Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không phải bác đang dùng ipad 4 sao chuyển qua mini hồi nào thế
@darklordl3 đổi ipad 4 sang ipad mini với ông cùng cơ quan 😁
Cho mình cái review đi mình cũng đang định xuống đời ipad mini nè
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Mới vừa làm 1 con về, đang vọc nè các bác, màn hình chán hơn retina và iphone, nhưng cầm rất sướng tay, tiện, nhẹ, không hối hận khi mua, giờ không biết mua bao da loại nào cho đẹp 😁
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết đã jailbreak được IOS 6 chưa các bác ? các bác tư vấn xem là jailbreak để dùng hay dùng không ?
@lovestone Chưa JB đc bác ạ, chỉ bít chờ đợi thoai :p
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em vừa múc một em 4g white, phải nói là dùng rất sướng, nhập tội màn hình ko nét như con iPad 3 nhưng Kha hoàn hảo!
@anhthi198 Nét hơn iPad 3 chứ bro 😁

Sent from my iPad with Retina display using Tinhte.vn
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@likethesun18 Vì người ta mua Ipad mini
@likethesun18 Nghĩ sao vậy bro ipad mini mà đòi nét hơn ipad 3 àh
@darklordl3 Mình nhầm iPad 4 mà bro 🆒
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng tính vậy nên làm luôn cái bao da cho nó rồi. Nhưng công nhận để nude trông nó sexy thiệt!
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Bàn phím ipad mini sao nó không có hiện phím mỗi khi nhấn như iphone các bác ? em lâu rồi không dùng ipad nên không biết.
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tất nhiên ipad để nguyên bản nhìn đẹp nhất, nhưng chỉ sơ ý 1 chút để rớt là móp góc, nhìn lúc đó khó chịu hơn là đeo bao cho em nó
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ nét hơn iPad 2 thôi bạn ạ. iPad 3 nó được trang bị retina display thì đo sao được. Nhưng đôi vơi mình thì thế này là quá đủ.
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng máy tính bảng không bao giờ dán màn hình, vì điện thoại còn bỏ túi quần sợ trầy chứ MTB bao giờ cũng dùng cover, xài xong là đóng lại nên độ an toàn cao hơn. Không dán dùng sướng hơn hẳn .
Không nên tin vào mấy cái thử nghiệm đó chỉ tin vào thực tế khi cầm và sử dụng thôi
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan điểm của mình dùng smart phone hay tablet cứ tròn ngày là được. Nhưng iPad mini mình dùng phải tầm hai ngày mới phải sạc.
@anhthi198 Chắc bác này lâu lâu đem ra ngấm nè nên mới đc 2 ngày mới sạc
Conronggia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad 4 đi bro. Màn hình retina đẹp long lanh. Mua ipadmini sau này có thể hối tiếc về độ hiển thị màn hình
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Conronggia Cơ bản là nhu cầu sử dụng thôi bạn, cả hai đều tốt. Màn hình iPad mini ở mức khấp nhận được!
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay xài cho đến lúc nó hết cạn pin, tắt ngóm màn hình rồi sạc thì thời gian sạc từ 0 đến 100% là 3h50'. Nói chung là vẫn nhanh hơn em the new
@haohanluongson bác bán lại được giá bao nhiu ợ? Em cũng đang chán, tính bán mua mini :D
@Loi_Lapreci_perle Thì tính giá new của cả 2 thiết bị nên quy đổi ông ấy bù thêm tiền cho mình, nhưng mình cũng phải chấp nhận lỗ nhiều hơn ông ấy. Thôi đừng đổi, pin ipad mini ko đc trâu bằng ipad 4, ảnh chụp cũng ko đẹp bằng. Dùng Ipad 4 là ngon nhứt rùi
@haohanluongson vâng, thế em nghe bác vậy, cầm nặng tay cũng khó chịu
EM nghĩ ipad 4 bán lại cũng đỡ bị mất giá , đợi ipad 5 ra lại bán rồi bù để xúc thui 😁
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Loi_Lapreci_perle Sao chóng chán vậy bạn, muốn nhỏ nhẹ thì năm tới làm con dt full HD, 6.1 inch vùa nhỏ gọn lại tất cả trong 1.
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua hàng phân phối tư Thái Lan thì có loại 3 chấu, mình mua zp vẫn cứ 3 chấu.
@anhthi198 Mình cũng hàng TH sao sạc có 2 chấu thôi nhỉ 🤔
@likethesun18 Hàng TH/A của Thái Lan và Nhật, Mỹ đều 2 chấu, chỉ có hàng của Hongkong và Singapore là 3 chấu 🆒
@likethesun18 hàng độc, chứ loằng ngoằng nó phải thế ,đẳng cấp hàng thái là ở đó, cứ thắc mắc là sao ta 😁
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng iphone 5 LL, màn hình trắng xanh, con ipad mini mới lấy TH màn trắng vàng, khác nhau nhìn khó chịu vãi, của các bác trắng gì ?
@lovestone trắng vàng, nhưng nhìn quen thành đẹp hết ^... Mà hum nay trời tự nhiên có nắng mang ipad mini ra chụp 1 đống ảnh, thấy hình như ảnh chụp = ipad mini hơi nhiều noise hơn ipad 4, cảm nhận cá nhân là chụp ko đẹp bằng ipad 4, chả hỉu 😁
Với mình trắng vàng hay trắng xanh đều đẹp cả 😁

@likethesun18 đã kết , đã yêu em nó rồi thì em nó hôi mồm hay hôi nách đều đẹp cả :p
Nặng gì đâu, xài màn lớn mới thích chứ :p

@likethesun18 chắc toàn vô xxxvideos xem nhiều nên mới cần màn lớn, độ nét cao hả 😁
anhthi198
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình gõ nhâm, TH 2 chấu!
của mình cũng trắng vàng. Mình nghĩ noise là do bạn xem trên 2 màn hình khác nhau thôi. Mình ko biết ipad4 thế nào chứ pin iPad mini của mình trâu hơn con ipad3 bạn ạ. Thời gian sạc của mình là mình tính thực tế chứ ko tính băng soft.
tại ít có thời gian mày mò, vọc những cái hay, chủ yếu chỉ lướt net là chính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019