So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E đang dùng cả mini lẫn 4 đây, ra ngọai thì câm mini. Rất hài Long với Apple.
Mini loa se reo nhưng nghe lại thua mmôn của 4. Pin thì trâu bò ngang nhau.Màn hình mini kém hẳn với 4 nhưng bù lại La sự cơ Đông và thời Trang.
Nói thật, ra ngọai (đương) chỉ cân càm IPhone & IPad mini La e thây cả thế giới trong túi rồi.;-))
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdq09 Bác nói thé chứng tỏ e ipad 4 ăn đứt con mini rồi còn j 😁
Các bác hay xem phim online kênh nào chỉ em vs.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà cũng phải công nhận anh em tinhtế nhiệt tình và thân thiện thật. Mình sang vn zoom hỏi một số vấn đề chả thấy pác nào cmt lại cho m :p
@ huydan-vb : Ko, e vẫn vote cho Ipad mini bác ạ. Sự nhỏ nhẹ, cơ động và rất đẹp nữa nó lấn át hết những ưu điểm của thằng 4. Mua đi bác, bác sẽ ko phải hối tiếc Ipad mini đâu.;-)). Thân
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdq09 Thank những chia sẻ chân thành của bác, e ban đầu mới nghe cũng có vẻ ưng e ipad mini hơn, nhưng anh em trong diendan phần đông cứ khuyên mình ipad 4, họ bảo chờ con mini lên retina hãy mua. Thế h mình phải làm thế nào?
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn mình thì quyết tâm đi mua Ipad mini, đến lúc phải lựa chọn ở cửa hàng thì phải chọn Ipad4 vì mình thích xem phim ảnh nên cần màn hình to và hình ảnh đẹp.
Ipad mini VS Ipad4:
1. Giá rẻ hơn
2.Mẫu mã nhìn trông đẹp hơn vì lạ mắt. Nhưng viền màn hình bé hơn mình cầm hay bị ngón tay che vào phần màn hình.
3.Nhẹ =1/2 Ipad4 là lợi thế cho việc cầm trong 1 khoảng thời gian nhưng cầm lâu thì cũng như nhau vì đều mỏi cả.
4.Nhỏ gọn cũng là 1 lợi thế nhưng kiểu gì cũng không thể đút vừa túi quần như điện thoại và mang đi đâu cũng phải cho vào túi xách như nhau. Nếu dùng balo thì cảm giác 3 lạng và 6 lạng không khác biệt nhiều.
5.Hình ảnh và chip chắc chắn là kém Ipad4.
Đang mún đổi xuống cái ipad mini xài cho nhẹ, cầm ipad 4 nhiều khi mỏi tay vãi lúa 😔
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Buổi trước bác khuyên e nên mua ipad 4, bây h lại đổi ý khuyên e sài con mini ah. Thế thì nên chọn con nào đây?
Mà e nghĩ thế này có đc ko bác
theo e thì chơi game con ipad mini vẫn chơi sướng hơn mà vì nó nhỏ nhẹ hơn vì mình thấy mấy trò như infinity blade, fifa 13... vẫn chơi tốt trên ipad mini mà nó lại nhẹ hơn nên chơi sẽ lâu mỏi tay hơn,
Con ipad 4 có màn hình to và sắc nét hơn nên đọc báo và xem ảnh thì thích mắt hơn..
Giả sử: Mini (tiện dụng)= iPad4(cấu hình)
thì ipad mini sẽ hơn ở cái giá rẻ+ thiết kế thời trang hơn(bác cứ xem con mini màu trắng mà xem là phê lòi mắt). ==> ipad mini hơn. Đúng ko Pác :p
---- Mà tính thêm 1 khoản phụ nữa là ipad mini 16W, còn ipad 4 là 42,5W. Đỡ tốn tiền điện bác ơi 😁
Thang Tim Cook lam minh dau dau giong bac chu thot cuoi cung minh theo bac Tia Chop rinh em ipad 4
Đau đầu quá thì làm 2 con, đỡ phải lăn tăn.
E trải qua rồi, vay mượn,nhịn ăn nhịn uống tí nhưng bù lại thì kể biết bao sung sướng.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdq09 Bác ơi, mình chỉ dùng 1 cái thôi chứ, có 2 con thì kiểu j cũng vứt xó 1 con. Nếu e có vợ thì e đã mua 2 con rồi 😃
Thi minh cung da quyet dinh rinh e ipad 4 dang reply = e no day cung dang gom lúa làm tiep e smartphone
sao minh chup hinh bang cai ipad 4 cai hinh` no nguoc vay moi nguoi huhuhu
Bad_Boys_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darklordl3 tại bác chụp ngược nên hình ra nó ngược. bác muốn coi dc hình thì tắt chế độ xoay màn hình đi rồi xem nhá :X
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Có macbook rồi thì nên sắm con mini là ngon. Game gíải trí. Còn đàu tư mạnh thời gian chơi game thì lấy ipad 4.
em vua moi mua cai ipad 4 gio vo day toan thay binh luan ipad mini bun qua vay khong ai xai ipad 4 ah sao nghe noi mini khong vay
@ darklord13 : Ace Tinhte ko cởi trần chụp hình làm Avatar nhé bạn.;-))
Bạn mua và sd Ipad cho bạn hay cho..mọi người mà phải bùn với ko bùn???
trong máy có mỗi 1 tấm hình test thử cái camera hihihi mừng mua ipad sử dụng cho cả 2 luôn bạn ah hihihi........... mừng đùa cho vui thôi.....hihihi
@darklordl3 Tớ cũng đùa bạn thôi mà. Thế nào? Bạn thấy Retina nó như nhung như lụa chưa?hehe
Phai noi la cuc ki tuyet voi khong tim ra duoc cai gi de che
@darklordl3 Thế mà thằng Apple nó còn định chuyển sang màn mới của Sharp để lắp cho Ipad mini và Ipad 5 đó. Gọi là siêu mịn. Choáng thật, retina đã là vô đối rồi lại còn có thằng hơn nữa thì chả biết dư lào.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darklordl3 Năm sau ra con mini retina thì còn tuyệt vời hơn bác ợ
Cong nghe ma cac ban minh dau the nao bat no dung lai duoc nhung minh hai lòng với hiện tại hihihih
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà mình thấy hiện tại ipad mini vẫn sử dụng tốt được hết tất cả các ứng dụng trên appstore, chỉ có khởi động chậm hơn 1 vài giây ơ một vài ứng dụng nặng thì có đáng kể gì đâu nhỉ. Mình nghĩ chơi nhiều sẽ quen thôi. Còn ipad 4 chơi lâu cũng mỏi tay lắm nhỉ
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác xem đây là so sánh màn hinh retina va ipad mini đây

Và đây là so sánh màn hình khi đọc báo

em xem trên clip thì có cảm giác ko khác biệt là mấy. Xem phim e cảm giác ipad mini vẫn rất sắc nét mà.
Còn đọc báo thì e ipad mini chắc ko ăn đc ipad 4. Nhưng tốc độ đều rất ổn mà, phai ko mọi người? 😃
@huydan_vb Hình như là bạn đang phân vân nhưng chưa dùng thử ipad mini hay ipad 4 đúng k? Về mức độ chênh lệch hiệu năng giữa hai loại có lẻ chỉ chuyên gia mới đưa ra so sánh được, chứ bình thường thì cũng khó. Ở đây chỉ thêm ý kiến cho bạn một tý về phần mềm sử dụng thôi:
Ipad từ khi ra đời đến giờ dùng 9,7 inch là kích thước màn hình chính, nên đa phần các phần mềm cho ipad đều thiết kế chung cho chuẩn đó, ví dụ như các icon. Chuẩn ipad mini mới dùng 7,9 inch, cơ bản là các phần mềm vẫn dùng được, nhưng một số do icon chưa được thi lại hợp với mật độ hiển thị, nên xảy ra tình trạng ấn k nhạy hoặc k theo ý. Đây cũng là một điểm bạn cần lưu ý khi cần mua
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DrHoangLinhAnh Bạn hình như hơi nhầm rồi sao ý, ipad mini 7,9 inch nhưng độ phân giai màn hình là 1024x768 của ipad 2, phần mềm sẽ ko quan tâm tới kích cỡ màn hình mà quan tâm nó là màn hình của ipad 2 nên các ứng dụng cài trên ipad mini sẽ được hiểu là trên ipad 2 bạn ah.
@huydan_vb
tốc độ thì ổn nhưng bác chỉ xem clip thì thấy nó ko rỗ được , lúc em cũng xem clip và yên chí mua ipad mini 1 , xong thấy rỗ quá đổi ngay sang ipad 4 , nhưng vẫn tiếc cái ưu điểm nhỏ nhẹ của mini 1 , chắc năm sau làm thêm em the new ipad mini thui ....
IPAD 4 NGAY VÀ LUÔN
mình đang có 1 em ipad 2. chưa có ý định đổi. nếu đổi thì cũng qua ipad 4. ipad mini chắc không bao giờ
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc mỗi người có 1 cảm giác khác nhau, như mình cũng đang dùng DT có màn hình nhỏ dưới 4 inch có cảm giác cơ động hơn hẳn loại màn hình 4,8-5 inch. Chip 1G mình cũng xem video, ảnh ọt lướt web chả thấy khác biệt nhiều so với loại lõi tứ, chỉ khi đọc sách báo hơi khó chịu hơn chút xíu. Vậy mà năm 2013 thấy toàn sx loại màn hình full HD 5inch, có loại còn 6,1 inch chả biết để làm gì. Thế nào cũng ế khách cho mà xem vì kém cơ động và không đẹp.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honglong12 uh, mình cũng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019