So sánh cấu hình Nokia X, Zenfone 4 và Galaxy Trend Lite

vuhai6
13/3/2014 4:29Phản hồi: 400
So sánh cấu hình Nokia X, Zenfone 4 và Galaxy Trend Lite
Nokia X, Zenfone 4Galaxy Trend Lite là 3 chiếc điện thoại Android mới được ra mắt gần đây, cùng nhắm vào phân khúc điện thoại giá rẻ với giá bán chính hãng tại Việt Nam chỉ dưới 3 triệu. Bộ ba này còn có nhiều đặc biệt giống nhau như cùng có màn hình 4" với độ phân giải 480 x 800, cùng có bộ nhớ trong 4GB và hỗ trợ thẻ nhớ gắn ngoài, đặc biệt tất cả đều là điện thoại 2 sim. Nổi bật nhất là Nokia X với việc được trang bị hệ điều hành Android tuỳ biến, sử dụng các dịch vụ độc quyền, không có Google Play mà dùng Nokia Store. Cấu hình cao nhất thuộc về Zenfone 4 với RAM lên đến 1GB, Trend Lite có cấu hình thấp nhất nhưng giá bán cao nhất. Hiện tại Nokia X và Trend Lite đã chính thức được bán ra, còn Zenfone 4 thì chúng ta phải chờ thêm một thời gian nữa.

Ngoài việc so sánh cấu hình thì các bạn có thể tham khảo thêm các bài viết trên tay của Tinh tế:
Cập nhật:
  • Bên Asus Việt Nam mới cho mình biết là phiên bản Zenfone 4 trong nước sẽ có bộ nhớ trong là 8GB chứ không phải 4GB. Cùng với đó là việc họ sẽ cung cấp bản nâng cấp Android 4.4 Kitkat khi máy được bán ra.
Screen Shot 2014-03-13 at 4.58.34 PM.png
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zen4 giá quá rẻ 😁
vote cho zen4, đẹp
Zen bá cmn đạo rồi còn đâu
2luampp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zen 4 có vẻ vượt trội. Nhưng dung lượng pin thấp. Nếu hiệu quả sử dụng năng lượng tốt thì ngon đấy!
một là nokia x, 2 là zenphone 4 còn cái con ss gẻ chipset chưa công bố kia thì em chịu...dùng nokia vẫn hơn sanmsung, asus vừa rẻ vừa đẹp
Zen thôi.
Vote cho X, cái máy thiết kế đẹp, thương hiệu tốt, nhiều cái hay như nokia camera, nokia here, pin ngon...
Zenfone thì ngon mà pin yểu quá:oops:
@cuvuongthinh chưa biết dc đâu. khác cpu mà.
Cái nào mình cũng thích cả, ước gì có 3 cái luôn.
Zen 4 giờ rom 8gb rồi anh ơi. Còn khoảng pin thua mấy con kia có 300mah mà chip intel tiết kiện pin cộng với 4.4 nữa chắc không sao đâu 😁:D
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoivodanhbt 4.4 ở đâu ra thế?:eek:
@nhl41slay Hiện đang là 4.3 nhưng ASUS hứa chắn chắn sẽ lên 4.4 cho em nó sau 1 tháng bán ra
@gaconlonton1111 Mình đang xài fonepad còn việc zen được lên 4.4 asus đã nói rồi mà
@nhl41slay Bạn có đọc bài không?
Nokia thấy là ngon nhất. Cùng cấu hình , giá bán, nhưng màn hình lại là ngon nhất+ camera của nokia thì ko có j phải bàn cãi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@thang_taidau Cùng cấu hình hả bạn...?
Zenfone 1GB RAM, Android 4.4, Camera 5MP, ROM 8GB đấy... 😆
otacon
TÍCH CỰC
10 năm
@thang_taidau Cam có 3 chấm mà cũng PR .
@thang_taidau cụm camera của nokia X nghe nói từ 1 hãng ko mấy danh tiếng ở Đài Loan mà bạn
ng2diep
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Chấm điểm các tiêu chí nêu ở trên thì có lẽ X có điểm cao nhất, No có kinh nghiệm làm phone/ phần cứng lẫy lừng Asus làm sao bì kịp, chỉ còn chờ xem dự định của No (số lg bán ra) có thành công hay ko thôi.
@ng2diep Kinh nghiệm thì sao bạn bạn coi cấu hình chứ đừng coi thương hiệu thế? Trải nghiệm x ngoài thử đi rồi biết lag là như thế nào 😆
Trong 3 con thì con của thím sam nhìn chỉ mún ói😕 Xấu ko chịu đc:mad:
@con gi de mat Đang ói đây! Hic!
zen4 quá ngon
regist
ĐẠI BÀNG
10 năm
thớt cho hỏi cái widget trên màn hình asus là gì vậy?
alonechik
ĐẠI BÀNG
10 năm
@regist ZenUI 😁
Một sự so sánh không cần thiết khi ZenFone 4 chạy phiên bản android mới hơn, cấu hình tốt hơn hai sản phẩm còn lại.
@southocean 😕 rồi bác sẽ phải root máy để cài mấy cái tốn pin của google vào đấy😁 em x chỉ được cái giá thì tạm ổn chứ cấu hình ổn chắc bạn lại nhầm cấu hình của wp sang android rồi;) còn thím nô mà làm cho 1 em android ram 512 chip cùi bắp ( loại 2 nhân a5 1ghz) thì chắc google sập cmn tiệm rồi 4.4 h còn đang cố cho mượt nữa là. em x chỉ được đánh giá ơ phân khúc giá rẻ thôi. chứ em zen 5 nhìn đã biết trên rất nhiều xl các kiểu từ 2 nhân 2ghz kiểu dáng ram pin 2k;);)
@southocean Vậy android trên ZenFone 4 không có Google Maps hay sao? Mà bác đã dùng chưa mà kêu X có camera ngon. Chưa kể với tầm giá dưới 3 triệu bác đòi một thiết bị hiệu năng cao thì lấy đâu ra
@anhtuanngoc thì trên 3tr trước giờ aus cũng đâu có được đánh giá cao về hiệu năng đâu, cái m nói ở đây là thương hiệu
camera ngon ở đây là camera của nokia, còn con số 3M thì đúng là khiêm tốn thật, m nói ở đây là cam của aus trước giờ cũng ko có gì nổi bật
here máp ở đây m nói ý là nó dùng offline, và sẽ ko ngốn 3G như google map 😔.
@anhchangdd123 ukm m xin sửa lại là zen5 thì so với x+ :D. dù sao thì đúng là trừ thiết kế và heremap ra thì zen5 ngon hơn X+. Giờ mong sao port được heremap ra thì ko phải quá cân nhắc giữa 2 con nữa :D.
pin co zen quá cùi bắp
zippi
TÍCH CỰC
10 năm
chip intel chắc pin đỡ hao.

2 thằng bạn mình 1 xài MTB Nẽxus 1 xài MTB gì cũng của ásus mà xài chip intel.

Cùng chơi 1 game, nhưng máy chip intel lại ít tốn pin và mát hơn thấy rõ @@
minoan
CAO CẤP
10 năm
@zippi vậy sao không cho quả pin to hơn để bá đạo luôn 😔
zen chắc sẽ khó bán vì quả pin quá yếu này
@zippi nổi tiếng là mát rồi mà.....
@zippi đây là so với 2 con cũng cấu hình thấp khác chứ k phải so với 4 nhân cortex A9 như Nexus 7 2012. 2x cortex A5 và đơn nhân 1Ghz thì nó còn mát, tiết kiệm pin hơn nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019