So sánh độ mạnh yếu của các chip lõi tứ hiện nay

anhlucky2
19/7/2013 7:49Phản hồi: 25
Hiện nay mình thấy các smartphone cao cấp mới ra đều dùng lõi tứ nhưng có nhiều loại quá , mình hok biết thế nào nữa nên mong mọi người chỉ giáo với .

Theo thứ tự từ trên xuống thì chip nào mạnh nhất và chip nào hiệu năng yếu nhất để mình có thể chọn mua 1 dòng máy phù hợp .

Mình đang dùng 4S nhưng có thắc mắc là các Android lõi tứ thế thì tương đương với 4S hay mạnh hơn , yêu hơn ? Vì nếu tương đương thì mình khỏi mua .mình mua máy cũng đễ chơi game , nghe nhạc, chụp hình thôi nhưng tiếc là 4S ko có full HD nên mới tính đổi qua Android dùng thử, mọi người giúp đỡ mình với nha
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại manh nhất là
1. Xperia ZU Snapdaragon S800, S4 A cũng S800
2. S4 thường Exynos Octa 4+4 , S4 LTE Snapdragon S800, Htc One S600
3.Xperia Z S4 pro
Có 1 con lõi tứ của Mobiistar bạn tham khảo thử nhé : Lai 504 đó bạn, giá gần 5 triệu thôi
@lecanhduong Người ta đang hỏi siêu phẩm,lôi máy tàu vào làm gì bạn
@mr.trieu MBS mà là máy tàu à, sao ông ko nói luôn ra con Iphone cũng hàng tàu luôn đi, mồm khi nào cũng tàu chê này nọ, tàu tốt tàu xấu nhá, mà hàng MBS xin nói lại là ko phải tàu nhá
@lecanhduong Con đấy quad core A7 còn không mạnh bằng dual core karit
@lecanhduong 1.Họ nhà tàu, đặt hàng các cty TQ làm,chất lượng/ kiểm định theo phong cách người Việt,gắn mác Việt
2.Iphone do công ty gia công hàng đầu TQ làm,theo tiêu chuẩn Mỹ...
3. Người ta đang hỏi vác sieru phẩm giá cao,vác con Cpu cùi vô chi cho loãng box (mình không xóa là vui rồi 😁)
4. Biết tiêu chuẩn Apple và Sony khi đặt hàng foxcom gia công chua ? (Màn,cpu,pin,vỏ....họ mua để đó,foxcom biết lắp ráp thôi)
5. Lần sau không biết nên hỏi nhẹ nhành,đừng có sồn sồn lên vậy 😃
Đây nhé
Snapdragon 800->Exynos Octa 5->Snapdragon 600->Snapdragon S4 Pro(vị trí này nếu mà xét theo sức mạnh thì nó thuộc về Exynos 5 Dual 5250 ở mtb Nexus 10 nhưg thím lại hỏi lõi tứ😁)->Còn lại là các kiểu từ 400->200 rồi chip tàu MediaTek

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
@DoubleD Thông số nó kém hơn nhưng trải nghiệm thực tế khác rõ cái nào hơn.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@MonsterGirls Vâng bây giờ mình mới biết đấy =))
@MonsterGirls Hơn ở chỗ nào??bạn nói rõ hơn dc ko?
@nguyenthichi mì tôm có tốt nhất không mà người ta ăn nhiều nhất thế
Q Mobile,FPT,... thì cũg chỉ là tàu in mác VN thôi mà bạn,gì mà sồn sồn lên thế😁

=))
+Đag nói trên lý thuyết nhé,chip A5<A7 nên bác đừng có cãi nữa
+Ừ thì bền hơn chip ss,nhưng vs hãg khác k cần biết dùg ntn thì cũg là bền hơn hả=))

Lại cãi nhau rồi, m thấy giờ chip Snapdragon có vị thế rất tốt nhờ hiệu năng và tiết kiệm pin. SS làm Exynos riêng mình 1 phần vì nó là nhà sản xuất chip, chứ còn nói chung hiện tại chip của Quallcom chiếm lĩnh đa số thị phần (ko kể thị trường TQ)...
Mà m thấy bác chủ sao phải tìm hiểu đến vấn đề này khi mua máy làm chi, ko đến mức phải so sánh liệt kê làm gì
Có thể là kém hơn về GPU hoặc xung nhịp chip chứ kém về cấu trúc(A5,A7,A8,A9,A15,A57,A58) thì vs cái câu khẳng định trên bạn nên xem xét lại
Diễn đàn công nghệ chứ có phải diễn đàn "rau sạch" đâu mà k tranh cãi😁
@DoubleD Mình dị ứng lắm rồi, tranh luận thì ko sao, nhiều khi đụng đến fan cuồng hãng nào là mệt lắm
😁:D:D

chủ yếu là hơn ở cái thương hiệu.rồi sau đó thì hơn 1 người ta cũng nói lên 10 dc, mỗi loại có điểm mạnh yếu khác nhau.nói chung là đánh giá ở đây để cho mọi người có thể phân tích,chọn cho mình một mặt hàng ,một sản phẩm theo đúng giá trị sử dụng,ko phải chỉ nhìn thương hiệu và nhìn số đông đánh giá rồi mua về một vật ko như ý mình thì khổ.trang web này rất hữu ích nếu những người không biết gì đừng phát biểu liều.:rolleyes:
tuna02
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng Tung của nhjều thứ cũng bền phết đấy cac bac ạ. Có mấy con lg cũng xài chip mtk đấy thôj.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019