So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
Mình xin chia sẻ với mọi người rằng mình chưa từng mua ipad và chỉ sử dụng chúng qua bạn bè giới thiệu thôi và cuối năm nay m sẽ mua chiếc ipad nhưng vẫn còn rất băn khoăn với ipad mini với ipad 4. Mình rất ưng ý với ipad mini bởi sự gọn nhẹ (chưa bằng 1 nửa của ipad 4) nhưng lại rất nhiều người khuyên mình nên dùng ipad 4. Ngoại trừ những điều mà admin chia sẻ mình vẫn còn một chút băn khoăn:
1. Pin của ipad mini và ipad 4 cái nào trâu hơn?
2. Chất lượng loa của ipad mini và ipad 4, cái nào nghe to hơn và hay hơn? (sao mình thấy ipad4 chỉ có 1 loa ngoài nhỉ, có phải loa mono ko?)
3. iPad 4 dùng lâu có bị nóng không vậy?

Mong các Bro chỉ giáo cho e chút vì vấn đề tiền bạc thì e chỉ có thể chọn đc 1 cái thôi. Thank
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu nhu cầu hay mang đi ra ngoài hay mang đến cty hay giao lưu họp mặt bạn bè thì nên mua ipad mini vì nó gọn nhẹ, đẹp và rất thời trang, còn như mình nhu cầu hay xem phim và xem ảnh nên chơi ipad 4 nó đáng đồng tiền bát gạo hơn vì coi ảnh trên ipad 4 rất đẹp, nhìn nịnh mắt lắm. Chất lượng loa thì bạn khỏi lăn tăn vì ipad mini hay ipad nào thì loa ngoài của nó cũng rất to và hay và chất lượng đều là stereo hết, ipad 4 dùng lâu cũng ko có nóng tí nào cả, về pin thì mình nghe nói ipad mini pin tốt hơn tí xíu, cái này ko đáng kể, quan trọng nhất giờ chỉ là bạn xác định nhu cầu của mình mua về làm cái gì thôi lúc đó chọn lưạ sẽ hợp lý hơn
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Thank bác haohanluongson, bác dùng avatar của anh Xoay, em hâm mộ nhất bác Xoay đấy. Hay đây là Gs Xoay thật 😁
Chờ iPad 5 ra rồi mua luôn cũng ko muộn !
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@obama2020 Bạn ơi, chờ ipad 5 thì đợi những 1 năm nữa. Mình đang muốn dùng ngay cơ
@huydan_vb Tháng 3.2013 Apple ra mắt ipad 5.
Thằng ipad mini chưa có cửa so với ipad3 chứ ở đấy mà đòi so với ipad4 ngoài cái vẻ mini của nó .nếu mua trải nghiệm chơi hẳn cái ipad4 luôn nếu bạn là dân chơi tiền ko thành vấn đề mua luôn ipad mini cho bằng chị bằng em
@phuongvyhanoi ipad mini nó ra đời ko phải để so sánh với ipad 4 hay ipad 3 bạn nhé, nó dành cho những người hay di chuyển có tính cơ động cao, thêm nữa là tối nằm đọc sách lướt xem xem tv blah blah cầm 1 tay thoải mái chứ bạn dùng ipad 4 tối bạn nằm đọc sách lướt web mình đố bạn cầm được 1 tay lâu hơn 20 phút đấy
@haohanluongson Bro ko thấy là mình có nói ngoài cái vẻ mini của nó hả bro.bro đọc kĩ chưa ngoài cái mini đó ra thì cửa nào cho nó đây
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Ngay cả cầm dt màn hình 4inch mình cũng chả cầm lâu quá 20 phút. Cách làm để xem trước lúc ngủ là đặt nó lên cái bàn nhỏ, dùng cái case dựng nó lên và nằm xem. Mình còn thấy trên mạng có tấm hình người ta làm 1 cái giá treo Ipad rồi vừa nằm vừa xem film.
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ tiếp đến tháng 9 2013 apple sẽ ra mắt Ipad6
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
cuối năm 2013 ra tiếp ipad mini 2
Mình sẽ chọn ipad 4 vì kích thước và cấu hình 😃
Nhưng vẫn đang dùng ipad 3
con mini mà có màn hình retina là mình chọn ngay khỏi phải lăn tăn luôn ... mình vẫn thích mini hơn
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanngo17211 Nhưng phải đợi 1 năm nữa, e thì ko đợi đc nữa rùi 😃
@huydan_vb hàng apple bạn xài rồi đem bán lại cũng không rớt giá là bao nhiêu đâu bạn ... hihi nếu bạn mua ipad4 năm nay chắc chắn năm sau bạn sẽ đỗi ipad5 vì nó sẽ có thiết kế na ná ipad mini :d
Vừa mua ipad mini xong. Ngoài khoản màn hình ko bằng ipad 4 còn lại ko có gì bàn. Quá good.
tuanhuy83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydan_vb thế bạn cho mình cảm nhận về em nó với :pin ,màn hình và hiệu năng như thế nào
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanhuy83 Con này mình mua hôm qua, sạc pin lần đầu tiên 100% luôn. Mình dùng đúng lien tuc 1h đồng hồ thì máy nhảy từ 100 xuống 94%, như thế là pin tốt hay ko bác tự biết. Về màn hình thì nếu các ứng dụng viết riêng cho ipad thì xem con mini còn được nhưng nếu phần mềm mà viết cho iphone, bạn cài lên ipad thì màn hình con mini mà phóng to sẽ rất rỗ và xấu, trong khi con ipad 4 phóng to lên thì vẫn cho chất lượng khá tốt.
Còn về hiệu năng thì sao nhỉ, chắc cả 2 con mini và 4 đều mượt cả bạn ah, tất nhiên con ipad 4 sẽ khởi động nhanh hơn chút chút. Mà theo mình nghĩ con mini chơi game thích hơn vì nó nhẹ bạn sẽ ko bị mỏi tay, đồng thời màn hình nó bé hơn thì bạn không phải rướn tay nhiều khi chơi game. Còn đọc báo thì mình cho là màn hình con ipad 4.
Thêm nữa, nhận xét cá nhân của mình thì con ipad 4 không hề nặng, mình ngồi với nó cả ngày, dùng đúng cách thì ko hề mỏi tay hay mỏi chân chút nào. Máy ko hề nóng chút nào khi mình dùng liên tục wifi 3-4h đồng hồ.
Thế đủ chưa bạn
tuanhuy83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydan_vb tha'nk bạn nhé thế là tớ đã hiểu rồi ,tớ đang đợi hàng về mà lâu quá mà bạn mua ở đâu vậy
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanhuy83 Vào phần rao vặt trên dd, bạn thấy cửa hàng nào bán rẻ thì múc ngay 😃
Tuỳ vào nhu cầu thôi bạn. Tớ thấy dùng nhẹ nhàng vì tớ hay nằm đọc sách ko cần game khủng làm gì
alyba3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo 3 điều mà bác băn khoăn thì nên chọn iPad 4
iPad mini phù hợp cho người nào yêu iPad, thích sự nhỏ gọn nhẹ nhàng khi phải cầm trên tay lâu. 😃
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alyba3 Thank bác nhé, ipad 4 đọc sách chắc cũng sướng hơn ipad mini nhỉ vì ipad 4 có màn hình retina và màn hình 9,7 inch to hơn, nên có không gian để đọc báo hơn nhỉ 😃)
Loa ipad 4 la mono ban nhe, mini la stereo

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình xin trả lời về vấn đề pin thì ok lắm dùng lâu thấy hơi ấm tí ti thôi ... Không biết có phải do mấy hôm nay lạnh nên như thế ko ? Nói chung ok lắm ... Thôi đừng mua ipad4 ko lại dính lấy nó cả ngày như mình ... Còn nói chung màn hình to vẫn thích hơn ... Xem phim ...
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickfly Bác làm ơn truyền ít cảm hứng cho tôi với, tôi mua nó từ 7/12 đến giờ mà mới chỉ sạc pin có 2 lần vì dùng ít.Có cái gì làm bác đam mê đến vậy?
Ko cần phải nghĩ nữa 4 luôn đi bác ... Đang reply bằng em nó ... Yêu em nó lắm
Game , nhạc , phim , báo trí , mạng xã hội , ... Hôm nào dùng nhiều ngày sạc 1 lần , còn ít 2 ngày ...
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickfly Bác ơi, cho hỏi ipad 4 nên mua bản 16G có đủ dùng ko bác ;)
32 g thì ko phải nghĩ nhiều. Chứ 16g nhiều lúc phải nghĩ ngợi nhiều nên bỏ game nào , ứng dụng nào , phim nào ... Để copy cái hay hơn vào . Còn với nhu cầu sử dụng bộ nhớ ít thì 16g cũng đc
Mình đang dùng bản 32g thấy thoải mái . Copy game , ứng dụng , sách truyện Vẫn còn thừa 5gb
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickfly Bạn ơi, mấy trò chơi infinitive blade, fifa 13... dung lượng bn Gb vậy bạn?
@huydan_vb IB 2 thì 1.2GB, fifa13 thì 1,7GB bạn à :p ke ke.....
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@futureneodo Hỳ thế thì chỉ cần 16G là đủ rùi này nhé,
1G cho HĐH
1G cho nhạc copy
3G cho những game nhỏ, và ứng dụng đọc sách
7G cho một vài game Khủng...
Phim thì mình ko copy vào ipad vì đã xem online,
-- Tổng cộng 12G, thế là đủ dùng rồi bác nhỉ 😁
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydan_vb Cũng giống tôi thôi, nhưng chỉ copy vài game nhỏ giải trí trong lúc cafe, ngồi chờ tàu xe thôi, chứ chơi VL mà dùng Ipad thì chắc không được. Do vậy máy mình 16GB đến giờ vẫn còn dư hơn 11GB. Chắc sẽ có 1 ít ảnh chụp lúc nhỡ nhàng, vài ứng dụng nhỏ + 1 ít game nhỏ nữa. Dự kiến kiểu gì mình cũng dư được 2-3GB.
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn mình dùng 16GB thấy vẫn còn thừa hơn 11GB. Nói chung tuỳ nhu cầu người dùng.
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
ipad 4 wifi 32g đi bạn ơi
theo tính toán của bác thì múc thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119