928/
mọi người xem review camera của con 1020 ở link này nhé, phải nói là không còn gì tuyệt hơn, khi chụp có thể cân chỉnh 1 cách vô cùng dễ dàng.
mặt sau thì 1020 đẹp nhĩ
mấy bạn cứ tung hô android đi, nhưng các bạn có biết mỗi đt Android bán ra đều phải trả 1 khoản tiền bản quyền cho Microsoft ko =]]] (thế là có tiền phát triển wp) :p
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Akinori0512 Chuẩn, đang xài ăn roi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019