So sánh cấu hình: Xbox One - Xbox 360 - PlayStation 4

TDNC
22/5/2013 2:33Phản hồi: 221
So sánh cấu hình: Xbox One - Xbox 360 - PlayStation 4

Như vậy là Microsoft đã chính thức vén bức màn bí mật về thế hệ thiết bị chơi game mới nhất của họ mang tên Xbox One, so với thế hệ Xbox 360 trước đó thì tất nhiên cấu hình của Xbox One cao hơn rất nhiều và đối thủ cạnh tranh trực tiếp với máy không ai khác đó chính là PlayStation 4 của Sony. Cả hai đều có chip xử lý 8 nhân cùng với 8 GB RAM, có đầu đọc đĩa Blu-ray và cổng USB 3.0.

Dưới đây là bảng so sánh cấu hình hai chiếc Xbox mới/cũ và PlayStation 4. Do cả hai hãng đều chưa công bố cấu hình cụ thể nên chúng ta hãy tạm xem qua bảng so sánh ngắn dưới đây. Hình ảnh chi tiết và thông tin cấu hình cụ thể hơn sẽ được Tinh tế cập nhật trong thời gian tới.

(Microsoft vẫn chưa công bố giá bán của Xbox One, chỉ tiết lộ sản phẩm sẽ được phát hành trên toàn cầu vào cuối năm nay).

ps4 vs x1.jpg
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuxeng
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá bán của Xbox One = giá bán của Xbox 360 + 200 $$... hê hê
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Xbox 360 mình còn chưa đc chơi nữa 😔 giờ tới Xbox One luôn rồi
Ngày càng đỉnh. PS3 nhìn đã mờ mắt lun. PS4 & Xb chắc bỏ cơm chơi game lun😃

Sent from my The New Dép 2 ®
Hàng khủng. Game chuyên nghiệp thì vẫn phải dùng máy chơi game console
@shadow_sky Không thể kỹ hơn được, còn nếu muốn biết tại sao, xin mời cập nhật kiến thức dùm cái !
@ttailenguyen Đĩa Blueray cũng có lâu rùi mà bây h vẫn chưa hack đc, hi vọng sau này có thể chơi trên Hdd như PS3 bi h
@langtuhoakimtuoc PC nhiều cái cấu hình khủng hơn cả console,nhưng cái là game trên console được tối ưu hoá tốt hơn,và game trên PC chỉ là bản port nên mới ko muợt.NHư trên ios với android ấy.
@exciterc console mạnh là do game tối ưu hoá nhiều.Chứ pc là có khả năng đồ hoạ cao hơn cốnle nhiều nhé
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình đi trước thời đại

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
exchangeu
TÍCH CỰC
11 năm
@nonamed Chỗ nào đi trước thời đại vậy bác 🤔
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@exchangeu Ý mình là cấu hình này mấy năm sau vẫn ngon
hix . lại sắp tốn tiền rước em này về nhà rồi 😔
nhìn One có vẻ nhỉnh hơn nhỉ 😁
@kay1407 kém hơn ở 1 số điểm so vs cấu hình đó, vd như ram: từ GDDR 3 lên GDDR5 là cả 1 vấn dddaaasy, bandwith nó hơn ít cũng 1,5-2 lần đó
GPU thì chưa rõ nữa nên chưa sdduowwcj, mốt số các cổng giao tiếp!
@anonymousk RAM nào sử dụng GDDR đấy hở bạn? Bạn có hiều được cái GDDR nó khác với DDR không? Câu trước đá câu sau chan chát: GPU chưa biết mà biết Xbox dùng GDDR3 =))
@lainhatduy Khác là sao vậy anh, em không hiểu lắm về 2 cái này.
Xem xong đêm qua cảm giác thấy bất ngờ, thích thú nhưng lại k phải ở cấu hình hay thiết kế mà lại là cái tên. Quả thực MS cho đoán chán chê rồi làm cái tên xbox one thì có thánh cũng chịu. CÁi tên có lẽ sẽ ám chỉ thế hệ mấy xbox đầu tiên vượt quá khuôn khổ 1 cỗ máy chơi truyền thống chăng ???
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiện tại vẫn chơi bóng đá bằng ps2
@tranduyhai bác này y chang mình. xưa tới giờ có bít PS là cái gì đâu. toàn chiến game trên PC,tablet,phone... bữa lôi thử cái PS2 về. chơi cũng phê. ps4 ngon ngon phải mần 1 cái mới đc
cái AV thằng Xbox có thể xuất ra 4K dc mà thằng Sony ko thấy ghi =)) vl..
@Grunkatz Xem bảng dưới đi
Nhiều bác khoái so sánh console và pc quá, sao k so luôn game đt hay máy tính bảng lun kìa. Nên nhớ cái gì cũng tạo ra theo mục đích riêng của nó.
Có game nào mà khựa là quân địch ko mấy bác. Em xả streess cái. 😃
Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
@hieuphan06071985 có BF4 nè, tháng 6 này có multiplayer footage rồi 😃

@hieuphan06071985 ban dung y toi do :d
@Eazy Cảm ơn bạn. 😃
@hieuphan06071985 igi 2 covert strike
Có thằng bạn thân nó fan PS, nó đang xài PS3. Khi nào PS4 ra bảo nó mua, còn mình làm Xbox One. Vậy là dc chơi cả 2 hệ, 2 thằng trao đổi nhau là ok, hehe
máy ko fải là vấn đề. cái vấn đề là đĩa game kìa... mua vài cái đĩa là = luôn cái máy...
chờ Xbox one ra rùi mua Xbox 360 là được! hahaha... 😁
climax
TÍCH CỰC
11 năm
Mình PS4 nhỉnh hơn, SONY đang dấu hàng đến phút cuối đấy, nếu ko "lật" được XBOX thì hơi thất vọng ...
Quá ngon quá đẹp như ko co thời gian
Ko bít microshop có ém hàng hay ko chứ nhìn đồ hoạ chẳng tương xứng với nextgen.nhất là cái ghost.hy vọng em ps4 nhiều hơn.đồ hoạ đỉnh của đỉnh thê mới là nextgen chứ
o_obibi
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ chạy theo công nghệ thế này thì "đạn dược" nào cho đủ, thôi thì cứ dụ mấy đứa em đứa cháu ráng ngoan ngoan học giỏi, ba mẹ mua cho chúng nó thì mình lại được nhờ, từ trước giờ toàn đi chơi ké, lại còn được tiếng là biết chăm nom các em, tụi nhỏ chơi nhanh chán thì mình chơi phụ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019