So sánh chi tiết Pantech A870: "chính hãng" vs "xách tay"

TDNC
5/3/2014 4:33Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hì 1 trong mấy con đt mình ưng ý nhất thiết kế đẹp, màn hình đẹp, mượt mà, chạy rất mát, pin trâu ( pin 2k1 nhưng on screen tầm 5-6 tiếng mấy ai đc như em ý ), phải tội cái camera củ chuối ra thì tuyệt vời
boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dại gì mà mua chính hãng với cái giá đắt hơn 2tr đồng ( xấp xỉ 30% ) 😁
chuoic
TÍCH CỰC
10 năm
Phải review phần mềm tin nhắn, cuộc gọi nữa:rolleyes:
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái hộp hành chính hãng của bác bị làm sao, 1 bên cạnh ghi là A870K, lúc sau quay sang cạnh đối diện thì lại ghi là A870S 😆
dn9116
TÍCH CỰC
10 năm
@phuongbkhn chưa kể máy đen mà pk trắng nữa bác, hơi lạ :S
@phuongbkhn Có ghi ở #1 là đây mới là bản test nội bộ mà 😃
Có viền vàng ko nhỉ
smartv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có một điểm nữa là hàng CH có sắc phụ kiện không giống mầu máy (chừ mầu trắng).
đọc thấy nhiều đại gia kì thị máy XT nhỉ. Cuộc đời mình xài nhiều đt rồi trừ mấy cái Stupid phone ra thì chưa xài cái chính hãng nào và cũng chưa đi sửa đt lần nào @@. Mua XT thì phải ngồi test cho kỹ ai cấm test đâu và đừng ham rẻ mua 1 cái đt 5-10tr mà bỏ ra 1-2 tiếng ngồi test cũng kô thì bó tay rồi. Hàng chính hãng mua mà không test thì vẫn gặp sp lỗi như thường thôi
@westlifeplaywar Quan trọng là ko phải ai cũng biết Tét ! Và Tét như thế nào 😃 mình là dân chơi mấy cái loại này cũng 5-7 năm, NHƯNG NÓI THẬT CHẢ BIẾT CỤC PIN A870 XỊN CHUẨN VÀ HÀNG FAKE NÓ KHÁC NHAU NHƯ THẾ NÀO 😔 ùh thì đến Shop mua xt cứ cầm cầm, ngắm nghía thấy nó THẬT THẬT thì mua thôi, tất cả đều phụ thuộc vào LƯƠNG TÂM của shop nhưng thời buổi hiện tại LƯƠNG TÂM sao bằng LƯƠNG THÁNG ? 😃 nói thật hiện tai mua mấy máy XT Hàn DỄ BỊ LỪA NHẤT LÀ SẠC, CÁP, TAI NGHE, PIN VÀ CÁI SEAL 😃

Hay lúc đi mua máy xt mượn con Cty mang theo so sánh ? Hay đọc bài trên mạng, xem ảnh trên mạng

Thế nên đồ cty lúc nào cũng yên tâm hơn khoảng này là điều ko thể bàn cải (đương nhiên ko có j là tuyệt đối 100%)
Viền mỏng thật ấn tượng!
Đã xài qua, và đã tiễn, đẹp, nhìn hay, nhưng NGỐN PIN, mấy cái bàn phím gõ Telex chán bỏ mịa !!! Ấn nhanh quá cũng uot, có những App ko xài đc Telex....cài bộ gõ đc thì lag, gõ ko chuẩn, bộ chuẩn dc tý thì kén.....😔
hidarling
TÍCH CỰC
10 năm
@noobnhat 😁
vậy là sẽ mua máy XT và chạy ROM máy CH => Ok 😁
Đọc hết cmt thấy mọi người bảo thực ra giá chỉ chênh nhau 1tr thôi. Với cái giá chỉ chênh nhau có 1tr đồng, xài hàng chính hãng đảm bảo hơn nhiều, xài hàng xách tay lấy cái gì đảm bảo phụ kiện, pin, hay thậm chí chính cái máy không bị luộc hết đồ chứ. Tóm lại, chênh 1tr, mua chính hãng đảm bảo hơn nhiều.
Đọc hết cmt thấy mọi người bảo thực ra giá chỉ chênh nhau 1tr thôi. Với cái giá chỉ chênh nhau có 1tr đồng, xài hàng chính hãng đảm bảo hơn nhiều, xài hàng xách tay lấy cái gì đảm bảo phụ kiện, pin, hay thậm chí chính cái máy không bị luộc hết đồ chứ. Tóm lại, chênh 1tr, mua chính hãng đảm bảo hơn nhiều.
Chính hãng chỗ nào bán các bạn
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
mua ch được cái yên tâm chất lượng bảo hành bảo hiểm này kia, chắc máy ổn định hơn xt, mà với khoảng cách 2t là khá lớn, nếu ch đừng có ăn dầy quá, cách xt khoảng 1tr đến 1t5 thôi là xt chết tạch
Làm kon CH , phay CNC cái nắp lưng kim loại nữa là bá đạo 😃
natuan0712
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dark-Angel Ý tưởng bác này tuyệt vời, bác làm được thì báo cho AE 1 câu để đi theo bác nhé. Đối với hàng Sky Iron này mình có một số ý kiến như sau:

- Máy ảnh nào của điện thoại cũng đều chung 1 đặc điểm là: chụp thiếu sáng tệ (chỉ khác cái tệ nhiều, tệ ít, đối với sky thì là nhóm tệ nhiều 😔 ) chụp đủ sáng thì chất lượng không mấy khác biệt đối với những người dùng phổ thông.
- Phần cứng thì so với giá tiền ăn đứt mấy máy của SS, LG, Sony, hãng của TQ.
- Hàng sản xuất tại HQ theo chuẩn của HQ nên mình nghĩ sẽ tốt hơn.
- Phần mềm: đa số người dùng thì việc vọc vạch chắc không nằm trong công việc hàng ngày.
- Thiết kế: nam tính, bền, đẹp.
- Pin dự phòng: mình cũng sử dụng nhiều ứng dụng trên smartphone và thỉnh thoảng cũng hay đi công tác nên pin là ưu tiên hàng đầu. Đi đâu có cục pin đút ba lô là yên tâm hẳn, ko phải tìm ổ điện, ko dây dợ lằng nhằng, hết cục pin tháo ra lắp cục mới là có 100% luôn.

Lúc trước điều mà mình lăn tăn nhất của hàng XT là: rom gốc bị hạn chế tin nhắn, máy mình mua cũng khó có đảm bảo là hàng mới tinh (toàn là thương gia bảo hành, chắc họ cũng check kỹ lắm, nhưng mà ai mà biết được).

Với giá chênh với hàng XT có 1 tr thì mình nghĩ đây là lựa chọn hoàn hảo cho đa số người dùng, trong đó có mình.
vụ tv cho XT thì trong 1 nốt nhạc chứ ji mà khó khăn😁
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
sky thì chả bao giờ update cả :-/
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@ngoc1414 update thì phải nhờ các chuyên gia phần mềm china thôi chứ biết sao
No_Fe4r
TÍCH CỰC
10 năm
Ko biết có cao nhân nào làm rom để tối ưu hóa em nó như bản xt ko nhỉ ,chứ dùng rom stock thì thế nào cũng dính vụ pin kém 😁
Lấy Rom máy chính hãng cài cho xách Tay là xong..................
Tôi nghĩ cái giá 8,9t chỉ là cái giá của nhà phân phối thôi , giá ở các đại lý hay cửa hàng sẽ tốt hơn . Giá chinhs hãng chắc chỉ dao động ở dưới mức 8,5t thôi như vậy là tốt cho 1 sp như pantech 870 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019