So sánh chi tiết Pantech A870: "chính hãng" vs "xách tay"

TDNC
5/3/2014 4:33Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cellphone chinh hang co 7.9tr
K biết bin của 2 e này ntn nhỉ....mình dùng con sách tay sao no nhanh het bin ghê
hsthpt
TÍCH CỰC
10 năm
Đắt hơn 2 triệu, bù lại không phải gặp khó chịu trong nhắn tin, nhận tin nhắn, font xem ra cũng đáng giá 😃. Quan trọng là có được update lên hđh mới hơn không nhỉ
mua xách tay + thay nắp lưng quốc tế + up rom quốc tế => bản quốc tế 😁
mua hàng XT cho rồi. phụ kiện, máy móc y hệt mà chênh nhau 2tr.
HĐH nào chứ Andr thì quá dễ dàng để chạy lại room và tiếng việt thì càng dễ nữa 😃
Vote XT
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hỏi ngu tí chứ chính hãng lắp ráp ở đâu vậy nhỉ?
Em vote 01 phiếu cho máy XT, không khác gì mấy, rom thì vài hôm nữa thì máy nào cũng như máy nào. Có một vài rom mod, có khi rom quốc tế không sánh bằng ý chứ.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
bỏ 2 triệu chỉ để thêm được bảo hàng sao? Trong khi đó rất nhiều nơi chỉ cần thêm chừng 500k là bảo hành 1 năm luôn thì cũng có khác nhau gì. Đã xác định hư là mệt rồi, đem ra bảo hành thì thằng nào cũng bị hành. Bộ chính hãng ra bảo hành khỏe lắm sao?
Nếu nói bị hư phần cứng, bỏ thêm 2 triệu mua gói bảo hiểm 1 đổi 1 (không phải bảo hành nhá), chưa chắc nhiều người Việt mình chọn chứ nói chi chỉ để thêm bảo hành ^_^.

Kết. Nếu là điện thoại như Vertu thì 2 triệu chả đáng gì. Chứ như Iphone 5s mà thêm 2 triệu thì cũng là 1 vấn đề chứ nói chi là cái này 😁
Sorry nếu đụng chạm ai.
@tnquang bác nói đúng, nhưng đó là với hàng xt theo đúng nghĩa của nó. Mà nếu là hàng như thế ko có chuyện nó rẻ hơn 2m đâu. Hàng xtay chuẩn may ra rẻ hơn đc 1 > 1.5m cho 1 chú đt tầm 10m. Ông anh mình mua 2 chú note CŨ ở bên Hàn rồi đem về. Hỏi giá thì nó còn đắt hơn chút xíu note 2nd hàng cty ở VN. Hôm trước hỏi 1 ông thợ mới biết hàng tay ở VN toàn hàng dựng chứ lấy đâu ra chính hãng mới biết.
Hỏi sao ngày xưa mình mua con A820 giá 7m sao dùng ngon thế, trong khi thằng e mình giờ dùng mấy con của sky chập cheng lắm.
Nếu bợn nào đã ko phân biệt đc xt chuẩn và dựng thì mình khuyên nên cố kiếm 1 chú chính hàng mà dùng ko sẽ hối hận vì đa số các bợn cũng ko có nhiều tiền. Trong khi bây giờ hàng dựng nhiều vl ra rồi.
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
@kekedaine Hì, thì đúng rồi. Tại bài này mod viết nên mình coi như hàng xt này là hàng chuẩn mà. Mà cũng có khả năng hàng xt này tốt. Tụi ch nó bơm giá ăn lời cắt cổ thôi

Ah, như LG đo. Cái nexus 5, giá xách tay khoảng 9t5-10t mà hắn bán đến 13t đó thôi, cũng mấy ai mua ch đaau
hungncdi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bảo hành = bảo đảm được hành, lúc mua thì nhân viên tươi như hoa, khi bảo hành thì nhìn bằng 1/2 con mắt

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Bên cellphones có 7tr8 kìa anh em múc chính hãng đi
Chủ thớt mượn đt của người ta mà ghi sai tên website kìa... xtmobile.vn mới đúng
không mua con nào cả
khoảng cách 2tr thì máy xách tay vẫn sống tốt:p
thêm chính hãng kiểu này ko biết hàng xách tay sẽ tăng giá hay hạ giá nhỉ ?
Có lẽ cũng sẽ up được ROM Việt hoá này cho bản Hàn thôi
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
Cellphone S hôm qua xem nó chỉ đề 7tr380 mà sao ở đây mắc thế 😕
http://cellphones.com.vn/vega-iron-a870-cty.html
và sau 1 ngày từ 7tr380 -> 7tr880 ôi Vega 870.
Sao ko thấy cái Angten trên cả hai vậy các b. Máy HQ phải có chứ?

Sent from my GT-I9190 using Tinhte.vn mobile app
Sao không thấy nhắc đến cái awngten nhỉ 😁
@nghia89vn ang ten thần thánh ấy hả :D nó có tác dung hôm nào thiếu gậy để chòi cái gì đó, thì rút ra chòi chòi :D
E hỏi hơi ngu tý nhưng liệu có phải là hàng xt thay vỏ, hộp, bỏ angten hay ko các bác nhỉ?
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
mỗi NOKIA là không phải mua sách tay thôi...toàn chính hãng cả.bao giờ các hãng học đc điều này như anh NÔ cho ae đỡ mệt mỏi nhỉ. cncd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019