So sánh HTC One M7 và M8

Duy Luân
21/4/2014 1:32Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

That su nhieu anh em luon cho rang m7 dep hon m8 nhunh voi ca nhan minh khi m8 vua duoc trung bay, minh da den xem va quyet dinh order ngay. Rat thoai mai va sang trong hon m7. Khong co gi phai phan nan ngoai camera voi do pixel qua thap thoi.
m7 đẹp mà m8 lại gia công tốt hơn thấy chắc chắn hơn.
Ai cũng kêu là thích sony.thich htc mà ra đường có khi co khi mất 2 năm mới hên tình cơ hên gặp người dùng 2 con nay..di dâu cũng chỉ toàn iphone và iphone..từ 4-5s thậm chí iphone 3 hoăc 2 vẫn còn dc sử dụng..sam sung cung gặp liên tục nhưng mà toàn galaxy y..ko thì cũng mấy con trung cấp hoac mấy con s2.s3 dùng vài năm rồi .cảm ứng đã chậm.màn hình bị nhiễm xanh khá mạnh..hiếm khi mới gặp s4...về quê thi toàn hiphone với zì zì đó của tàu bựa nhái bén 1 cách trắng trợn..mấy ông ấy mua dt cho ha oai dể tán gái .tiền mua iphone thật ko có bỏ 2 triệu ra mua cái vỏ tàu 5 s về dùng..
@kissbeo Cmt của bạn rất hay.rất ý nghĩa nhưng mà hình như klq đến bài rieview của mod nhỉ
Đang dùng m7 và thấy m7 đẹp hơn😃
pherobaodai
ĐẠI BÀNG
10 năm
M8 đẹp hơn.
có tiền vẫn mua m7,m8 xấu kinh !
M8 nó toàn là hợp kim nhôm nên phải có một dải nhựa màu đen trên đỉnh máy để thu phát sóng tốt, mặc dù nghe nói có đến 10 cái antenna;)
em thì thấy con m8 ra khắc phục 1 số nhược điểm tồn tại trên m7. không còn cái viền nhựa xung quanh là là 1 khối nhôm hoàn hảo. và quả loa bom sound của m7-m8 thì quá tuyệt vời, trong các máy đã sử dụng thì không máy nào có âm thanh ấn tượng như htc one. vote cho one m8
Có tiền chơi e này cũng ngon

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Các nút ảo trên màn hình + thừa 1 cơ số diện tích dưới đáy điện thoại mà chẳng giải quyết điều gì là 1 điểm trừ rất rất lớn đối với mình. Làm mất đi vẻ đẹp rất nhiều, nhìn rất mất cân đối.
mrKay
ĐẠI BÀNG
10 năm
M8 xài nano sim & có thể mở rộng bộ nhớ 128Gb bằng microSD sao không nói tới, so sánh mà chung chung quá...
airjordan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn có cảm tình với em này hơn M7. Chỉ ghét cái vụ phím cảm ứng thôi.
Còn nhiệt độ của máy thì sao? Xài m7 chơi game chừng 1 tiếng là muốn phỏng cả tay
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@Hungdunghcmc Bản thân mình đang dùng Note 10 vỏ "da" và mỗi ngày đều dùng nó để chiên trứng, rất tiện lợi. Chỉ tốn tiền wifi hoặc 3G chứ hoàn toàn không tốn gas hoặc dầu như những bếp khác 😁
@dino_su e có ik ntn ko biet các bác có dông ik vs e ko là . choi mà nong quá nhét vào ngan đá tủ lanh tâm 5phut mang ra choi tiếp . e đã thử bang con ipad 3 và lạnh ngat luon ạ :v
@Hungdunghcmc cho vào ngan đá tủ lạnh ấy bác :v 5' mang ra bt luon
@Thuận kều người ta tính hết rồi bác ơi. làm gì đến mức nóng để cho vào tủ lạnh. em ngồi máy lạnh chơi nên máy cũng không đến nỗi, với lại có chơi game bh đâu =))
Màn hình chênh lệch không đáng kể nhưng M8 diện tích thừa ở mặt trước khá nhiều lại thêm mấy phím ảo trên màn hình nên em thấy mặt trước M7 vẫn đẹp hơn M8. Hoàn hảo nhất là mặt trước M7 mặt sau M8
Bác nào bảo HTC M7 pin kém chắc do chưa dùng bao giờ 😆
Mình ol wifi liên tục check facebook,zalo và lướt web pin đc đúng 6 tiếng
Đua asphalt 8 thì đc 4 tiếng là hết pin, xem 1 bộ phim 1h50p loa ngoài bật max hết 23% pin .
Còn về việc biết logo HTC thành phím home thì quá đơn gjản,có thể dùng chức năng gõ 2 phát mở màn hình và lướt 2 phím c ứng để tắt nên nút nguồn nên nút nguồn chỉ để up rom 😃)
@ShinChan90 pin quá kém luôn í bạn ơi . 😃) . Mình ít dùng , mà chỉ mới có 3 ngày đã phải sạc rồi 😃) . :v
hongson1616
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết mấy ông thiết kế nghĩ gì, cái logo HTC là nút home thì quá tuyệt vời, chắc M9 mới được như ý. Camera khg biết chừng nào mới là 8ultrapx nhỉ, đâu phải ai cầm smartfone đều khoái share hình trên socialnetwork đâu?
Đẹp thì có đẹp. Nhưng để phím cảm ứng vô trong là ko thích rồi. Để như con M7 phải hay hơn ko. Để vô vướng víu rồi chiếm diện tích màn hình
Nếu nhìn ở đây thì M7 đẹp hơn nhưng chắc ở ngoài sẽ khác. Một điểm ko thích ở M8 đó là cả mảng đen bên dưới chỉ để hiển thị logo HTC, quá phí diện tích, giống Z1 (đã cải tiến ở Z2)
Ốp cái ốp lưng vào là xong. Có bác bảo dùng nóng nhiều bị nứt cái viền nhựa nhưng mà máy mình k thấy bị gì 😁
Bakkus
ĐẠI BÀNG
10 năm
m7 đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019