So sánh HTC One M7 và M8

Duy Luân
21/4/2014 1:32Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết có phải do vẫn đang dùng M7 hay không mà mình thấy nó...đẹp hơn M8 :p.
bk22flazy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tổng thể M8 đẹp hơn M7 hoàn thiện tốt hơn rất nhiều nhất là ở viền máy khi không còn xương bằng nhựa với việc bo tròn ở cách cạnh làm cho cảm giác càm M8 rất sướng nhưng dải loa trên của M8 xấu tệ làm mất cân xứng với loa bên dưới khi mà M7 đã có đôi loa rất đẹp, thất vọng hơn khi HTC đưa 3 phím cơ bản vào màn hình làm cho dải đen với logo HTC ở ngoài có cảm giác lạc lõng với tổng thể và thừa thãi, Camera thì đã được cải tiến hơn khi có 2 camera sau với tính năng rất hay Un Focus và camera trước 5 megapix không bị ám tím như M7 nhưng thực sự chất lượng ảnh vẫn không khá hơn mấy, M8 chỉ xuất sắc khi chụp chi tiết như văn bản hoa lá cận cảnh mà thôi còn điều kiện chụp khác thì không hơn M7 vẫn bị cháy ảnh khi chụp ngược sáng, noi khi chụp thiếu sáng

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn mobile app
Thấy M7 đẹp hơn nhiều luôn 😔
nếu z2= giá m8 thì mình múc ngay z2,camera ngon hơn,nghe nhạc hay hơn ,chống nước nữa,những tính năng hữu ích hơn là cái vỏ nhôm nhìn đẹp hơn mặt kính
hung760li
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy one x bố trí màn hình cân xứng ở giữa dẹp hơn là M7&M8, sao HTC k làm vậy nhỉ, cứ bị thừa 1 đống ở dưới làm máy bị dài nhoằng ra
Chính điểm cuối cung mà chủ pic nhận xét về 3 phím điều hướng làm mình đắn đo.
5inch hóa ra màn hình bị hạn chế và sử dụng theo kinh nghiệm mà có nhue vậy thì rất khó chịu.

Ps: có chăng là cảm giác cầm khác. Chứ neeuz dịch cái máy m8 xuống cho cân bằng cái màn hình cạnh trên thì bảo đảm 2 màn hình sẽ khá bằng nhau hiển thị luôn. Dù m8 inch to hơn.
0987909880
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 sự thật đau lòng :v
M7 đẹp hơn nhiều
Cái phần Loa của con M8 thô quá, miếng úp vào loa hở hoác so vs viền, trong khi M7 liền mạch đẹp hơn hẳn 😔 M8 về tổng thể nhìn cũng đẹp nhưng chính vì máy hơi dài quá + phần viền loa thô + để 3 nút chức năng lên màn hình nên làm mất điểm :( Cộng thêm hình về M8 toàn lấy cái màu xám xịt này ra review, màu trắng và vàng của M8 đẹp hơn nhiều.
@QXPro M8 hơn hẳn 1 cái đó là vỏ nhôm nguyên lối liền mạch còn M7 thì viền nhựa xấu hơn hẳn, cái viền nhựa mau cũ, tróc hơn hẳn.
@technological experience M7 nếu bạn mua máy màu đen thì độ đẹp lâu ko máy nào sánh nổi,mình dùng 1 năm mà máy ko 1 vết xước.Nhưng mình thấy M7 màu sâm panh là hoàn hảo nhất.Mình vừa tiễn em màu đen đi và rước em màu sâm panh,rất hài lòng bởi màu sâm panh vừa đẹp mà viền nhựa lại là màu đen nên ko bị lộ bẩn.Vả lại các máy ra sau này camera ko hề bị ám tím.Vẫn trung thành với M7 bởi M8 chưa có gì quyến rũ mình lắm.
power1
TÍCH CỰC
10 năm
@microlab071966 Mình cũng công nhận viền đen của m7 nhìn đẹp. Nhưng mình có thằng bạn dùng m7 đen bị va đập, sứt mẻ phần nhôm đen, nhìn nham nhở vì nhôm bên trong màu bạc, htc chỉ sơn đen lên đó.
@power1 Mình biết là màu đen là màu sơn,nhưng mình khẳng định rằng nước sơn của One là số 1,nó quá bền và khó xước,trừ khi bạn làm rơi hoặc mài vô tường...bạn hãy xem nước sơn của iphone 5,5s xem sao,cực kỳ dễ xước.
nếu logo htc mặt trước bỏ đi, hoặc đưa vào màn hình thay nút home luôn thì m8 đã tuyệt hơn nhiều nhờ có thiết kế cân đối, viền trên dưới chỉ còn là 2 loa thì tuyệt. mà bữa cầm thử thấy nóng lẹ quá @@
Vẫn vui vẻ với One vì thiết kế mới lạ, và màn hình full hd to vừa phải. Từ sau hiện tượng Samsung Note 2013, mấy bố bu theo xe lam, ra toàn màn to vật. Không thật phù hợp cho nhu cầu sử dụng thường xuyên. Điện thoại bây h chủ yếu là thiết kế thôi, thấy One cũng đủ xài. Còn rồng 600/800/801 thì với mình không quan trọng mấy. Nhưng vẫn chờ One M9
nhãm nhất là nguyên body toàn nhôm tự dưng có miếng nhựa ốp vào, có lẽ để tránh mất sóng nhưng nhìn xấu hẳn. nhưng mà so sánh lẽ ra nên kiếm con M8 bạc thì hợp lý hơn.
@technological experience :rolleyes: pin S5, M8 gần ngang ngữa note 3 mà bác bảo không thể sánh với Z2 thì có chém không vậy, ít nhất cũng dùng qua S5, M8 rồi hãy nói nhá.
@technological experience pin note3 cũng thường thôi mà bác. Đừng nhìn mấy con số total hours trên gsmgarena mà đánh giá... đơn cử note 3 mặc dù điểm số pin trên gsmgarena cao chót vót, nhưng thực tế sử dụng thì còn thua G2 kha khá đấy
@HDD18HAMLONG 😁mình thì nhìn từng tiêu chí thôi chứ cái total hours đó nó tính kiểu gì chã hiểu nổi, note 3 thua G2 ở chỗ wed, facebook, hơn 1 chút cái xem phim, game thôi.
@technological experience Em nói bác biết nhé note3 ko có cửa nên e ko nhắc đến con note3 e dùng liên tục dc có hơn 5h 1 tí
Em này sẽ là mục tiêu của mình năm nay, chờ lâu lắm mới có 1 em ưng ý.
Cái chip âm thanh trên M8 không phải là chip beat hả mod
Chốt lại 1 câu về thời lượng pin thì các bác đừng tin thông số của gsmarena gì đó mà hãy dùng thực tế quan điểm của e là thấy con nào dùng màn hình to vừa phải và công nghệ ips cộng với dung lượng pin tầm 3000mah trở lên là quất
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@doanhue Nói thế thì phủ nhận hoàn toàn tầm quan trọng của độ tiêu thụ điện của SoC, khả năng tối ưu phần mềm, công nghệ pin Li-Po vs Li-Ion, nhiệt độ cuả máy khi sử dụng.... rồi.
Con Z1 pin 3000 mAh đấy mà yếu sinh lý kinh, còn kém cả 2300 mAh của M7

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@M3ga bác nghĩ những hãng lớn như sam hat htc sony lg nó ko biết tối ưu ah với lại bác có biết con z1 dùng màn hình j ko sao z2 nó lại khác biệt vậy z1 pin yếu là do dùng màn hình công nghệ cũ nên ngốn pin
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@doanhue Haiz, nói như hãng lớn cái j cũng phải tốt như nhau ý. Mấy hãng khác làm loa tốt = HTC ko, các hãng làm phần mềm nhiều tính năng = SS ko. Android tối ưu = IOs ko.
Z1 nó dùng TFT chả tốn pin hơn đâu, tấm nền IPS giúp tăng độ trong, góc nhìn chứ có giảm ngốn pin đâu.
Còn thích đánh giá thực tế thì đây nhá, pin Z2 3200mAh chỉ "on par" với 2600mAh của HTC M8 thôi nhá
http://www.techradar.com/reviews/phones/mobile-phones/sony-xperia-z2-1226987/review/4
Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
chưa thấy so sánh chụp đêm xem thằng nào ít ám tím hơn nhỉ 😁
Làm tốt chỗ mấy cái phím ảo là hoàn hảo!!!
Cá nhân cực ko thích máy dùng phím ảo!
@HoangPigg thế bác có thích đi thay home vật lý ko với lại làm home ảo sẽ tiết kiệm dc diện tích và linh kiện để những chỗ ấy nhồi nhét các thứ khác thay vì home ko ảo ví dụ như sony camera nó có bao giờ lồi ra sau đâu mà sam lại lồi
@doanhue Thím ko thấy bất tiện chứ em thấy bất tiện lắm,chơi game các thứ...có app nó ẩn phím điều hướng đi đc chứ app nào nó ko ẩn thì....tự dưng cái màn hình nó chiếm đi 1 phần mà đáng ra phần đấy mình đc dùng đến!
Trở lại với rep của bác,em chẳng thấy mấy người dùng android mà phải thay nút home vật lí..Thứ nữa là đâu nhất thiết cần nút vật lý đâu,như mấy máy sky họ dùng phím điều hướng cảm ứng (ngoài màn hình) đó!
2 siêu phẩm của HTC nhìn đều long lanh cả
power1
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thấy chê thì nên chê đúng chứ một số điểm sau mà bạn thớt chê thì khó hiểu:
_ Phần nhựa trên chê không tổng thể: Mình không thấy có cách thiết kế nào tốt hơn mà vẫn giữ được một phần lớn nhôm như thế. Con ipad 3g cũng có nhựa, có sao đâu?
_ Mặt sau chia làm 3: Vẫn là do sóng điện thoại tiếp. Mình thấy đã xuất hiện ở m7 mà sao bạn ko chê m7 nhỉ.
_ 3 nút cảm ứng đen thường trực: cái này khó hiểu vì nhiều đt khác cũng như thế cả.

Cái mình không thích ở m8 là chụp ảnh. Mình dùng m7 và nó ko đáp ứng được nhu cầu của mình. Nếu là 1 cái cam 13 chấm như s5 thì hợp lý hơn. Nút home và âm lượng khó bấm vì nó dẹt quá.
Còn điểm mình thích ở htc là thiết kế phần cứng lẫn phần mềm đều đẹp!
@power1 Nếu bạn muốn chụp ảnh , và ko hài lòng với m7 , mình nghĩ bạn nên mua 1 cái dsrl . Bản thân htc đi theo hướng phát triển những thứ cần , và đủ , vậy nên họ ko tăng số chấm của cái cam .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019