HỎI ĐÁP? So sánh ipad mini và ipad 4

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi huydan_vb, 27/12/12. Trả lời: 418, Xem: 41764.

1. huydan_vb

huydan_vb Thành viên

Các bác xem đây là so sánh màn hinh retina va ipad mini đây

Và đây là so sánh màn hình khi đọc báo

em xem trên clip thì có cảm giác ko khác biệt là mấy. Xem phim e cảm giác ipad mini vẫn rất sắc nét mà.
    Còn đọc báo thì e ipad mini chắc ko ăn đc ipad 4. Nhưng tốc độ đều rất ổn mà, phai ko mọi người? :)

2. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

IPAD 4 NGAY VÀ LUÔN
    mình đang có 1 em ipad 2. chưa có ý định đổi. nếu đổi thì cũng qua ipad 4. ipad mini chắc không bao giờ

3. honglong12

honglong12 Thành viên

Chắc mỗi người có 1 cảm giác khác nhau, như mình cũng đang dùng DT có màn hình nhỏ dưới 4 inch có cảm giác cơ động hơn hẳn loại màn hình 4,8-5 inch. Chip 1G mình cũng xem video, ảnh ọt lướt web chả thấy khác biệt nhiều so với loại lõi tứ, chỉ khi đọc sách báo hơi khó chịu hơn chút xíu. Vậy mà năm 2013 thấy toàn sx loại màn hình full HD 5inch, có loại còn 6,1 inch chả biết để làm gì. Thế nào cũng ế khách cho mà xem vì kém cơ động và không đẹp.

4. huydan_vb

huydan_vb Thành viên

uh, mình cũng vậy

5. Bad_Boys_8x

Bad_Boys_8x Thành viên

tại bác chụp ngược nên hình ra nó ngược. bác muốn coi dc hình thì tắt chế độ xoay màn hình đi rồi xem nhá :X

Traisg thích nội dung này.
  6. DrHoangLinhAnh

DrHoangLinhAnh Thành viên

Hình như là bạn đang phân vân nhưng chưa dùng thử ipad mini hay ipad 4 đúng k? Về mức độ chênh lệch hiệu năng giữa hai loại có lẻ chỉ chuyên gia mới đưa ra so sánh được, chứ bình thường thì cũng khó. Ở đây chỉ thêm ý kiến cho bạn một tý về phần mềm sử dụng thôi:
    Ipad từ khi ra đời đến giờ dùng 9,7 inch là kích thước màn hình chính, nên đa phần các phần mềm cho ipad đều thiết kế chung cho chuẩn đó, ví dụ như các icon. Chuẩn ipad mini mới dùng 7,9 inch, cơ bản là các phần mềm vẫn dùng được, nhưng một số do icon chưa được thi lại hợp với mật độ hiển thị, nên xảy ra tình trạng ấn k nhạy hoặc k theo ý. Đây cũng là một điểm bạn cần lưu ý khi cần mua

trunggia thích nội dung này.
  7. huydan_vb

huydan_vb Thành viên

Bạn hình như hơi nhầm rồi sao ý, ipad mini 7,9 inch nhưng độ phân giai màn hình là 1024x768 của ipad 2, phần mềm sẽ ko quan tâm tới kích cỡ màn hình mà quan tâm nó là màn hình của ipad 2 nên các ứng dụng cài trên ipad mini sẽ được hiểu là trên ipad 2 bạn ah.

botayx thích nội dung này.
  8. trunghoa2008

trunghoa2008 Thành viên

tốc độ thì ổn nhưng bác chỉ xem clip thì thấy nó ko rỗ được , lúc em cũng xem clip và yên chí mua ipad mini 1 , xong thấy rỗ quá đổi ngay sang ipad 4 , nhưng vẫn tiếc cái ưu điểm nhỏ nhẹ của mini 1 , chắc năm sau làm thêm em the new ipad mini thui ....

9. darklordl3

darklordl3 Thành viên

Bac chu thot mua ipad chua hom truoc e cung nhu bac dang do mai cuoi cung chon ipad 4 khong he hoi tiec dang dong tien

trunghoa2008 thích nội dung này.
  10. huydan_vb

huydan_vb Thành viên

E vẫn đang băn khoăn, chắc 1 vài ngày tới là mua. Thank u

11. honglong12

honglong12 Thành viên

Chính vì ít tiền nên mới phải băn khoăn giống tôi, vậy bạn cứ cầm bản demo ở cửa hàng (Ipad mini và Ipad4) ra so sánh trực tiếp chứ đừng nhìn clip. Nhìn cả 2 bản đen trắng rồi lựa chọn nhé chứ đừng theo trào lưu cứ phải 1 màu vì bạn mua cho chính ban thân bạn.

huydan_vb thích nội dung này.
  12. huydan_vb

huydan_vb Thành viên

Ok thank u nhé:D
    Mà anh em mình chắc ko phải ít tiền đâu, dùng hàng apple mà kêu ít tiền nữa thì con ai nhiều tiền :p

13. honglong12

honglong12 Thành viên

Có tiền còn phải lo nhiều việc khác nữa bạn à, cái Ipad chỉ là 1 công cụ trong số nhiều công cụ mình cần đến để phục vụ cuộc sống. Ít tiền như ý mình là cái ngân sách cho việc mua Ipad hay máy tính bảng chỉ có 1 mức độ nhất định.
    Còn dư dả tiền bạc hoặc tiêu tiền không phải nghĩ thì cứ quất 1 em về, dùng 1 thời gian chán lại bán đi, thêm tiền mua cái khác thì mới không cần phải đắn đo.

viethung1010 thích nội dung này.
  14. haohanluongson

haohanluongson Thành viên

Cái gì cũng có giá của nó, năm sau ra ipad mini retina nhưng pin chưa chắc đã tốt vì cái màn hình retina nó ăn pin kinh khủng

15. darklordl3

darklordl3 Thành viên

Chuẩn men điều quan trọng ở cái màn hình retina la hao pin mà không ai nghĩ tới cứ đòi ipad mini retina tới lúc đó hao pin rồi lại than

16. lovestone

lovestone Thành viên

Mình cũng đang lăm le Ipad mini do vừa bán xong con Note 10.1, nhưng phân vân là phân vân giữa Ipad mini với Ipad mini 2 (Retina) vì cứ nghe thông tin là tháng 3 giới thiệu . :)

Chứ không phân vân với Ipad 4 vì mình cũng đã trên tay, tuy Ipad 4 vượt trội nhưng nếu nhu cầu là di động tiện lợi thì khỏi phải lăn tăn với Ipad 4 vì cả 2 phân khúc quá khác biệt. Chỉ là không biết hiện tại đã là thời điểm mua thích hợp chưa ?

Bác nào ở SG biết chỗ bán Ipad mini giá tốt chỉ mình đi, hiện tại coi thì thấy Halo đang có giá tốt nhất.

17. darklordl3

darklordl3 Thành viên

Icenter gia tốt đấy bạn

18. DrHoangLinhAnh

DrHoangLinhAnh Thành viên

Sao k đợi đến tháng 3 ra ipad mini 2 rồi mua ipad mini 1, lúc đó giá sẻ dể thở hơn, còn có mấy tháng chứ mấy

19. trunghoa2008

trunghoa2008 Thành viên

chắc gì tháng 3 đã ra hả bác , làm luôn con ipad 4 đi , năm sau lại múc the new ipad mini là ổn mà :)

20. Mr_Pain

Mr_Pain Thành viên

:) Tình hình cho đến lúc này, iPad 4 chựng giá rồi đó....những nơi nào khan hàng thì giá nhỉnh hơn 1 tí....Bản 4G 32GB là 15tr750 có nơi thì 15tr850...Mọi người có ý định mua thì "Ngay và luôn" thôi chứ đợi chờ tháng 3, Apple tung siêu phẩm iPad 5....lúc đấy lại là phiên bản đầy lỗi...lại thất vọng thôi...:(. Hiện tại với iPad 4, chúng ta chỉ chờ Jail là đủ...Hi vọng đêm 30 sẽ có bản Jail :D