So sánh chất lượng hiển thị của iPhone 5 với iPhone 4 và Galaxy S3

Didu
3/10/2012 8:56Phản hồi: 507
507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có thể khẳng định amoled của samsung là 1 trong những màn hình xấu tệ hại nhất lịch sử smartphone, màu thì hiện thị sai lệch, chữ thì rỗ như tổ ong, nhìn vào thì chói, đọc sách màn hình này thì chả sớm thì muộn là đeo kính, mang tiếng độ phân giải cao, ppi cao hơn so với những màn hình khác nhưng độ mịn, sắc nét, rõ của chữ thua xa màn hình LCD, mong ae góp ý kiến :mad:
kid1412.bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhcongthanh Woa, avartar chuẩn nhỉ? chuẩn bị có gạch xây nhà nha bác ...
Đã so sánh thì so hết các dòng máy để có cái nhìn khách quan nhất. qua đó thấy rằng Lumina 920 hiện là điện thoại tốt nhất trên thế giới chứ ko phải Iphone 5. Nhưng vì Iphone đc nhiều người thích nên giá nó quá cao so với giá trị thật của nó. Chúc các Ifan ngày càng bị hút máu nhiều hahaha.
Màn hình s3 Xấu hoắc, công nghệ rẻ tiền hơn cả trên s2. Không thể so vớ LG, Sony, Htc, Apple đc... Tiếc là samfam cứ tung hô. Người ta đưa ra bằng chứng khoa học thì ngồi cãi cùi.

S3 ngon về cấu hình, os đc hỗ trợ tốt bởi xda, sS cập nhật os nhanh... Đó là mmấy tốt.
@cuhiep vậy việc gì phải mang S3 ra so
biết kiểu gì nó chả thua
so với mấy con HKphone có phải càng thắng ko
các mod pr apple kinh quá
ko biết có đc nhiều $ ko
nhưng mất đi hình ảnh tinhte.vn xưa rồi
chả phải tự nhiên mọi người gọi là i-tinhte
hoatieuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chanhthi Chắc được ăn xiền rồi...

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Dannyboy
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep OLED :
Ưu điểm : màu đen tuyệt đối , độ tương phản vô cực , góc nhìn rộng , tiết kiệm năng lượng, nóng, ma trận Pentile làm giảm độ mịn
Khuyết điểm : chưa được calibrated nên lệch màu nhiều so với chuẩn sRGB, màu trắng tồi

LCD True IPS :
Ưu điểm , Color Gamut 109%, màu trắng tốt , độ phân giải cao
Khuyết điểm , tốn điện, màu đen tồi so với OLED , góc nhìn hẹp hơn

Ít nhất còn phán cho công bằng chứ kiểu như thế kia thì đủ biết cái Tinhte này đi về đâu, để xem bài này có bị xóa nữa không =))
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Bác Hiệp nói rất chuẩn ko cần phải chỉnh...Dân công nghệ mà ko biết về mấy cái này rồi còn tung hô đủ thứ về S3 thì chịu nhé...
Quên mấy cái Lumia 920 đi CÁC bạn. Chưa đến lúc...
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone 5 đỉnh nhờ

Đang dùng xpreria S mua có hơn 7 củ mà đặt cạnh iphone 5 mua 27củ của ông anh mà XS của mình trả kém cạnh gì, sử dụng các thể loại để xem 27củ hơn 7củ của mình thế nào mà 7củ vẫn trả kém cạnh gì.

ôi cứ ngồi so sánh công nghệ lọ công nghệ trai làm gì... chốt lại cứ lấy $ mà so sánh xem loại nhiều $ có hơn ít $ ở sử dụng không mới thực tế

pac nào iphone 5 pro trả lời giúp em : iphone 5 hơn 20củ làm được những gì, android 5củ làm được những gì

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Haha cải nhau dzui thế...hẹn ra cafe tinh tế cải cho dzui 😁...Các bác cải nhau ở đây chẳng có kết quả đâu, mà làm cho topic bị loãn nữa...thiệt là
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
Chán nhiều bạn, công nghệ thì hiểu lệch lạc, nói thì không biết suy nghĩ, bị chửi thì cắn loạn lên theo bầy đàn.
OLED là công nghệ rất mới, đang trong quá trình phát triển. Ưu điểm của OLED là màu chính xác, tiếp kiệm điện, phản ứng nhanh hơn so với LCD. Tuy nhiên, tuổi đời OLED còn ít chưa đạt đến độ chính. Còn LCD thì 1997 -> giờ mới đạt độ chín. OLED thì 2006 -> nay cũng đã có bước phát triển nhanh tuyệt vời.

OLED được dự đoán là sẽ đạt độ chuẩn màu ~ CRT. Còn LCD thì còn thua CRT rất xa về độ phủ màu. 10 bit màu của LCD không bao giờ bằng được 12 bit màu của OLED và 16 bit màu của CRT.

Mấy cái chống chói, độ sáng thì tùy mấy hãng thiết kế tấm kính chứ chả liên quan công nghệ màn hình.
@my7lumia920 Uh, bit đây là con ch.. Nên từ đây miễn bàn, gặp đâu chặt đó, thằng bựa ch..
@my7lumia920 Đã nói, tui là ng ko bao giờ nghĩ đến cục xương, chỉ có ch.. Thích lấy xương ra làm mồi với nhau, tự gặm đi, ngoan nha, tinhte toàn ng ko ah,nếu hiếu thảo đem về cho ba mẹ dòng họ cùng loài ăn nhé
Màn con s3 rỗ chằng rỗ xiên, lumia 920 nghe nói thế nhưng cứ phải sờ tận tay thì mới biết được các bạn trẻ ạ. Tội nghiệp anh Hiệp cứ phải giải thích mãi.

Oled theo lý thuyết thì đẹp hơn lcd, nhưng lcd đang ở đỉnh cao còn oled mới chập chững bước vào thị trường. Nên các bạn cũng đừng kỳ vọng quá nhiều vào oled, nó là dành cho tương lai còn hiện tại lcd vẫn đẹp hơn.
hoatieuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông Didu này chắc được ăn 1 quả táo rồi...dìm hàng s3 quá...

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
lehn85
TÍCH CỰC
12 năm
Gạch đá bay loạn xạ 😆
Dù sao thì ở nơi đây (..), iPhone vẫn thắng
wow1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn hình to dể thao tác là điểm mạnh nhất của S3.
Những cái còn lại thì không có gì đáng nói ngoại trừ cái kiểu dáng, TV và monitor của SS nhìn rất sang trọng và chất lượng
Dạ vâng vẩn là như vậy ạ......cuộc đọ sức giữ hai đối thủ có nhìu duyên nợ.....và vẩn là như vậy ạ,chẳng có jì thay đổi....kũng chẳng có jì ngẠc nhiên khi mà Apple lại thắng....
Em mặc kệ là thằng "Cha Già" Apple nó cóa Như thế nào đi nữa.....tốt chừng nào đi nữa.......đẳng cấp thế nào đi nữa.....thì trong mắt em nó kũng chỉ là một Miếng rẻ thôi.=))~
P/s :chẳng pít làn jì khi nhìn thấy nó "Lăng C" em S3 yêu Dấu kủa mình......chỉ pít thầm chúc trong tương lai ss sẽ có sản phẩm hoàn thiện hơn Apple gấp 1xxxxxxxxx lần.
Hy vọng nó sẽ là s4."Anh SamSung ơi em Ủng Hộ Anh" đừng để thằng "Cha Già" đó ngông cuồng như thế nhé!.....
@andysport Ừm thì s3 xấu.....kòn 4s thì đẹp quá cơ đẹp lắm ý.
Smatrphone đang có su hướng màn hình lớn,kòn Apple thì lại đi ngược thời đại....3.5" cho 4s của bác hôk bằng một kéi góc nhỏ màn hình s3 khi mừk s3 màn hình 4,8" đang và rất đk người dùng ưa thíc.....
@phuongkute08 Xu hướng là chuyện ng ta. Tui thấy ip lướt web ok,đủ lớn so với tui,màn hình mịn ko như bị mặt móc như s3 , ko có bị mù mà cần màn lớn, cũng ko nhu cầu coi fim xxx trên đt, cũng ko rảnh mở fim coi suốt trên cái đt 4" hay 5" gì đó nhe
@andysport Thì thế lại với pão một mình nhà bác một kiểu......
IPHONE 4s lướt wed nhanh hơn so với IP4 thoy nhé!....
800Mhz ram 512 đừng đem ra so với S3 nhé!......đang kòn gà lắm so với s3 1,4Ghz ram 1Gb...
Mừk em théy hình như pác dùng kéi Ip4 đóa chỉ để nghe nhạc và đọc báo thì phẻi........chắc thêm một vai trò nữa là đem đi khoe khoang.....em théy những lời bác nói thì kũng chỉ là gà công nghệ thoy....mừk những người như bác thì chỉ quan tân đến thương hiệu....mừk chẳng pít trên thị trường đang có rất nhìu sản phẩm vượt trội hơn nhìu mừk giá kã lại phẻ chăng hơn....
Màn hình s3 sao bác?....nó pị làm sao àk?....nó chỉ thua Iphone 5 thoy nhé!....kòn 4s kủa pác hít khói nhé!......
Bác đừng nhìn về một so sánh mừk rám đánh giá sản phẩn......tốt hAy hôk.......
Nếu mún pít tạo một topic hỏi ý kiến ae dùng s3 và 4s
@phuongkute08 Suy bụng ta ra bụng ng ah?? 1 cái đt mà khoe gì?? Xài là phải bit này nọ mới dc xài ah? Tui có khen nó lướt nhanh hơn ip4 ah? Có xài ip vô tinhte chưa?? Tui đang cm bằng 4s đấy, đủ đáp ứng những gì cho tui là ok, 4s hơn thua gì với s3?? Bạn bè tui nhiu ng xài s3 tui bit nó thế nào mà, ko cần ông pr hay khen s3 trước mặt tui đâu, ngớ ngẩn lắm
tôi dám chắc chắn 1 điều ip2 ko bao h bằng con ịp5.....................
Chiêu PR rẻ tiền
tóm lại do khách hàng cảm nhận cả thôi 😁
ss tab 10.1 dùng màng hình PLS công nghệ mới của SS, bác nào thấy màng hình PLS 120hz chưa được đánh giá là ngon nhất hiện nay đấy. Asus cũng có 1 con màn 144hz.
@kkzbanana bác có thể nói sơ qua về công nghệ đó xem
@dainguyensd PLS được ss phát triển trên nền tản IPS, nhưng nó có nhiều điểm vượt trọi, như gốc nhìn rộng hơn, sáng hơn, tốc độ làm tươi tốt hơn, tốt hơn cho chiếu film and gaming, cái quang trọng nhất là nó rẻ hơn IPS 😁
SS đang có con màn này rất đẹp
J4f
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn bảo Nokia Lumia tốt thì đúng rồi, Nokia sắp bán trụ sở chính kìa, các bạn vào ủng hộ đi. Topic đang nói về S3, ip4, ip5, ipad 2012 mà toàn đem mấy cái ngoài lề nói, lạc đề quá.
Đọc xong hiểu ko nỗi luôn....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019