Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh iPad Gen 3 và iPad 2

Duy Luân
17/3/2012 23:39Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã được cầm 2 con nên so sánh. Mình thấy màn hình 2 con cũng xêm xêm nha thôi, nếu dí sát mắt săm soi thì thấy ipad 3 nét hơn, còn về màu sắc thì cũng ko khác biêt. Nếu nhìn hơi xa tí thì chả thấy sự khác biết. ipad 3 vừa dày hơn, nóng hơn. Ipad 2 trông mỏng nên sexy hơn tí. Mỗi cái cấu hình thì hơn ở GPU kha khá nhưng hiện h ipad2 cân được ngọt tất cả các game bây h nên điều đó chưa bận tâm lắm. Nói chung đang dùng ipad 2 cũng máu lên ipad 3 lắm nhưng sự khác biệt ko đáng kể với lại phải chi thêm tiền nên còn phải suy nghĩ kĩ mới được.
bác nào đang dùng ipad 2 thì cũng ko cần thiết phải nâng lên ipad 3 đâu. Khác biệt chả đáng bao nhiêu
@daitritue Bác nói hai màn hình sêm sêm là chỉ đúng trong phòng thôi,bác cầm ra ngoài trời sẽ thấy sự khác biệt đó,hơn nữa màn hình retina nhìn ít mỏi mắt hơn ( ai hay đọc ebook sẽ cảm nhận được;))
Còn về GPU thật sự mình thấy khác hơn nhiều chứ k phải chỉ "kha khá" đâu,test trên game nặng như Alphast7 hay InfinityBlade2 thấy ipad3 hiện thị đồ hoạ sắc nét hơn,chi tiết hơn
Đây là cảm nhận của cá nhân mình thôi😃Ipad3 có khuyết điểm là hơi nóng nhưng nếu bọc bao lại thì chẳng cảm giác gì😁
Theo mình thì ipad2 rất tốt,nhưng nếu điều kiện kinh tế cho phép thì nâng cấp lên Gen3 xài mãn nhãn hơn
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenshiro777 Mình đồng ý với bạn này. Chơi infinity blade2 trên ipad3 là một trải nghiệm khác với ipad2 nhiều.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
theo tớ nghĩ bạn nào thích chụp ảnh thì mua ipad 3 cũng đc còn không dùng 2 là quá tốt rồi,mọi thứ không khác mấy so với ipad 3,không theo được công nghệ đâu
locke22
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình nền này đẹp quá , có bạn nào có hình nền này , độ phân giải càng cao càng tốt ( 2048 x 2048 ) cho mình xin nha , thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019