Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh đánh giá Galaxy s2 hàn quốc và Sky

blacknight89st
30/9/2012 5:18Phản hồi: 34
em đang có nhu cầu tậu 1 chú androi về dùng đang băn khoăn là không biết nên mua galaxy S2 (xách tay hàn quốc) hay Sky. mà em thấy galaxy s2 hàn quốc nhiều model quá không biết đường nào mà lần. các bác nào đã dùng qua 2 dòng máy này cho em xin ý kiến và đánh giá về em nó. ngân lượng của em có khoảng 5 đến 6.5tr thôi ạ. cho mình hỏi thêm là sky a800, a810, a820,a830 khác nhau ở điểm gì ạ vì mình đọc thấy thông số giống nhau mà giá lại khác nhau ai biết chỉ mình với cảm ơn các bác
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S2 Hàn Quốc cũng phải 7tr đổ lên
6.5 oánh sky 830s >> dùng hơn s2 mọi thứ ( trừ room ) Thích tiếng tăm thì thêm tí nữa làm s2
cám ơn các bác
@blacknight89st cám ơn gì bác , cùng cảnh ngộ nên giúp nhau tí thôi 😆 Mua về chụp vài tấm cho mọi người bít thêm về camera nó với nhá
gaihu_kr
ĐẠI BÀNG
11 năm
sky 830 thì tuyệt vời nhất bạn nhé...
Sky chụp hình hơi tệ, nhưng, nếu ko nhiều tiền, mua Sky dùng cũng ngon, về cấu hình, chẳng thua gì Note nếu ko nói là có thể khoẻ hơn
cho mình hỏi thêm là sky a800, a810, a820,a830 khác nhau ở điểm gì ạ vì mình đọc thấy thông số giống nhau mà giá lại khác nhau ai biết chỉ mình với
gaihu_kr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blacknight89st cấu hình cũng như cộng đồng mình thấy 820 và 830 rất ok
cho mình hỏi thêm là sky a800, a810, a820,a830 khác nhau ở điểm gì ạ vì mình đọc thấy thông số giống nhau mà giá lại khác nhau ai biết chỉ mình với
@blacknight89st Về a820,810,a800 cấu hình giống nhau,chip s3 2x ,1gb ram , khác nhau mỗi cái màn hình, màn hình a820 đẹp nhất( 335ppi ( >ip 326ppi)) , a810 & a800 đã lên 4.0 còn a820 chưa lên.
Còn a830 thì là chip s4 2x, mát hơn, pin trâu hơn mấy con a8xx trên, đã có rom 4.0 sắp tới sẽ lên 4.1
Thế thôi;)
bạn có thể chỉ rõ hơn được không vì mình thấy đều là chip duocore 1.5 ram 1g cam8. mà
@blacknight89st Nhìn thì giống nhau nhưng hiệu suất nó cho là khác , chỉ trên tay người dùng mới có thể đánh giá đc 9 xác.
KNSKRTCL
ĐẠI BÀNG
11 năm
đào mộ tí ạ, ko biết thì phải hỏi, em muốn hỏi là điện thoại hàn quốc ví dụ samsung s2 sao nó ko có logo samsung ở gần loa nghe nhỉ các bác...😔
vote skya830😃
mình cũng có cậu bạn từ hàn quốc sắp về. mình nhờ khảo giá thì thấy s2 bên đấy vẫn đắt lắm. tầm hơn 10tr. chắc là sản xuất dùng nội địa nên đắt vậy. sky thì mình chưa hỏi nên vẫn chưa bít giá. Mình cũng đang định mua 1 con tầm 6 củ. ko bít được con nào tầm giá đấy
S2 hàn quốc hiện nay 6tr5 là có hàng rồi mà, bạn nào không rành về điện thoại thì tốt nhất đừng rớ vào mấy cái Sky là gì cho mệt vì nó là bản nội địa hàn quốc nên có khá nhiều bất tiện như không có mạng 2G, không có rom quốc tế, cái cái rom này rất quan trọng, toàn rom cook thôi mà room cook thì các bạn biết chất lượng và độ ổn định của nó như thế nào rồi. Mình vote cho S2 phát (Sách tay hàn quốc nhưng là bản quốc tế mã i9100)
tangocthien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhcuongpro1234 rom "quốc tế" là gì vậy bạn? cái rom "quốc tế" có ưu điểm gì vậy bác 😁
@tangocthien Bạn hiểu đơn giản thế này:
- Rom quốc tế là Rom dùng phổ biến nhất do đó nó được hỗ trợ nhiều nhất, tối ưu nhất, dễ tìm kiếm nhất, ... VD như điện thoại Nokia thì đi đâu bạn cũng có thể sữa chữa được nhưng các điện thoại trung quốc thì tìm đồ sữa chữa cho nó là một vấn đề khó khăn.
- Rom quốc tế bạn có thể dùng full các chức năng mà điện thoại bạn có, khai thác tối đa cái Smartphone của bạn cũng như có khả năng tùy biến cao, hiệu xuất cao nhất mà không bị lỗi lặt vặt phát sinh trong quá trình sử dụng.
- Mình nói chẳng hạn mấy cái máy Sky (nội địa hàn quốc) đi trước khi tới tay bạn dùng thì các cửa hàng đã phải can thiệp và chỉnh sữa, fix lỗi đủ thứ rồi mới bán ra và dùng được, chưa nói sau nãy sẽ phát sinh lỗi.
xách tay hàn quốc bản quốc tế mã i9100 giá bao nhiêu vậy bạn ( giá bên Hàn Quốc ý ). sky mà bán ở Việt Nam chắc phải vọc vạch nhiều thì mới dùng được ah
@imwalking Giá bên hàn quốc mình không biết đâu, mình ở VN mà, ở HCM thì khoảng 6tr5 là có máy mới, nếu bạn muốn dùng tốt các máy Sky thì bạn phải có một số kiến thức nhất định về điện thoại thì hãy nên dùng vì nó hay phát sinh lỗi lặt vặt, nếu bạn thích một cái dùng ổn định lâu dài thì khuyên bạn không nên dùng mấy thằng nội địa này.
I9100 16GB (6.300.000đ)
http://hvmobile.com/ProductDetail.aspx?Product=425
Bạn nên test kĩ khi mua máy nhé, bất cứ đâu cũng nên vậy
vấy giá của sky a830 o cửa hàng là bao nhiêu vây. giá đập hộp nhá
Ip4 giờ Đổi sag s2 Lte 4G thi s2 các thêm e 1tr8 co dc ko hả các bác
các thêm 1tr8 là ổn rồi
@ptvd1994 Nêu s2 đó giờ bán đi thường được bao nhiêu bác nhỉ??? S2 đó khoẻ hơn ip4 ko ạ
S2 bán cũ được tầm 3 đến 4tr. s2 ko khoẻ hơn ip4 do hđh androi nặng hơn ip4 nhiều. s2 chụp ảnh đẹp hơn ip4 thui
@ptvd1994 vậy thôi e kiêm con 850k vậy nhỉ?? bác??? đôi ngang hay phải các hả bác??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019