So sánh iphone 4 trắng thay vỏ và chính hãng

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi avenk, 29/4/11.

1. avenk

avenk Thành viên

Sau khi hay tin là Apple vừa chính thức bán iphone 4 màu trắng thì cái chân bắt đầu nó nhức nhối, thế là phóng lên xe ra ngay Apple Store lụm 1 em trắng tinh về :D cũng may là apple store khá vắng vẻ, em vào chừng 10p là ra với iphone 4 trắng chính hãng trên tay :D Tình hình là em đang có 1 chiếc màu trắng nữa nhưng là thay vỏ. Sau khi đem máy về xem xét thì thấy có vài điểm khác nhau khá rõ giữa loại thay vỏ và loại chính hãng. Em làm bài so sánh này để giúp đỡ các bác sau này có mua iphone 4 white thì có kinh nghiệm tránh bị lừa.

Và 2 nhân vật chính, iphone 4 trắng thay vỏ bên trái trước hộp iphone đen và iphone 4 từ Apple bên phải đứng trươc hộp iphone trắng

Cái nhìn rõ hơn về iphone 4 white từ Apple và hộp iphone trắng

Và iphone 4 đen đã thay vỏ thành trắng

2 máy ở cạnh nhau, nếu các bác để ý kỹ sẽ thấy iphone 4 thay vỏ có vỏ trắng hơi ngà chứ không dc màu trắng tinh như chiếc của Apple

Tấm chụp mặt sau các bác có thể thấy rõ hơn là iphone trắng thay vỏ màu hơi ngả vàng.

Một tấm close up để các bác thấy rõ hơn

So sánh camera của 2 máy, theo em thì không có gì khác nhau giữa 2 máy. Có khác là khác chất lượng hình ra từ 2 máy, sẽ nói tới sau.

Điểm khác biệt lớn nhất ở mặt trước là chỗ đặt sensors của 2 máy. Apple đã thay đổi thiết kế của cảm biến ánh sáng so với phiên bản đầu tiên (là giống với cái iphone thay vỏ)

Ở đây có thể thấy dc lý do tại sao Apple thay thiết kế của cảm biến ánh sáng. Trong hình Iphone thay vỏ bên trái để chế độ Auto Brightness thì hầu như không có gì thay đổi. Còn trên iphone white của Apple thì cảm biến hoạt động rất tốt.

Và còn 1 điểm khác biệt khá lớn là chất lượng camera. Ở tấm này các bác có thể thấy rõ ảnh qua camera của iphone thay vỏ là rất tệ, hình bị hột và không chi tiết như phiên bản bán ra từ Apple.

Và còn 1 điểm đặc biệt cuối cùng là:
    Iphone 4 white của Apple hiện lên itunes là iphone màu trắng

Còn cái thay vỏ thì:
    là iphone màu đen trên itunes :D

Còn một điểm nữa thấy các bác đang bàn luận là iphone 4 white dày hơn màu đen một chút. Em xin đính chính thông tin này là hoàn toàn sai. E đã thử để cạnh 1 chiếc iphone trắng và 1 chiếc iphone đen ở Apple store thì hoàn toàn ngang nhau về độ dày, không cái nào dày hơn cái nào cả.

dragonking91, secondrice, .Kei.34 người khác thích nội dung này.
  2. michaelvan

michaelvan Thành viên

bài so sánh rất hữu ích cho newbie như em, nếu muốn xò xè iphone 4 trắng mà ko sợ bị lừa tình. Thanks bác

avenk thích nội dung này.
  3. chimto

chimto Thành viên

thks bác bài này hay thật đó, em vừa đặt đươc ip4 W bên sing chắc 5 ngày nữa mới có người cầm vê....................đang máu dùng em đó quá.

avenk thích nội dung này.
  4. avenk

avenk Thành viên

Vâng chúc bác mau được cầm em nó trên tay :D cảm giác cầm hàng thật trong tay sướng hơn hẳn bác ạ :D

5. angel008

angel008 Thành viên

Bài viết hay quá! giúp cho mình hiểu thêm đc vài điều

6. namboo2801

namboo2801 Thành viên

Bài viết này rất bổ ích cho tất cả mọi người. Thanks bác nhiều lắm !

7. rgx120

rgx120 Thành viên

bài viết quá nhảm, cùng 1 dòng máy mà camera chụp như thế ah:wavespin: , nếu thế thì mang lên Apple lấy lại tiền là vừa, có khi bác lại nổi tiếng nữa đấ:bounce:y

8. muoivoi

muoivoi Thành viên

Bài này có 7 người cảm ơn duy chỉ có bác rgx120 là kêu nói nhảm, thay vỏ của TQ tất nhiên nó phải cái khác với vỏ xịn của hãng chứ, ít nhiều cũng bị ảnh hưởng
    Người ta truyền đạt kinh nghiệm cho những người có ý định mua IP trắng là ý tốt sao bảo nói nhảm, nói thật thiếu suy nghĩ

9. rgx120

rgx120 Thành viên

thay vỏ mà ảnh hưởng thế ah, thế thì người thay nên có hành đông khác còn nếu sản phẩm như thế thì nện tả lại Apple, có thể kiện khi o bên nước ngoài đấy, bác chắc là đang sống ở vn hoặc chưa bao giờ xài đồ Apple cũng như chưa bao giờ hưởng các chế độ bảo hành sản phẩm uy tín bên nước ngoài

Nếu nói hàng thay vỏ là máy TQ thì ok, nếu như máy thay vỏ mà của Apple là quá tào lao:bounce:

10. avenk

avenk Thành viên

Thưa bác, em đang ở bên úc ạ. Và em cũng đã từng đem đến Apple 2 cái máy iMac, 1 cái macbook pro và 3 cái iphone để hưởng dịch bảo hành đổi mới rồi bác ạ. Cái iphone đen thay thành vỏ trắng là do có đam mê thôi chứ mở máy ra là cũng đã bay mất cái gọi là bảo hành rồi chứ đừng nói đến chuyện đem trả lại. Với lại thay đổi hardware mà bị kiện thì em chưa nghe nói bao giờ. Xin nói rõ em có 1 đứa bạn cũng đổi từ đen thành trắng và cũng bị như vậy thì đem đến Apple thì họ vẫn vui vẻ đồng ý đổi máy với điều kiện trả phí vì máy không còn bảo hành nữa.

Ngược lại em thấy bác mới là tào lao đấy ạ. Tin tức iphone thay vỏ và những vấn đề với vụ này đầy trên mạng mà bác không biết à.

11. rgx120

rgx120 Thành viên

hahaha, bay mất bảo hành thì chả còn gì để nói , thế khi mua máy ko mua smart insurance= bảo hành bất kì lý do =))... đem ra bảo hành thì ít nhất cũng phải thay cái vỏ lại chứ =))

12. thientam255

thientam255 Thành viên

mình định thay cái vỏ ip 4 thành màu trắng nhưng camera thấy mờ quá.

13. avenk

avenk Thành viên

Lúc đầu em cũng tính đóng bảo hiểm toàn phần nhưng sau đó suy nghĩ lại rồi thôi. Coi như là hy sinh vì nghệ thuật vậy :D nói thật là lúc em thay vỏ em chưa biết về những vấn đề trên nên em quyết định thay luôn. Chứ nếu biết thì có lẽ đã có quyết định khác :)

14. cuongbk12

cuongbk12 Thành viên

cảm ơn bạn. bài viết hữu ích thật

15. Chris_Ha

Chris_Ha Thành viên

Nhận biết đơn giản là cắm iTunes màu gì ra màu đấy hê hê
    Cảm biến iPhone trắng có giống iPad 2 ko nhỉ ? Võ đoán chắc cùng ha ha

Sent from my iPad using Tinhte.vn

16. Color™85

Color™85 Thành viên

Cảm ơn bác . . . . . .

17. thien-appleton

thien-appleton Thành viên

bác chủ thớt này mê đồ táo nhưng chưa đủ đẳng cấp chế độ sửa khi thay vỏ trắng cho iphone.nhìn bức hình so sánh cảm biến ánh sáng là đủ hiểu có sao xài vậy ko động não khi thay vỏ(có phải tự thay ko?)
    Con thay vỏ của tôi chỉ khác cái cảm ứng là caro .Nếu Apple cũng làm cảm biến caro thì chắc bác ko phân biệt được của tui thật hay giả

18. avenk

avenk Thành viên

Ah không phải là mình thay bạn ạ mà nhờ một người chuyên về hardware của iphone làm giúp. Có thể bộ vỏ của mình là bô đời đầu còn của bạn là bộ vỏ ra sau này được lấy ra từ foxconn nên có thể đã fix dc những lỗi ở trên.

dongld1983 thích nội dung này.
  19. freeman_trang

freeman_trang Thành viên

chắc chẳng bao giờ có cơ hội dùng IP4 cả. Mặc dù rất kết cái thiết kế của nó

20. dongld1983

dongld1983 Thành viên

bác rgx120 không hiểu vấn đè ah? bác dừng tỏ ra nguy hiểm vậy chứ! Màu trắng bị lọt sáng nên ảnh hưởng đến chất lượng camera và cảm biến sáng nên có thể là lí do mà IP4 W bị hoãn mà, bác gân lên với ae làm gì, dc ji. Em ngưỡng mộ bác chủ thớt thật đấy, bác vừa hiểu biết vừa bình tĩnh nữa, mấy bác kia có biết tại thời điểm tháng 6/2010 thì cái cảm biến APPle giới thiệu nó là caro không? em nhìn thấy gét may mà giờ apple đã thay đổi nhìn dẽ nhìn hơn rùi