So sánh cấu hình Lumia 1020 với Lumia 925 và Lumia 920

Thảo luận trong '[WP] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi vuhai6, 12/7/13. Trả lời: 304, Xem: 61969.

1. cedtcdxclc

cedtcdxclc Thành viên

E thấy có nhìu bác mở miệg ra là nói yêu nokia ghét wp nhưg mà thật ra thì các bác chẳn hề yêu nokia gì cả. Thiết nghĩ nếu các bác là 1 ng yêu nokia thực sự thì các bác sẽ mua ngay 1sản phẩm của nokia mà ko hề đắg đo hay suy nghĩ bất cứ 1 điều gì cả. Theo e thấy các bác chỉ là fan phog trào thôi chứ thật ra các bác ko hề yêu nokia gì cả và e xin các bác đừg nói nếu nokia chạy ănroi thì các bác sẽ mua liền ko hề sn"nghe nhột wá". Thôi thì nokia cứ chạy wp còn các bác sẽ ko bao giờ đc yêu nokia, vì các bác đã yêu ăn roi mất roi.
    P/s: e chẳn yêu hdh nào cả, e chỉ yêu nokia và sẽ mua bất cứ sản phẩm nào của nokia. Thân ^∆^

labonline, QXPro, Lekhanhhoa.HLY2 người khác thích nội dung này.
  2. gomchao

gomchao Thành viên

Nô giờ tập trung nhiều vào Camera, sau 808 là đến lượt 1020, hướng đi riêng này hy vọng sẽ thu hút đc một số lượng khách hàng yêu thích chụp ảnh

thanhdat276 thích nội dung này.
  3. mikan293

mikan293 Thành viên

Mình ko nói đến độ bền điện thoại,ý mình nói đến các linh kiện của SS như DRam hay SSD được sử dụng trong các thiết bị.Cụ thể hơn là trong các lap và dt.

thang270981 thích nội dung này.
  4. Zil87

Zil87 Thành viên

Lúc ra thì lắm người chê
    Trên tay rồi thì...khối người mê :D

Akinori0512 thích nội dung này.
  5. có wp thì còn so 3 thằng với nhau chớ có ios với an roi không thì không biết so sánh gì với nhau nữa

6. cái đó chỉ có ý nghĩa trên đt khi cảm biến của đt nhỏ f nhỏ giúp thu ánh sáng nhiều hơn nhưng nhược điểm là độ sâu bức ảnh ít hơn.

7. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Về độ sắc của ảnh thì nokia 808 có lẽ vẫn nhỉnh hơn 1 chút...

8. s.club2

s.club2 Thành viên

Cảm ơn bạn đã đưa ra ý kiến nhưng mục đích mình cmt do #1 đưa ra ý kiến rằng nokia chỉ hơn về camera còn những cái khác thua táo và sung quá nhiều. Mình nghĩ bảo nếu ném cái HĐH qua một bên + Cái cấu hình do không chung HĐH nên cấu hình yêu cầu khác nhau thì Samsung và táo hơn những mặt nào quá nhiều.
    :D

9. tất cả đều vào cài đặt đồng bộ bạn à, từ tài khoản đến nhạc chuông. mình vọc vài tiếng là thuộc

10. bon987

bon987 Thành viên

Mấy thánh cứ nói nokia thế này nọ dùm hdh này nọ nhãm quá... Nokia với wp là đúng...tôi dùm từ lúc mới ra ngày 20/12 tới giờ có thấy chê chỗ nào đâu... App đều ok cả... Nếu bạn để ý kỉ từ ứng dụng của wp làm rất kĩ và có phần nhỉnh hơn so với ios và andr đó...hihi mấy ko có hiện tượng đứng máy... Mình dùm nokia lumia920 chụp hình có 8.7 thôi mà cũng ăn đứt với máy khác 13 chấm...toàn đem hè nhau thôi....có dùm mới phán mấy thánh ơi...hihi giờ bạn cầm lumia thử ra đường coi hihi ai cũng sẽ so sánh sẽ nhìn và nói..." Ê hình như lumia 720 hay 920 zì đó " đủ biết độ hot cỡ nào...xin thưa cầm iphone với s4 gio thuong roi....hihi lumia đang chiếm cảm tình dần rồi mọi người àh...đừng thấy nokia số 1 mà đạp xuống số n.... Nghich lý lắm...ios có zì hay chán ồm....các bạn nói smp cần chi nâng cấp chụp hình thế mà facebook ngày ngày hàng ngàn cái hình úp lên bằng smp thế là mọi người trẻ trâu hết ah

bach_vo_nam, QXProAkinori0512 thích nội dung này.
  11. 925 dành cho doanh nhân là chính, còn 1020 dành cho ai thích chụp ảnh là chính, phân cấp rõ ràng mà bạn.

12. blueseaN9

blueseaN9 Thành viên

Nếu em i1 mà có snap 800, quay phim 4k, cam 20-30 mpx....công nghê cybershot...pin 3-3.5k...thì bá đạo! Mong chờ ngày so sánh hai em này...! NHưng hiện tại chắc sẽ có bài so sánh 1020 vs 808 trước.

13. mr.trieu

mr.trieu Đấm Phát Chết Luôn

Máy đẹp ,cam khủng....nhưng cái tên quá chuối ,lẽ ra 959,929,989....sẽ đẹp hơn. Cpu S4 pro giờ cũng rẻ sao không cho vào mà lại vác cái S4 từ con 520 lên ?
    Các bạn nokiafan đừng gạch mình nhé,đừng bảo S4 là quá đủ,wp8 không cần cấu hình....bla bla....:D

Chuyên tạo Gió là anh thích nội dung này.
  14. Sonltt

Sonltt Thành viên

Đúng là lượng App nhiều chả ai dùng hết... Nhưng số lượng nhiều nó thể hiện sự quan tâm của các nhà phát triển với 1 OS... Vd game hay app tốt lúc nào cũng có trên iOS trước (Adroid trừ một số gane ra thì cũng tương đương iOS) còn WP thì rất nhiều game ngon app xịn k có, nếu có thì lại phải đợi sau 2 thằng kia khá lâu... Đâm ra khá là nản

Chuyên tạo Gió là anhviethalong thích nội dung này.
  15. ngoài khóa xoay màn hình, telex, thanh thông báo và app thì còn cái gì nữa không bạn, đừng nói là chíp 4 nhân và màn hình fullhd nha

16. Bruce Willis

Bruce Willis Thành viên

Bình tĩnh,fan ăn roi nó nghe dễ bức xúc lắm bác :D, Camera của 1020 41 chấm thì SS ko thích điều này :D

thanhdat276Chuyên tạo Gió là anh thích nội dung này.
  17. viethalong

viethalong Thành viên

chuẩn cmnr bác ợ...công nhận android lắm rom nhưng quay đi quay lại cũng chỉ như mấy con Symbian thêm mấy cái mod vào thôi mà...up đi up lại tốn time lắm...trên Play vs Store cũng lắm app linh tinh vớ vẩn, còn những cái hữu dụng chắc dc 1 nửa số đó thôi,,, cơ mà quan trọng cứ có những gì mình cần là dc rồi,,,máy sài mượt, ít hao pin là ok

18. mình có điều không hiểu vì sao ios luôn có trước rồi an roi có sau dù lượng người dùng an roi rất nhiều so với ios?

19. Bruce Willis

Bruce Willis Thành viên

Đơn giản,tại vì những game của ăn roi dễ bị hack, các nhà phát triển và đầu tư ko kiếm dc nhiều tiền, nên họ nản ít khi tập trung cho ăn roi nhiều. Còn IOS muốn hack thì cũng phải sôi nước mắt:D

Chuyên tạo Gió là anh thích nội dung này.
  20. thang270981

thang270981 Thành viên

Có 920 rồi bây giờ bán đi bù khoảng 10 chai để mua con này mà nghĩ lại bỏ 10 chai mua cái máy chụp hình chuyên dụng vẫn hơn , 920 vẫn chụp bình thường đc đi chơi thì mang máy chụp hình ra chụp vẫn đẹp hơn. Em nay chỉ hơn 920 mỗi cái camera bán 920 đi mua em này thấy tiếc sao đó