Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì mình thích cái nào liên quan đến Steve Jobs còn liên quan đến bác Tim nấu ăn thì miễn
thế có khi nó ra ipad 10 rồi bạn vẫn trung thành với ipad 2 nhẩy 😁
Tiếc quá mình đang xài ipad 4 chứ ko phải ipad2 vì ipad4 còn thiết kế của bác Jobs
Theo tui thấy ipad mini và ipad 4 không theo đem so chung với nhau được 1cái màn hình 9.7 & 1cái 7.9 là phân khúc khác nhau nên ai thíchcais nào thì mua cái đó thôi k
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói tóm lại là người ta thích nhỏ, nhẹ, màn hình không cần nét lắm (chấp nhận được là đủ), cấu hình không cần cao lắm (chỉ cần ở mức trung bình là được) và thích thương hiệu táo thì mua mini, ai muốn dùng MTB theo đúng những cái mà apple đã gây dựng nên như màn hình lớn, nét, hiển thị đẹp, chip nhanh, tiên tiến thì cứ Ipad4 mà chơi.
Sau này còn ra Iphone mini còn nhẹ nữa vì thay vỏ nhôm = nhựa, bo mạch tận dụng hàng đã dùng rồi thì còn rẻ nữa và đáp ứng được rất nhiều người hâm mộ táo, lúc đó thì còn lợi hại nữa (theo dự kiến là cuối năm 2013) ai chưa mua DT táo thì cứ chờ chút đến cuối năm mua Iphone mini rồi tha hồ bình luận.
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
Cái độ phân giải của ipad mini nhìn hoài cũng quen ấy mà, cái được nhất là nhẹ , không quá nhỏ, mình thấy cầm 2 tay chơi game sướng hơn hẳn, chỉ có cài điều màn hình nó trắng vàng nhìn không thích, e sài 1 cái điện thoại trắng xanh rất đẹp mặt nhìn qua ipad mini hơi ức chế
Mình thích táo ở chỗ xài đồ nhôm chứ không xài đồ nhựa cầm đồ nhựa nhìn không sang chút nào
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình gần 8" lớn hơn so với các máy cùng phân khúc nhưng nhẹ hơn và chỉ to bề ngang hơn 1 chút, tay mình nhỏ nhưng vẫn cầm 1 tay được dễ dàng, thiết kế viền 2 bên nhỏ làm cảm giác màn hình như bự ra.

Thật sự từ khi mua về rất thích không chút hối hận, màn hình chỉ là không bằng ipad 3,4 chứ không thể nói là xấu được, vì trước khi có ipad 3,4 mình có thấy ai chê màn hình ipad 2 đâu ?

Em này rất phù hợp cho các bạn có công việc cần phải theo dõi liên tục mail, số liêu từ file office, hay di chuyển song song với công việc. MÌnh chuyển từ Tablet Android qua, thật sự mà nói thì iOS chạy các ứng dụng vẫn có cảm giác mượt mà hơn.
Ipad 5 mà viền màn hình mỏng xem ra sẽ khó sử dụng đây ;)

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Cầm ipad mini thì cầm ngang vẫn thích nhất, cầm dọc mà cầm 1 tay dễ rớt quá trời, từ hồi lấy về bị rớt 2 phát rùi, vì cái mép nó mỏng quá cứ sợ chạm vào màn hình nên tuột khỏi tay lun 😔, cũng may nó chỉ sước chứ ko móp. Móp tụi Apple nó ko bảo hành thì bỏ mịa :mad:
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Bác haohan ơi, cho e hỏi thêm tí, bác mua con wifi hay con 4G vậy? Chả là e cũng hơi băn khoăn tý vì e thấy con lumia của e cũng có thể phát được Wifi, và thế thì con ipad của e cũng bắt đc wifi của con lumia, nhưng thằng bạn e nó lại khuyên e dùng con 4G, ý bác thế nào?
@huydan_vb Của mình là bản wifi, mua wifi tiết kiệm được khá nhiều $, mình thi thoảng đi ra đường lấy con điện thoại tàu ghẻ hotspot sang cho ipad vào mạng ầm ầm chả vấn đề gì😁, nếu ở nước ngoài thì hãy nên mua 4G chứ ở VN mua 4G về chỉ dùng được 3G phí phạm, bản 3G và wifi chênh nhau gần 3tr lận, tiền đó thà mua wifi mà chơi được hẳn bản 64GB lun cho nó sướng :p, tính ra còn rẻ hơn bản 32G 4G :rolleyes:
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Thank bro nhé, e tin tưởng ý kiến của Pác, 1 vài triệu với e ko quan trọng lắm bác ah, vì ông thầy cho tiền mua 1 cái, cái nào cũng đc nên em nghĩ là cái gì thiết thực với mình nhất thì e mua thôi, chứ e sợ mua con 4G về xong vẫn phải trả phí mạng 3G, trong khi đó nếu phát Wifi thì chỉ mất có 1 lần tiền mạng từ điện thoại thôi. Tiết kiệm đc chút tiền bác nhỉ :D
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
Đồng ý là cầm ngang cực sướng à
Ipad 4 cầm ngang cũng sướng mà 😁:p

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Cầm ipad là sướng tê nguoi rồi đâu cần ngang hay dọc
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darklordl3 Chuẩn 😃
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em vào góp ý cũng như đóng góp các app, phụ kiện hay dùng cho ipad mini, lập hội ipad mini đi, theo mình thấy, em này ít người dùng + ít phụ kiện hay gợi ý gì quá.

Em mới mua cái Bao da iPad Mini Macally Slim Folio Stand , Đẹp tuyệt trần, bao viva không có cửa xách dép, bác nào chưa mua cần review thì để em chụp vài tấm ảnh cho xem.
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovestone Up len coi di ban. Ma gia bao nhiu vay

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
iphone 5 ngon hơn à !
reservado
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai chỉ chỗ mua bao da mini đẹp đẹp với 😁
Winphone chưa có ..... đâu bạn
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà e cũng định mua trong 1 vài ngày tới thôi.
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi dùng DT phát WF ầm ầm những chỗ không có WF free, nhưng cẩn thận hết pin đt nhé vì phát WF cũng tốn pin dt.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honglong12 E dùng con lumia chạy WP8 bác ah, nó tích hợp sẵn hệ thông phát Wifi bác ah nên ko ngốn lắm đâu, nếu phát liên tục e nghĩ cũng phải tầm ít nhất chục h bác ạ 😁
Vừa mua đc cái ốp silicon màu mè quá, lên khoe tí :p
.
.

huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Bác mua cái ốp ở đâu vậy? Sao ko mua cái Smart cover, để khi ngồi trên bàn làm việc nó có thể đứng được, cho đỡ mỏi cổ bác ah.
@huydan_vb Mua ở quả táo vàng chỗ tôn đức thắng, mình ko thích cái bao da or smart case, vì trước xài với ipad 2 rùi, mỗi lần cầm lên sử dụng lại phải gập cái nắp ra sau cầm vướng víu lắm, lại nặng nữa. Xài ốp silicone vừa nhẹ cho máy mà lại bảo vệ hơi bị tốt, còn cái dock thì mình có rùi như hình dưới nè, đơn giản hơn nhìu hihi 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019