So sánh chất lượng hiển thị của iPhone 5 với iPhone 4 và Galaxy S3

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Didu, 3/10/12.

1. kingofdaydreaming

kingofdaydreaming Thành viên

Bài này đọc nghe khá chủ quan đó. Quan trọng là trãi nghiệm và cảm nhận riêng của từng người nữa.. Cá nhân mình thì thích công nghệ AMOLED và ủng hộ nó tới cùng, nội vụ độ tương phản cao và góc nhìn rộng của nó là ăn đứt mấy loại màn hình khác rồi..

2. 8800 Carbon Arte

8800 Carbon Arte Thành viên

Nói cứ nhủ đấm vào mặt người dùng. Bán ra giá trên trời, quảng cáo ầm ầm rồi lại bảo "không có thời gian để chỉnh" =)) Ối, chỉ có thể là Sam sung, giống vụ "Tri ân khách hàng" hôm qua quá =))

Hungdunghcmc thích nội dung này.
  3. AudioSlave2020

AudioSlave2020 Thành viên

of course, it is...lol

4. hsdhnh

hsdhnh Thành viên

Bác Hùng lượm được NOTE II chưa ? Bữa nghe theo Bác hú ra 4h là banh xác rồi. Hên là chưa có xiềng :D

5. trunghieu112

trunghieu112 Thành viên

chưa bao giờ thích màn hình của SS. nhưng vẫn xài s3 vì nó tốt

6. Hungdunghcmc

Hungdunghcmc Thành viên

Chiều nay test bản Note 2 xách tay, cũng made in VN luôn. Nhìn chung đang oải vũ KM của SS, tuy nhiên dung lượng pin đáng gờm của em này thu hút quá, vì làm việc và giải trí trên Mobile khá nhiều, hic! để xem thực tế rồi tính, giá là 14.5 tr . Sang tuần chắc rẻ hơn nữa. hi!

7. lucas_mufc

lucas_mufc Thành viên

Anh em Nokia's fan cứ bình tình. Đợi Lumia 920 bán ra sẽ có bài so sánh ngay mà. Năm ngoái Displaymate so sánh khả năng hiển thị ngoài trời Lumia 900 cũng bá đạo mà :D.

8. vanvuongteach

vanvuongteach Thành viên

màn hình giống ipad 2012 thôi, có cái gì đâu mà (ai chả biết nó hơn ip4 vì ip4 chả đẹp đẽ gì) >>>có gì mới ở topic này?

9. AudioSlave2020

AudioSlave2020 Thành viên

bác nói chuyện với thể loại đấy làm gì, mình ở Mỹ mà còn chưa từng thấy mặt mũi con Note2 ở các tiệm phones nó ra sao, mà nó đã nói là đang bán ở Mỹ với giá 299$+contract rồi....nếu 0 muốn rước bực mình vào thì ignore nó đi là tốt nhất, mình thấy comment của nó là lơ đi như 0 nhìn thấy vậy, chỉ vì thấy mấy bác quote comment của nó nên mình mới nói thôi...

10. forever12800

forever12800 Thành viên

Chừng nào em nó ra rồi bác hãy nói tới. Còn bây giờ thi ai có truoc thì bác nói trước đi. Đừng phán gì hết bác nhé. N8 cũng từng có lần như vậy rồi đấy. Bây giờ thì chưa nhận xét được j bác ah.

ngaythu6-lamuor thích nội dung này.
  11. mrlongtt

mrlongtt Thành viên

so sánh làm gì win phone và ios >.>

12. td123

td123 Thành viên

Nokia có khả năng tuỳ chỉnh dải màu cực hoàn hảo ai cũng biết rồi. Khi muốn Pr làm sao mà cũng chả dại gì mang một con hơn toàn diện về mọi mặt ra so sánh cả. Đó là điều hiển nhiên của cuộc sống rồi !
    http://www.tinhte.vn/threads/1509758/page-82#post-23904228

13. silent68888

silent68888 Thành viên

sao có bạn lại chê là tin này có lâu rồi? vậy thì ai đúng đây?

14. Le2000

Le2000 Thành viên

Mang cái bài này ra để lấp liếm cho những phốt vừa rồi của iPhone 5 à???
    Độ chính xác màu cao để làm gì??? Để làm xử lý đồ họa chuyên nghiệp ngay trên iPhone 5 à???
    À quên nữa sao thằng DisplayMate không test cùng 920 nhỉ???
    Hay sợ 920 nó đá iPhone 5 tung đít luôn về hình ảnh hiển thị???
    Dù là ifan đang xài cả đt lẫn laptop của nó nhưng thấy Tinh Tế với heaveniphone chả khác Apple là mấy.
    Cái gì tốt thì đăng bài rất nhanh và hô hào khen ngợi kinh lắm, cái gì mà xấu là im ỉm che đậy ngay.

walkmanutdandaicadt thích nội dung này.
  15. vipcasper

vipcasper Thành viên

Ở nước ngoài thì mình cũng không nói làm gì. Như Singapore bạn cần 1k con iPhone 5? Nói mình mình giao hàng trong 48 tiếng từ khi nhận đủ tiền. Giá thấp hơn giá niêm yết 10%.

VN thì sao? Bạn nhìn giá ngoài shop VN đi roài nói. Nói thế bạn hiểu rồi phải không?

Vụ "tri ân khách hàng" bạn có mặt không? Hay đi khóc mướn?

16. numita

numita Thành viên

Đùa, giọng văn như phân tích 2 mớ rau, lá cải thế mà cũng đọc đc :|

tumay79 thích nội dung này.
  17. dinhlap87

dinhlap87 Thành viên

dù bất kể trong phép so sánh nào với bất kể smatphone nào với ip
    hầu như các nhà đánh giá luôn hơi ưu tiên ip 1 chút.
    vì đơn giản ip nó gần như là chuẩn mực chung rồi.
    mình thì không thấy cái màn hình em ip ngon hơn ở chút nào.ngoại trừ màu nó trung thực hơn và sáng hơn
    chứ nếu xem phim và xem ảnh chắc chắn samsung ngon hơn quá nhiều ip

18. daikute900

daikute900 Thành viên

Nokia 920 chưa ra mắt mà,chưa trãi nghiệm thì làm sao có độ so sánh chính xác dc chứ,cứ từ từ sẽ có so sánh thuj:D

19. hsdhnh

hsdhnh Thành viên

Hôm qua có lạng qua mấy siêu thị điện máy nhưng chưa có trừng bày NOTE II. Cầm, cảm nhận và check thử mà chưa được. :oops:

Con này hiệu năng và giải trí thấy đánh giá tốt quá trời. :rolleyes:

20. Oxi

Oxi Thành viên

Tuỳ cảm nhận mỗi người, thích gì thì chọn!