So sánh chụp ảnh Oppo Find7 - HTC One M8 - Samsung S5

tuanlionsg
18/4/2014 5:14Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các anh trên cái diễn đàn tinhte này cho em hỏi cái: HTC là của nước nào? Mà mở mồm ra bảo PR, e đọc cm mà cũng thấy ức chế, chứ đừng nói đến người viết ra bài này. Theo như các bác, cứ phải hãng to như SS, Sony mới được đem ra so sánh. Đó là cái tội mà VN mình nhiều thành phần quá ngu và nguy hiểm.
thuyfoet
TÍCH CỰC
10 năm
sai chính tả quá, "dãi màu" bao giờ!
Tính năng chụp hình chỉ là một yếu tố nhỏ thôi, quan trọng là cấu hình phần cứng , độ mượt mà khi lướt.
rasputin
ĐẠI BÀNG
10 năm
So sánh quá tầm thường. Máy ảnh của điện thoại hiện nay đã đủ tốt để chụp ảnh trong điều kiện đủ sáng rồi, nếu so thì phải so thiếu sáng, chụp đêm, ngược sáng, ánh sáng nhiều nguồn chứ.
So kiểu này thì ăn thua gì, sao có thể thấy rõ được sự hơn kém.
Trung quốc có khác, seeders vào nâng bi đông như quân nguyên. (Cái này mình đoán thế)
Dùng khá nhiều dòng và cũng chẳng phải fan nào hết, nhìn chung từ galaxy S3-5 là đẹp nhất cho dù nó chẳng quảng cáo gì nhiều. Hồi xưa cũng fan HTC nhưng bây giờ vẫn thấy cảm giác HTC vẫn được đưa lên mây thái quá! Qua các hình trên theo cảm nhận cá nhân thì S5 có vẻ hoàn hảo nhất.
phuocdh
TÍCH CỰC
10 năm
so sánh như vầy thật vô ích, cái nào chụp thật nhất lại chả ai biết đc, đẹp mà ảo thì đep nhảm
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
tinh tế dạo này toàn trên tay hàng tàu với pr hàng tàu nhỉ. có vẻ oppo chi tiền khá mạnh tay 😃 :rolleyes:
Tàu nhưng theo các bài trên youtube và nhiều bài review trên các diễn đàn hay web bán hàng thì Find 7 hoặc 7a không kém gì các đối thủ tầm cao z2.m8.s5 Ngon mà lại rẻ 😁
mấy bố cứ mở mồm là Tàu với Thuyền. Find7 chụp ảnh cũng ổn đấy chứ
Mình ko có hình tượng tuyệt vời mấy cái đồ điện tử. Nó chỉ là vật dụng. Samsung, Apple, Asus mình có đủ cả. Vấn đề là bác dùng từ HÈN để nói về 1 đồ vật. Đồ vật làm sao lại có khái niệm hèn? ? Sang hay hèn là ở con người. Thêm nữa, bác bảo bác khinh HQ, bác tự nhìn lại bản thân và đất nước xem có hơn đc họ cái gì không mà đòi khinh ng ta. Xin lỗi bác, ng VN mới là bị khinh nhiều nhất đấy. Đi đến đâu là ăn cắp xô bồ đến đó.
@Vandetta Thì đúng là VN mình bị khinh rồi. Hàn Quốc nó khinh vn như ch'...thế vì vậy ma e thêm gét bọn nó. Nói chung ấn tượng đầu tiên em cảm nhận thấy nv thì chỉ biết nói nv thôi. Chứ e ko biết về những khái niệm đó. Có thể em dùng từ hơi mạnh và dễ gây ức chế nhưng em thấy từ đó là hợp lý 😆.
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Oppo giá rẻ nên mình ko nói, nhưng để chọn giữa các e flagship như s5 hay m8 thù nhất định sẽ chọn z2. Z2 ko còn có thể chê oử điểm nào dc nữa rồi
cam oppo dùng cảm biến của Sony, mấy bác chê nó là chê sony đấy
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@huynguyen201289 Cảm biến chỉ là 1 phần tooii bác, để có ảnh đẹp phải cần ống kính và phần mềm xử lý hậu kỳ tốt nữa bác
Camera của oppo là quá ngon rồi còn gì ???
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái đó thì e ko biết nhé bác, còn máy em đang xài rất tốt. Bác đã ghét Sam hay Hàn Xẻng rồi thì nó làm gì bác cũng ghét thôi, kiểu như định kiến rồi thì khó thay đổi lắm. Thân.

E chỉ thấy sao thì bảo vậy thôi chứ chả bảo vệ cái gì cả bác ạ, e thấy ko rỗ thì nói là ko rỗ chứ ko đem công thức lý thuyết ra để tính toán cho mệt, thực sự thì nhiều người cũng khen màn hình Note 3 đẹp mà trc đây dùng iPhone chả thấy ai khen. Đồng ý với bác là màu sắc hơi rực rỡ, ko trung thực như G2 (em cũng đã nói rồi) nhưng e ko đc chuyên về hình ảnh như bác với lại chụp hình ko phải sở thích của em nên thực sự k quan tâm lắm. Với lại cũng chưa thấy ai chê hình chụp của Note xấu nên nói chung là whatever.

Cái điều e muốn nói ở đây là Note 3 đang phục vụ rất tốt yêu cầu công việc của e, giải trí cũng thế, Note 3 với RAM 3GB chơi games khủng rất tốt, đồng thời mô phỏng PSP trên Android rất mượt chứ ko hề bị lag như con Z của thằng bạn. Cây bút đúng là ít dùng nhưng có nó thỉnh thoảng lôi ra ghi chú ngắn cũng tiện, chứ chả ai đi lạm dụng cây bút đó để thay thế keyboard cả, tất nhiên tiện hay ko thì đúng là tùy vào từng người, em ko áp đặt nhé. Bút Note 3 cũng chỉ là một đặc điểm của chiếc điện thoại như phím âm lượng nằm sau mặt lưng của G2 thôi, có người thấy tiện có người ko, chọn điện thoại ai ko thích hoàn toàn có thể next.

Theo e thấy là nhiều người đang bị tâm lý số đông chi phối bác ạ, ngày xưa fan BlackBerry và fan iPhone cũng cái nhau chí chóe nhưng chả mấy ai đem chuyện màn hình ra để nói, mặc dù lúc đó iPhone hiển thị đẹp hơn BlackBerry thấy rõ, bởi đơn giản lúc đó các hãng còn cạnh tranh nhau về chức năng. Sau khi các chức năng điện thoại nào cũng có, các nhà sản xuất bắt đầu chạy đua cấu hình thì người ta lại đem cấu hình ra để tranh cãi. Bây h cấu hình đã đạt mức bão hòa thì các hãng quay sang chạy đua màn hình, thế là các fan lại lôi màn hình ra để xăm xoi. Họ quên mất một điều là những cái đó dùng để tham khảo một phần thôi, điện thoại tốt là điện thoại phục vụ nhu cầu của chính họ tốt, chứ nhiều khi xăm xoi quá lại thành mình làm nô lệ cho nó thì khổ lắm. VD như iPhone đâu cần cấu hình khủng vẫn chạy cực kỳ mượt và chơi game khủng ko hề bị gì? Cá nhân thấy tablet thì hiện giờ chưa có thằng nào qua nổi iPad, nhưng smartphone thì Note 3 là sự lựa chọn ko tồi, vì thế e chọn Note 3 + iPad. Thân.
Thằng óc chó này ẵng nghe nhức đầu quá...diễn đàn bàn về công nghệ mà cũng đi phân biệt hàng nước này nước khác...m bi não ak con chó????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019