So sánh giữa màn hình cảm ứng điện trở và điện dung

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi hongbao, 21/3/09.

1. thienhuyen21

thienhuyen21 Thành viên

Ở Việt Nam xử dụng điện dung là ngon nhất
  2. 744202

744202 Thành viên

về mấy cái mầm bệnh thì em không rõ nhưng em biết chắc một điều là dùng cảm ứng điện trờ rất hay để lại dấu vết,các bác không tin thì cứ mua một cây o2 mà xài khoảng nữa năm thì thế nào chõ dấu X cũng để lại dấu vết ah.
  3. funbacon

funbacon Thành viên

Chuẩn, đấy là vết xước vo tiếp xúc nhiều với bề mặt ráp (đầu cây bút và móng tay - các vật nhọn ...) Các bạn cứ lấy chiếc N97 làm ví dụ, tuy là điện trở nhưng lại dùng cả ngón tay để touch nên ko bị xước, ko bị mờ.
  4. intershop

intershop Thành viên

mấy người cụt tay nên xài điện trở..................
  5. boything

boything Thành viên

Điện trở phải dùng lực, còn điện dùng thì không.
    Đó là lí do vì sao dùng iPhone rất êm ái, còn những con khác (star hay 5800) đều phải sử dụng lực để tác động. Chán lắm.
  6. ddhung

ddhung Thành viên

hình như Iphone còn nhận cảm ứng hoặc kết hợp yếu tố quang hay sao ây mình đã đọc một bài viết lâu lắm rồi không nhớ ở PC word hay vnexpress.net chưa thể khẳng định iphone chỉ dùng cảm ứng điện dung không thôi nếu không có hình ảnh và bài viết dẫn chứng cấu trúc màn hình của nó
  7. 1qsp1

1qsp1 Thành viên

8. Espandose

Espandose Thành viên

điện trở mà nhạy hơn thì iphone phá sản rồi
  9. x.o

x.o Thành viên

Mỗi cái đều có điểm mạnh điểm yếu nó mới tồn tại như thế chứ!E thấy nhiều bác có vẻ thiên vị với iphone quá! E đang dùng cả iPhone, cả toshiba TG01, thấy chẳng chán cái nào, chứ đâu cứ nói, dùng iphone thì cầm lại các cái kia chán luôn, còn độ sáng màn hình ngoài trời thì thấy tg01 cũng ok k kém gì iphone đâu ạ, tùy nhà sản xuất và hiệu chỉnh ánh sáng thôi!
    Đó là e còn chưa nói về tốc độ xử lý và nhhieeu vde khác, vì topic chỉ đề cập đến diện trwor và điện dung!
    Thân!/..
    Và e thêm ngoài lề chút, e cũng đang xài cả macbook và cả win, mỗi cái có cái hay cái dở, nói chung đánh giá cái gì nên khách quan thò hay hơn
  10. Truongluan.mr

Truongluan.mr Thành viên

Các bác có thể tham khảo con corby samsung sử dụng cảm ứng điện dung đó...

Khuyên cáo những ai sử dụng cảm ứng điện dung thì đừng sài lại con điên trở chán lắm..
  11. soleil14

soleil14 Moderator

Mình chuyển từ iphone sang N900 chẳng tháy chán gì cả :D Mỗi cái có thế mạnh riêng tùy từng người thôi .Nhưng mà chắc là nhiều ngwuwoif thích điện dung hơn vì độ nhạy của nó
  12. viettiep72

viettiep72 Thành viên

Tớ chỉ thích bàn phím thôi hehehe, iPhone chỉ dùng để nghe nhạc và lắp sim rác vào gọi cho đỡ tốn tiền, nên với tớ trở dung gì không quan trọng.
  13. robocomy2k

robocomy2k Thành viên

Úi ùi ui! Bác này VIP thế? iPhone mà chỉ để nghe nhạc mới kả lắp SIM "rác" thì...:p
  14. wave30z2

wave30z2 Thành viên

Bài này up nhiều lần rồi bạn ơi, nhưng dù sao đọc lại cũng hiểu được vì sao lại thế .
  15. I'm Bi

I'm Bi Thành viên

Còn rì không pác ơi! còn nữa thì update lên cho a e mở mang! thanks!
  16. Galaxy_tab

Galaxy_tab Thành viên

Nham rui

ko phải đâu bác ơi, cảm ứng điện trở có một lớp nhựa mỏng bọc bên ngoài màn hình. vì thế nó chỉ nhận một điểm duy nhất.Làm j có đa điểm đâu ma tÙy chỉnh?
  17. Galaxy_tab

Galaxy_tab Thành viên

làm gì có chuyện này hả bác? cảm ứng điện trở có lớp màng mỏng phủ trên màn hình (lớp màng ko dc dính vào màn hình) khi có lực tác dụng lên, lớp màng sẽ chạm vào màn hình có điện bên dưới.Chứ nó ko phân tích dc lực tác dụng lên đâu ạ!
  18. Galaxy_tab

Galaxy_tab Thành viên

cụt tay nên ngồi nhà mà xem tv.DÙng đt làm chi cho phí....?
  19. minhhai1768

minhhai1768 Thành viên

có thể thay màn hình cảm ứng điện dung cho màn hình cảm ứng điện trở được không? chi phí như thế nào? mang máy đến đâu để thay?
  20. m4tw9

m4tw9 Thành viên