So sánh chất lượng hiển thị của iPhone 5 với iPhone 4 và Galaxy S3

Didu
3/10/2012 8:56Phản hồi: 507
507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gia_Hưng
TÍCH CỰC
12 năm
" Theo thông tin thống kê của bộ phận thị trường nhà Táo đã thu thập dữ liệu thói quen sử dụng iphone của toàn bộ khách hàng trên toàn cầu, đối với siêu phẩm iphone 5 của mình mới được bán ra về thói quen sử dụng của khách hàng con số thu được thật ấn tượng 95% khách hàng nam giới sử dụng iphone 5 để làm công cụ cho màn dạo đầu và tạo cực khoái cho bạn tình, 98% khách hàng nữ giới sử dụng iphone 5 làm vật dụng tự sướng , 97% cho cả 2 đối tượng khách hàng sử dụng iphone 5 để tìm điểm G, 85% khách hàng là đồng tính sử dụng iphone 5 làm công cụ kích thích cho cuộc vui của mình.

Khảo sát và phỏng vấn qua 1 lượng lớn khách hàng trên toàn cầu đối với các quốc gia khác nhau thì nhận được điểm chung là : sở dĩ khách hàng cảm thấy sự tiện lợi của iphone 5 và đã khai thác sự tiện lợi đấy cho cuộc sống gối chăn vì iphone 5 sở hữu 1 kích thước , hình dáng và độ sắc nét của màn hình, công nghệ camera tiên tiến có thể được cho là chuẩn mực cho chuyện ấy là máy được bo tròn 4 góc, dài mà lại không quá to , mọi chi tiết quanh máy đạt đến độ sắc sảo vì vậy rất an toàn và thuận tiện cho việc đưa vào " cô bé", hơn nữa màn hình sắc nét và camera tiên tiến là 1 thế mạnh hữu hiệu cho việc tạo khoái cảm và chụp lại hình ảnh khi phát hiện điểm G giúp cho bạn tình được thuận tiện và chính xác cho những lần sau.

Và toàn bộ khách hàng đều trả lời rằng họ đều cảm thấy hài lòng khi lựa chọn iphone 5, số chi phí cho việc mua các công cụ phục vụ cho chuyện ấy đã giảm đi đáng kể và họ không phải bận tâm lựa chọn nhiều khi sử dụng công cụ phụ trợ khi quan hệ mà chỉ cần iphone 5 đã là quá đủ cho sự mãn nguyện lên đỉnh.

Qua cuộc khảo sát thói quen này, chúng tôi cảm thấy vượt cả mong đợi của sự thành công của 1 sản phẩm mới, tương lai cho iphone kế tiếp chúng tôi vẫn theo và sẽ giữ lại chuẩn mực này, nếu có thay đổi thì kích thước sẽ chỉ dài hơn để tạo sự thuận tiện tuyệt đối cho khách hàng các bạn "

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
No 1 cứ thế mà tiến thôi.sự khác biệt giữa 2 đối thủ là đây
findandkill
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng may chỉ là cái đt thoại và giá mỗi cái đt chỉ giao động từ 10tr cho tới 30tr max! Vậy không hiểu các bố cãi nhau bênh vực để làm cái gì?

Có thấy ai cãi nhau về Ferrari vs Lamboghini bao giờ đâu?v.v

Mỗi hãng mỗi thiết kế, mỗi giá trị về sự phát triển. Và các nhà phát triển về công ghệ đã được trả tiền khi bán đi quyền sở hữu đó. Chẳng ai làm công không và không ai muốn sản phẩm trí tuệ của mình bị xài chùa bao giờ. VN thì khác àh! Càng free càng tốt, không free thì ....., patch v.v. Một ca sỹ sẽ không thể ra album thương mại nếu không mua bản quyền xuất bản bài hát đó (bởi vậy mới có chuyện VN hay đạo nhạc hay bị phạt khi bị nhạc sỹ kiện khi không trả tiền bản quyền là vậy). Nên việc Apple kiện Sam khi xâm phạm bản quyền là hợp pháp vì Sam đã ăn cắp tài sản trí tuệ và kinh doanh sanh lợi nhuận cho bản thân (Không phải cho các bố và cũng không share xu nào cho VN - thế nên đừng bên nhốn nháo nữa). Ở các nước phát triển là thế!

Nếu anh phát minh, sáng tác, thiết kế hay tạo ra 1 cái gì đó có giá trị, cứ đăng ký bản quyền và luật pháp sẽ bảo vệ cái đó cho bạn. Nếu ai không xin phép và trả 1 khoản tiền thương lượng để sản xuất, khinh doanh mà không được sự cho phép thì bạn cứ kiện nó! That's all.

Thế nên chuyện Apple hay Samsung là chuyện của họ, bạn sẽ vẫn cứ phải tự móc tiền túi ra mà mua. Chứ đếch thàng nào tài trợ cho các bố để trải nghiệm đâu mà cãi nhau suốt mỗi khi tinh te.vn ra 1 topic để cho các bố tham khảo để học hỏi, để biết VN đang đứng đâu trong cái thế giới Hi-Tech? Và các bố như Ếch ngồi đáy giếng! Ộp ộp ộp ở mọi Topic!

Hey, iDiots
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là 1 số thành phần anti bầy đàn kiểu gì cũng ném đá đc,
mấy bố cứ như thánh tướng ngồi nhà x..bàn chuyện thế giới.

Xl chứ đây phía trung lập chứ chả phải fan thằng nào. 2 tay 2 súng 1 vừa ios vừa android nên ko bênh bên nào, mà chỉ nhìn thực tế sao nói vậy.

nhưng mình công nhận 1 số thành phần antifan vô cùng hổ báo và thành phần khác thì theo bầy đàn.

p/s: đang tiếp gạch các bác
haopro
TÍCH CỰC
12 năm
dìm hàng nữa rồi, sao ko lấy những model mới nhất ra, lấy cái dt ra cách đây 6 tháng so với cái mới ra... ko công bằng, ịp vơi 1note 2 kìa
blueSnake
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nội dung gốc được tạo ra bởi một thiết bị nào đó và màu sắc của nội dung do thiết bị đó tạo ra là phụ thuộc cái chuẩn gamut mà thiết bị đó áp dụng.
Như vậy, nếu phim, ảnh tạo ra bởi iphone 5 thì màu sắc sẽ gần đạt với chuẩn thông dụng nhất là sRGB. Và phim ảnh do S3 tạo ra thì có màu vượt chuẩn sRGB. Khi ta bắn hình ảnh, phim của iphone sang S3 thì màu sắc vẫn trung thực như khi tạo ra trên iphone vì gamut của iphone lọt thỏm trong gamut của S3. Nhưng khi bắn phim ảnh tạo bởi S3 sang iphone thì màu sắc sẽ bị biến đổi do gamut của iphone không đủ màu để diễn đạt đầy đủ nội dụng phim, ảnh do S3 tạo ra (ở đây là co rút lại cho vừa chuẩn sRGB)? HỔng bít hiểu vậy đúng không ta? Nếu đúng thì gamut lớn hơn vẫn tốt hơn chứ?
trex
TÍCH CỰC
12 năm
ongkute08 - Hôm qua lúc 21:53

andysport said: ↑

Xu hướng là chuyện ng ta. Tui thấy ip lướt web ok,đủ lớn so với tui,màn hình mịn ko như bị mặt móc như s3 , ko có bị mù mà cần màn lớn, cũng ko nhu cầu coi fim xxx trên đt, cũng ko rảnh mở fim coi suốt trên cái đt 4" hay 5" gì đó nhe

Thì thế lại với pão một mình nhà bác một kiểu...... IPHONE 4s lướt wed nhanh hơn so với IP4 thoy nhé!.... 800Mhz ram 512 đừng đem ra so với S3 nhé!......đang kòn gà lắm so với s3 1,4Ghz ram 1Gb... Mừk em théy hình như pác dùng kéi Ip4 đóa chỉ để nghe nhạc và đọc báo thì phẻi........chắc thêm một vai trò nữa là đem đi khoe khoang.....em théy những lời bác nói thì kũng chỉ là gà công nghệ thoy....mừk những người như bác thì chỉ quan tân đến thương hiệu....mừk chẳng pít trên thị trường đang có rất nhìu sản phẩm vượt trội hơn nhìu mừk giá kã lại phẻ chăng hơn.... Màn hình s3 sao bác?....nó pị làm sao àk?....nó chỉ thua Iphone 5 thoy nhé!....kòn 4s kủa pác hít khói nhé!...... Bác đừng nhìn về một so sánh mừk rám đánh giá sản phẩn......tốt hAy hôk....... Nếu mún pít tạo một topic hỏi ý kiến ae dùng s3 và 4s

Tự ti thế bạn trẻ ai dùng iphone khoe làm gì . Ip đáng đc mọi ng khoe đáng khoe . Nó quả rất đẹp s3 đứng cạnh nó ng ta càng nghĩ ss giống cái lót giày hơn là cái dtdd
Fan cuong bao gio cung ngu va nguy hiem, ke ca android lan ios deu co thanh phan nay

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn
Màn hình Galaxy S3 thì xấu kinh hồn mà bọn marketing của Sam Sung ViNa cứ clone nick vào tung hê để lừa người mới.

Màn hình Lumina 900 thì xấu kinh hơn cả Glxy S3, còn Lumina 920 chưa ra đời mà bọn thiểu năng cứ đem vô so sánh, dân 'công nghệ' thiệt là hài hước 😁

Bên PhoneArena họ đã review màn hình, bản dịch tiếng Việt bên Genk http://genk.vn/c187n20121007084313471/su-khac-biet-giua-man-hinh-iphone-5-galaxy-s-iii-htc-one-x-va-lumia-900.chn
@mayhabuoi! Ban này nói chuẩn ,lumia 920 chưa ra mà tụi nó cứ tung hô,ra rồi coi thua ip5 thi nhục cỡ nảo
Chưa d cầm trên tay mà cứ tung hô,nó chỉ là 1 cai đt thích thì mua lúc nào ko dc,mua xong về ít ứng dụng rồi than.
muafiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần nào mà có so sánh Táo vs bất cứ hãng nào thì : Táo phải là good, good, very good =) . Nói chung là chỉ có lép vế nếu so vs Táo 😃
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thì yêu nhất cái màn hình, đẹp khỏi bàn, suốt ngày ngồi nhìn mà cứ như tự kỉ ấy 😆 \m/
Thôi thì đàk zậy ! Giờ các bác chê lụm mía 920 thì cứ chê, khi nó ra thị trườg thì ai tinh mắt sẽ thấy sự lợi hại of 920 em kg phán bừa, néu khôg đúg như nhữg ai khen nó thj cùg lắm cũg ngag bằg ip5, topic này nói ip5,4, 4s thì các bác đừg lôi trẻ còn trog bụg mẹ ra chê, để ẻm ra đời thì khen chê gj thì em chấp nhận. Còn hơn chửi chug để rồi dík đá.
@Gokik qua tới đây rồi hả nhóc,lumia 920 có ra thì chú em có tiền mua đâu mà khen,mua đc cai android duoi 3 chai chưa.ko cai nhau nua nhe nhoc
@hotboy115 bác wá khen, em kg thjk cảj làm gj, tôj mua gj thj mua chứ, sau này mua dc thj mua, em hay doj quyet djh luc chót lắm thấy toj có dụg chạm gj đâu mà cũg xen vào, i like thj like, kg like thj thoj ! Thấy bác đở chửi tục tuj cũg thấy ok. Kg cải nữa, nhườg cho ip5 của pác tug hoàk nơi đây nhưng đừg lôi lu920 vào. Nếu có tiền mua lu920 chừng nào mua xog nhớ cho nxét. :p
Mình là ifan nhưng cũng rất thích Note ll 😁
cứ dìm hàng lên dìm hàng xuống ... mong có bài so sánh giữa ip5 vs lumia 920
Ip5 đẹp hơn nhìn trung thực chứ k lờ loẹt ảo ảo ^.^
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
Thực sự thì cái nào cũng tốt. Cái nào cũg đáng giá cả. Và đừng có cuồng cái nào hết. Như bạn andysport thì mình potay. Bạn tốt nhất hãy có cái nhìn khách quan 1 chút. Tất nhiên bạn cầm iPhone sẽ chẳng thể nào nghĩ xấu cho cái phone của mình. But anyway, cái gì cũng có hơn thua. iPhone 5 có đối trọng là Galaxy S3. Bạn có đồng ý với mình không? Vấn đề ai thấy phù hợp cái nào thì mua cái đó.
@vipcasper Thật sự mình ko rảnh cuồng táo hay gì cả, nhưng nhìu đứa nó nâng bốc cái s3 quá nên chê cho vui,thích nói s3 đẹp tui chê nó xấu cho tức chơi vậy đó, chỉ có sfan hay nhận viên của ss mới quan trọng hoá vấn đề keke
vipcasper
TÍCH CỰC
12 năm
@andysport Mình góp ý nhỏ với bạn thế này. Cãi nhau thế bạn được lợi lộc gì không? Mình cũng chả còn sức cãi nhau. Thôi mình lượn. Mấy thread thế này mình tránh. Mấy bạn dư sức, thừa thời gian thì cứ cãi nhau. Mình đi kiếm tài liệu đọc cho đỡ tốn time.
@vipcasper Uh vậy đi
Em xin đợi đến khj có bàj đák gjá lu920 xem xem ip5 thắng hay ngược lạj rồi xem ifan nój gì
Có 1 điều hiển nhiên, IP5 dài hơn IP4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019