So sánh iPad và iPad 2

dihuta
2/3/2011 20:56Phản hồi: 93
So sánh iPad và iPad 2
Mặc dù không có sự thay đổi về kích thước cũng như độ phân giải màn hình, tuy nhiên Apple cũng đã làm nức lòng các fan hâm mộ qua các thay đổi về thiết kế bên ngoài cũng như các chi tiết cấu hình bên trong iPad 2. Chip xử lý Dual Core - Apple A5 sẽ mang lại tốc độ và trải nghiệm mới cho người dùng iPad.

Ghi chú:
1. Cảm biến con quay hồi chuyển (Gyroscope): là thiết bị dùng để đo và duy trì định hướng.
2. Giá iPad: vừa sau khi giới thiệu iPad 2, Apple đã ngay lập tức giảm giá 100$ cho toàn bộ các iPad đời đầu.
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Khi nào mình mới rõ hết các chi tiết của cấu hình!?
culit
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ ifix mổ xẻ đi bạn
ko biết camera sau mấy chấm nhỉ....xem ko thấy ghi điều này....

mà xem thấy xuất hiện ipad white...mong là đừng như iphone4 white...thấy hứa hẹn sẽ bán mà rút cuộc đến giờ vẫn chưa thấy đâu...
Nhiều người nói sẽ chờ ipad 3, chắc ipad 2 sẽ ko hot như ipad 1.
nhiều người là nhiều người nào, VN á, hãy chờ xem tới ngày bán iPad 2 chính thức sẽ được giải đáp xem hot hat not...
siemcreator
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi iPad 1 ra đời vài ngày, rất nhiều người dè bỉu, làm clip nhại. Nhưng sau vài tháng thì đồng loạt lên bài: "Phân tích sự thành công của iPad"!
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Tưởng ra sau xoom sẽ có cấu hinh mạnh hơn, thảo nào mà moto rất tự tin ra mắt trước ipad2, bỏ thêm vài chai rinh e xoom về cũng đáng lém. Quyết rùi!
so ipad 1 với ipad 2 rồi lại đi la xoom ngỏm củ tỏi. giống như nói thằng A cao hơn thằng B rồi nói thằng C die 😆
đúng là ngu mà bày đặt la
cấu hình thế này là đủ chạy mượt mọi ứng dụng trên Appstore rồi còn mong chờ gì, rinh được ứng dụng bên Android market sang dùng à, đúng là 1 con lừa
đôi khi không phải cứ cấu hình mạnh là sẽ hơn và đáng tiền bỏ ra mua.
mình ví dụ nhé: con Lap Alienware của mình chẳng hạn core i7, ram 4Gbs, VGA GTX 260 1Gb.... nhưng nó nặng 4,5kg +, chơi game thì nóng...
với 1 em MB pro cấu hình nhỏ hơn của mình rất nhiều, giá tiền có khi cũng tuơng đuơng thậm chí cao hơn, nhưng em nó đẹp, nhẹ, ổn định...
nhưng mình tự hỏi ngoài những người đam mê vẻ hầm hố và tính năng chơi game của nó ra thì người khác sẽ chọn em nào....? bạn sẽ tự hiểu.
các sản phẩm của Apple mà nói 1 cách công tâm thì nó hoạt động rất ổn định và cấu hình của nó đã dc thiết kế gần như hoàn chỉnh để chạy dc ổn định các chức năng chính của nó.
Bên cạnh đó nó quản lý các phần mềm và chuơng trình rất tốt (với điều kiện bạn phải chịu khó học mất 1 thời gian dù không quá khó).
quay lại vấn đề Tablet:
iPad nó nằm trong các sản phẩm của Apple nên nói chung vấn đề sử dụng tài nguyên phần cứng và phần mềm của nó thực sự không phải nói thêm.
còn các Tablet khác (androi,WB,RIM...) nó có rất nhiều cơ hội nhưng cũng có rất nhiều rủi ro, sản phẩm mới và sử dụng phầm mềm của hãng khác (thứ 2 và thứ 3...) làm cho khả năng thích ứng không thể hoàn hảo dc(mỗi hãng lại đưa ra 1 cấu hình khác nhau sao mà theo nổi).
chưa kể cấu hình thì có thể cao thật đấy, nhưng như Androi không phải cái smartphone nào chạy Androi đều up dc đầy đủ các ROOM mới nhất của Androi mà phải chờ đợi xem nhà sản suất người ta có hỗ trợ cho không (còn nếu đi up những ROOM custom thì đồng nghĩa với sự ổn định kém đi rất nhiều)....VD: em Milerstone của thằng bạn mình đến giờ MT vẫn ko cho up lên 2.3...
chưa kể chính sách kinh doanh phần mềm của Apple là 2 bên đều có lợi (cả Apple và nhà viết PM) nên số lượng Apps của Apple store phát triển rất nhanh và chất lượng (do chỉ có 1 cấu hình duy nhất), còn Androi thì sao....? Free gần hết nên làm cho nhà viết PM chính thống họ không có hứng thú viết những PM chất lượng mà hầu hết chỉ là PM tự phát và chia sẻ với nhau....
vì thế nếu có thì mình thấy chỉ có những sản phẩm có hệ điều hành chính thống của riêng nó như: iPad, Play Book, Hp Stale (về sau này)... thì mới hy vọng vào sự ổn định lâu dài dc.
do đó mình có thể tạm tóm lại là:
những sản phẩm như iPad sẽ có xu hướng dùng cho những người thích vẻ đep, sự tiện dụng và sự ổn đinh....(có cả mình trong đó)
còn những sản phẩm khác hiện tại sẽ dành cho những người thích khám phá cái mới, thích vooc, trẻ trung và năng động. (cũng có cả mình trong đó ^^!).
đôi lời góp ý mong các bạn đừng ném đá 😁
HÃY SUY LẮNG NGHE NHIỀU HƠN, ĐỌC NHIỀU HƠN VÀ SUY NGHĨ... HÃY NẮM LẤY CÔNG NGHỆ CHỨ ĐỪNG CHẠY THEO CÔNG NGHỆ. :d
thegioia
TÍCH CỰC
13 năm
thanks Mod đã thức khuya để viết bài cho anh em để sáng mai khi thức dậy có tin mới để đọc....

tối qua e ngủ 😁
không thích kiểu dáng của iPad2! iPad 1 kiểu vẫn đẹp hơn nhiều.
eremes8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thì thấy ngc lại, iPad 2 đẹp hơn nhiều ^^
mrlampro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích nhất Apple ở điểm cái ra sau có giá bằng với cái ra trước. Vây là chuẩn bị iPad 2 thôi

Hãng nào chẳng thế bạn ơi !
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thay đổi cũng đáng kể nhỉ! hi vọng ram sẽ là 512mb nếu 1G thì thật là ngạc nhiên 😃
Anhbien
TÍCH CỰC
13 năm
Ghet cai camera sau hoi thua,chi co toc do la cai thien,do phan giai van kem so vo man hinh 10'
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Apple đã kô làm người dùng thất vọng về ngoại hình :p tuy "đục" thêm nhiều lỗ ở lưng nhưng thật sự iPad2 qua ảnh vẫn thật tinh thế.
Là người sử dụng iPad đời đầu, mình thấy thất vọng khi độ phân giải màn hình iPad 2 vẫn vậy.
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Tính đến thời điểm hiện này vẫn chưa có cái màn hình nào thực sự qua được iPad 1, em yên tâm, nâng độ phân giải lên làm nó nét hơn và đắt đỏ hơn thôi.
texudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he, độ phân giải màn hình thế là chuẩn rồi. Màn hình tablet thì bé tí tẹo, có cho độ phân giải cao hơn thì cũng không cảm nhận được rõ rêt.

Đang tính rinh em IPAD 2
Kite742
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này chắc chưa so sánh màn hình của iPhone 4/iPod touch 4 với màn hình các đời trước nhỉ :|

Nhìn quen màn hình của iPhone/iPod touch 4, khi nhìn lại mấy đời trước mình bắt đầu thấy đau mắt vì nhòe 8-|
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thất vọng mới màn hình mới, vẫn không có gì khác với Ipad đời đầu, độ phân giải vẫn chưa cải thiện
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
cái màn hình ipad có 9.7" độ phân giải như thế là được rồi, chắc bác cứ cảm tưởng như cái màn hình TV 37' hả?
maxhn
TÍCH CỰC
13 năm

So sánh cấu hình của iPad 2 với Motorola Xoom, HP TouchPad và BlackBerry PlayBook
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Playbook nhẹ nhỉ, có hơn 400g! Lại còn quay phim full HD nữa chứ. Chỉ mỗi tội độ phân giải của cả 4 thằng có gì đó không ổn.
Ram và GPU vẫn chưa biết thông tin.Ipad giảm giá nhé anh em múc thui
vẫn phong cách cuae Táo, đời sau lại thêm thắt vô một ít
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn anh đã viết bài trong đêm....!
Thất thú vị,càng ngày càng mỏng ....!
ipad2 cấu hình cũng khá và quan trọng nhất là giá bằng ipad1, với thị trường Việt Nam thì ipad1 sẽ giảm giá rất mạnh, vậy là cơ hội để sở hữu ipad của chúng ta sẽ lớn hơn rất nhiều
mặt trước nhìn k đẹp bằng bản 1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019