So sánh HTC One M7 VS LG G2

minhtien2497
16/7/2014 6:28Phản hồi: 17
Mình đang phân vân k biết nên mua giữa HTC One M7 và LG G2
Mọi nguời ai có kinh nghiệm hoặc từng xài 1 trong 2 sp như trên thì cho mình vài lời khuyên nha!
Cảm ơn!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng đang phân vân htc j one lg g2 DCM ngồi hóng vậy
doanhvnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lg hay bị lỗi cảm ứng lắm đấy
cấu hình vs phần mềm g2 hơn, cam htc hơn dù ám tím nhưng hơn cam nhạt vs bết của g2, nghe nhạc htc hơn chắc, one cầm sang hơn chắc tay và ko sợ bị rơi như g2.
g2 có đặc điểm là viền mỏng => rơi dễ đi, nhét túi bị kích cũng dễ đi , phí thay là khoảng 2tr5 cái màn mới 😔

pin g2 trâu hơn và ko đóng chết như one
doanhvnh@@: Bạn xài LG G2 chưa hay chỉ nghe nói LG bị lỗi màn hình vậy? tôi và nhiều bạn bè dùng con này mà chưa nghe thấy ai phàn nàn 1 câu nào cả nhé. chủ thớt mua 1 trong 2 con này con nào cũng ok hết. nhưng phải công nhận là HTC M7 nhìn khỏe và sang hơn.
@yeucongnghe0088 mình đang dùng g2 f320l , nâng như nâng trứng mà chả biết ngày nào nó lăn đùng, hoang mang bạn ạ 😔 nó đẹp mà cũng mong manh
M7 chỉ hơn G2 camera thôi (màu đẹp + chi tiết hơn) còn lại thua toàn diện: màn hình, độ mượt, tốc độ, pin. Chưa kể dùng 3G hay wifi thì máy nóng như hòn than. Nếu mua G2 thì nên mua hàng cty hay QT, ko nên mua hàng Korea vì pin kém + sóng + độ ổn định. Muốn cân đối hài hòa tất cả các nhu cầu nên lấy Z1 (bản 6902). Chịu khó tìm mấy e 2nd giá cũng dễ chịu hơn.
frmbt1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài htc one M7 đây, ghét cái camera lắm, chất lượng chán bị ám tím. Bác mà chọn htc thì lựa máy cẩn thận nha
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng M7 thời điểm mới ra mắt, sau đó đổi sang G2, giờ hiện tại lại quay lại M7 có 1 vài ý kiến như thế này bạn tham khảo:
So sánh chung theo cảm nhận thôi nhé:
1. Thiết kế: M7
M7 thiết kế đẹp, đặc biệt nếu bạn dùng máy trơn, không ốp, bao gì thì nhìn khá đẹp và sang. điểm 9, G2 thiết kế bình thường, chất liệu cũng tầm tầm thôi nên mình nghĩ khoảng 7 điểm (G2 không nhanh chết như các bạn nghĩ đâu, đặc biệt là màn hình, mình từng làm rơi từ độ cao khoảng hơn 1m xuống đất và 1 lần rơi từ bàn càfe xuống nhưng không sao)
2. Màn hình: G2
Hai máy đều có màn hình xuất sắc, tuy nhiên G2 màn to hơn và nổi hơn nên điểm cao hơn, G2 9 điểm, M7 8 điểm.
3. Camera: M7
Camera thì M7 nhỉnh hơn do máy ảnh cho ra nước ảnh sáng, có chiều sâu trường ảnh. Camera của G2 nếu biết chỉnh tay cũng khá tốt chứ không đến mức tệ, có điều cứ giơ máy lên mà chụp thì mặc định của G2 ra nước ảnh không được đẹp. M7 8 điểm, G2 7 điểm.
4. Hiệu năng: G2
Khoản này thì G2 hơn kha khá mặc dù dùng tác vụ bình thường thì các bạn không thể cảm thấy khác nhau giữa 2 máy nhưng chơi COC hoặc đơn giản như Defense zone HD2 cũng thấy sự khác biệt, M7 load vào game chậm hơn và máy cũng nhanh nóng, hơi khó chịu. Điểm G2 9, M7 7 điểm.
5. Pin: G2
Về khoản này thì còn phải bàn pin G2 máy QT pin rất tốt trong làng smartphone hiện nay. Điểm G2 9,5 điểm, M7 6 điểm
6. So sánh nhỏ về phần mềm và giao diện
M7 giờ đã có sense 6, trong khi đó G2 dùng Optimus UI, về khoản này thì HTC có phần nhỉnh hơn, mình đặc biệt mình thích BlinkFeed của HTC, trải nghiệm đọc tin rất hay và khác với phần lớn điện thoại Android hiện nay. Tuy nhiên G2 cũng có nhiểu điểm đặc biệt như có thể tùy biến giao diện sâu và có Knock on. Điểm M7 9, G2 8.
Một vài cảm cận sơ qua, chia sẻ cho các bạn. Bài này mình không nói đến room cook nhé.
hieu989
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thích cả 2 con này haha nhưng mà quyết định mua G2. Mình nghĩ tùy theo nhu cầu và sở thích mà quốc thôi chứ 2 con này đều rất tốt đặc biệt là giờ giá chính hãng giảm chỉ còn tầm 7tr++ .
Theo ý kiến cá nhân của mình như sau :
Nếu thích thiết kế sang trọng, camera chụp tốt, nghe nhạc, giao diện đơn giản nhưng hiện đại thì M7
Nếu thích trải nghiệm về màn hình đẹp ( như mình chẳng hạn thích lướt web, xem phim và game), pin trâu và giao diện xí tin đa dạng thì G2
Điểm mạnh nhất của M7 : thiết kế
Điểm yếu nhất của M7 : cục pin và rất nóng
Điểm mạnh nhất của G2 : màn hình , pin
Điểm yếu nhất của G2 : thiết kế
Mua cả 02 máy về tự cảm nhận là Ok!
suna1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng đang phân vân con M7 (g2 cũng thích, tiếc là giờ hết hàng chính hãng, mà xt thì em ko ưa, chủ yếu là vì gà ko check máy được).
Pin M7 nóng lắm à các bác? Nếu dùng 3g thì pin chạy đợc bao lâu nhỉ? So với tầm giá 8-9m (giá chính hãng), thì có em nào ngon nữa ko ?
greywarden
ĐẠI BÀNG
9 năm
G2 nhé. Em họ mình cũng dùng M7 và nc là tù, giao diện Blinkfeed nhìn rườm rà và chạy tốn pin hơn giao diện Optimus của LG nhiều
G2 cam khá ổn, nc là mình xài chả thấy sao?
Hiệu năng rõ ràng hơn dù k quá nhiều. Nhg tính năng Knock On, Knock Off và Knock Code rất tiện nhé, xài quen k dùng đc của hãng nào khác đâu
Về vụ cảm ứng của G2 thì 1 là dùng sạc chính hãng, 2 là dùng đừng để máy bị nóng quá là ok
suna1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@greywarden G2 thì nói chung là hot rồi bác, nhưng giờ không thấy hàng chính hãng nữa, xách tay thì hên xui quá. Bác biết chỗ nào hà nội còn g2 chính hãng koaj?
meotomlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì hơi coi trọng hình thức tí nên chọn M7, G2 chưa cầm nhưng có vẻ ko đẹp lắm. Với mình đẹp +camera có lẽ là đủ.ko có nhu cầu game nặng. Nhưng sợ camera bị ám tím và khoản pin. Thêm cho bạn 1 lựa chọn. Samsung galaxy J ( đang kết con này mà ko có tiền) - hình thức đẹp, cấu hình cao, camera tốt, phần mềm samsung có nhiều cái hay hơn hãng khác. Về thiết kế thì thấy chưa em nào vượt mặt đc M7 và 5S
greywarden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Galaxy J đa số là hàng từ Móng Cái về thôi 😆 chứ hôm nọ đọc trên này có 1 bác ở Nhật bảo J cũ cũng còn gần 6 củ mà ở VN đa phần là toàn 5 củ rưỡi
G2 d801 của mình kiểm tra màn hình chỉ là 1776*1080 là sao vậy?
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang xài G2 (bản HQ f320s) room cloudy g3 2.1 giao diện theo g3 chụp hình thấy khá tốt (minh thường chụp bằng máy cơ-đt chụp cho vui thui). Nhận xét thấy máy xài rất tốt và cực kỳ ưng ý với máy; pin có 2 pin và dock sạc nên luôn thoải mái vụ pin ko lo lắng j nhiều Tuy nhiên minh lại thích giao diên của sense và thích beatsaudio (dùng chung với tai nghe beats vẫn thích hơn trên G2).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019