So sánh cấu hình Lumia 1020 với Lumia 925 và Lumia 920

vuhai6
12/7/2013 7:58Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jumboyxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao nhiêu thế hệ, từ những chiếc sony erricson tích hợp công nghệ của cyber short, cho đến những chiếc smartphone sử dụng những cảm biến hàng đầu của sony như Arc s, tx... hầu hết là ko mang lại thành công, ngay cả samsung vs chính sách marketing hàng đầu cũng ko thể mang lại thành công cho galaxy camera của mình, hay như s4 zoom mới ra cũng ko để lại quá nhiều điểm nhấn. Tất cả chứng tỏ rằng việc phát triển điện thoại tập trung quá nhiều vào tính năng camera ko mang lại thành công. Thị trường của chúng quá nhỏ hẹp, những ng thích chụp ảnh thì hoặc đến vs dslr nếu thích nhỏ gọn thì dùng mircoless, giá của máy ảnh thì ngày càng rẻ. Những ng ko quá quan trọng chụp ảnh thì họ bằng lòng vs những gì họ có, camera của ip5, s4... đủ đáp ứng nhu cầu của họ. Mình nghĩ con này sẽ giống 920 thôi, PR quá nhiều về tính năng chụp ảnh thiếu sáng nhưng rồi cũng vụt tắt.
Theo mình nếu cứ đà tập trung vào tính năng chụp hình thì nokia lên chuyển hẳn sang sản xuất máy ảnh thì hợp lý hơn.
e mong nokia chạy android.
nếu ko ng ta cứ nói cảm ứng nokia mà dùng j. chán chết!
Đã dùng 720 1 thời gian.
Chẳng pùn dùng nữa!
[quote=" những thứ còn lại thua Apple và SS nhiều quá, Sony vs HTC thì Nokia cũng chẳng ăn đc. ''[/quote]

Mình chưa hiểu bạn này nói gì nói NO thua SS và Apple quá nhiều là thua chỗ nào??? phần cứng thì NO đã là ông vua được khẳng định qua hàng thập kỷ mẫu mã thì ít hơn SS nhưng cái nào ra cái đấy, pin tốt, sóng khỏe, lọc tạp âm tuyệt vời hơn hẳn các em kia ngoài ra sự tương thích chia sẽ với các thiết bị khác cũng là vấn đề quan tâm không như em apple muốn share ảnh cho các thiết bị khác hoặc kết nối với PC nhất là đi công tác quên đem cục sạc lúc hết pin thì các bạn sẽ hiểu....
@Ngân_lovable Mình chưa hiểu bạn này nói gì nói NO thua SS và Apple quá nhiều là thua chỗ nào??? phần cứng thì NO đã là ông vua được khẳng định qua hàng thập kỷ mẫu mã thì ít hơn SS nhưng cái nào ra cái đấy, pin tốt, sóng khỏe, lọc tạp âm tuyệt vời hơn hẳn các em kia ngoài ra sự tương thích chia sẽ với các thiết bị khác cũng là vấn đề quan tâm không như em apple muốn share ảnh cho các thiết bị khác hoặc kết nối với PC nhất là đi công tác quên đem cục sạc lúc hết pin thì các bạn sẽ hiểu....[/quote]

thưa bác, cái mà NO có đó là từ ngày xưa r ạ, phổ cập đc nhiều điện thoại đến tay người dùng ắt là khi bác quên sạc sẽ có người cho mượn phải ko ạ.nhưng bh nếu bác quên sạc thì bác cứ xài IP chắc 5 nguời cũng ko đến nỗi ko có 1 cái sạc IP cho bác mượn đâu ợ 😁 hãy khoan xét về giá trị quá khứ.nhìn vào hiện tại, theo em chẳng có cái điện thoại nào đáng dùng như Ip5 đâu ạ, mặc dù e đang xài note2. IP nó k phải hoàn hảo,nhưng nó là cái tốt nhất trong 1 rừng cái bác ak 😃 Thêm nữa là người tiêu dùng là ngưòi quyết định đó bác, khoan bàn về giá trị quá khứ, cái thời Nokia cũng bán đc hàng trăm triệu cái feature phone đi, doanh số bán hàng, chiến lược hiện tại chứng minh rõ là Nokia đang ko bằng đc SS hay IP ở thời điểm hiện tại ạ.còn tương lai 5-7 năm em ko chắc.:D
nokia nên chạy android...ko nên cứ cứng đầu vơi wp ...cảm giác hdh này rât nhàm...y kien chu quan
mấy thánh android toàn phán nokia mà đi với android thì tốt biết mấy 😆 theo mình thì tốt chả thấy đâu mà thấy nô cắm mặt chen chân vào cái thị trường android đang thiếu đất thì chẵng khác nào tự khai tử
Vãi các thánh Androi không biết có điểm gì hay ho, ngoài cái kho app khủng mà chỉ những người rảnh việc hay sài.

Haizza, mấy thánh androi cùng cty mình cũng phải chập nhận androi là hdh giẻ rách nhất trong WP, IOS, Android
@NhoktyFPT Cái nào phà hợp thì sài thui , android dùng là đơn giản nhất,dùng nó tựa như đt java ấy
Không có hdh giẻ rách,chỉ những người dùng giẻ rách không biết dùng và nhu cầu của mình phù hợp hdh nào thôi :p
cool_aloha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có khi nào Nokia coi Android là kẻ thù vì từ khi nó xuất hiện đã lật đổ sự thống trị của Symbian, nên bây giờ dù có chết Nokia cũng không chơi zới Android.

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
Yêu em Mười Hai Mươi rồi
Dở hơi mà đi đâu cũng vác 1 bộ: cái máy ảnh, cái điện thoại, cái máy nghe nhạc theo
Em này là quá ổn để gộp 3 làm 1
Nếu Winphone chỉ có trên NOKIA , như iOS trên Apple , BB OS trên Blackberry thì . . . tuyệt vời
hut_mit
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang định tạu thêm em window phone mà anh nổ Balmer lại làm ra cái hành động điên rồ. gộp phone với pc, haiz tương lai của windows phone sẽ về đâu RIP anh nổ
Thật sự với những dòng cao cấp của Nokia thì không phải lăn tăn nhiều về thiết kế cũng như chất lượng phần cứng + công nghệ đi kèm.

Mình cũng rất muốn mua 1 chiếc Lumia 920, cầm nhiều lần trên tay rồi và cảm thấy rất là ưng...Thế nhưng cứ nghĩ đến cái OS cùng với kho ứng dụng của Windows Phone thì mình lại khựng tay lại không muốn móc tiền trong túi ra để mua về. Mình đang cực kỳ quen thuộc và cảm thấy thoải mái với iOS và Android (mình sử dụng song song 1 chiếc iPhone và 1 chiếc Sky) và thật sự dòng Lumia và Windows Phone 8 chưa tạo đủ sức bật để mình đổi điện thoại. Mình không thể hy sinh những ứng dụng - tiện ích mà mình đang sở hữu để bước sang một môi trường tạm coi là đang chưa rộng rãi và đầy đủ như môi trường mình đang sử dụng.

Tuy nhiên mình cũng mừng cho Nokia vì họ bắt đầu định hình được hướng đi mới và chiếc 1020 này cũng khá hấp dẫn (nhất là đối với những người ghiền chụp ảnh di động). Hy vọng Nokia vẫn tiếp tục đổi mới và chánh khỏi những vết xe đổ mà trước đây họ đã mắc phải.

P/S : giá 1020 vẫn hơi khó xơi, giá mà Nokia xét giá nhẹ tay hơn 1 chút.
dinosaour
TÍCH CỰC
11 năm
den luc ban 808 de mua em nay roi 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
mua con này về thí cứ focus vào mảng lập trình apps camera/edit thôi 😁
Máy móc thì ngon, mà cái WP8 với giao diện livetitle nhìn chán như con gián
3 em này đểu đẹp về thiết kế lẫn tính năng sử dụng.
Vote Nokia.
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
hy vọng con này cũng giống siêu phẩm 920, nhattao.com toàn thấy mấy anh xài một tháng rồi bán tháo 😃, giá tốt lắm. Con này tầm qua tết ta là sẽ có giá hợp lý để hốt.
zery199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung là không thật sự cần thiết ở tại thời điểm bây giờ
gravedigger
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia thì đang vươn mình mạnh mẽ trong khi thằng microsoft thì dậm chân tại chỗ. Tiếc cho Nokia kết bạn với 1 thằng chậm tiến.
Mình vẫn rất happy với chú 720 và rất siêng tìm hiểu kỹ hơn về em nõ cũng như WP8 và quả thực là càng dùng càng phát hiện ra nhiều cái rất thích mà các HDH khác ko có đựơc . Như mình đã nói , những App độc quyền của Nokia dùng rất sướng và đẹp mắt , 720 tuy chi chup ảnh 6.7Mp nhung chất ảnh thì khó mà chê đuoc .

Dùng hàng công nghệ thì nên tim ra nhiều cái làm cho chiếc máy tốt hơn .

Mình cũng đang rat vừa lòng voi 1chiec Symbian Belle voi đầy đủ Game App va tuy biến mà mình tìm đựơc .

P/S : post bài với một cái máy android wả là cực hình , hix
camera cua nokia la vo doi roi .van thich nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019