so sánh lựa chọn curve 9300 vs 8900

16/10/2010 15:14Phản hồi: 61
Hiện giờ mình muốn mua 1 em có trackpad nhưng mạnh chút (đang dùng 8820), bậc trung và ...đẹp :happy:, không biết nên chọn em nào trong 2 em 93 và 89, chỉ cái tội mình ghét phải lau bi :banghead: nên không muốn lên 89 nhưng 89 thấy có nhiều điểm trội hơn 93. Nhờ các bác giúp mình xem nên chọn em 89 hay 93 với :unsure:
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản mà. 89 mà múc bạn ạ. Màn hình độ phân giải cao hơn---> Nhìn sướng hơn, camera ngon hơn---> chụp ảnh nét hơn, nhìn pro hơn---> Oai hơn 😃. Mình thấy con 9300 hơn 8900 ở mỗi cái là Trackpad 😃. Bạn cứ làm theo ý mình. Không phải thất vọng đâu.
vietkid
TÍCH CỰC
14 năm
Không thích lau bi và thích đồ mới thì cứ xài 9300 , đó là sở thích của bạn mà ^^ nên mua theo sở thích
thích gì dùng đấy bạn ơi,nhiều khi nghe người khác nhiều quá hay bị "đứng núi nọ trông núi kia" lắm,lúc đấy thì mua em nào về cũng sẽ thấy chán hơn em kia thôi😃
he he he, có box 93 là mình cũng xông vô để hỏi lun đó, hông thấy box đó trong tt 😃, vô berryreview có thấy nói về 93 nhưng ko thấy có so sánh + khuyên nên chọn ku nào, cám ơn bạn.
//OT tí: theo mình thì bạn chủ thớt có thể lấy 89 sẽ tốt hơn, màn hình độ pg cao hơn, chụp hình đẹp + nghe nhạc cũng good, phím bấm cực nhạy, thiết kế sang (nên chọn att vì độ hiếm hiện nay + logo vip :p). Thực ra với 3g ở vn hiện nay thì cũng chưa cần thiết lắm để chọn em 93 mà vào 3g, wifi + edge cũng khá good rồi. Còn nếu bạn muốn lấy em 93, thì lời khuyên chân thành là để tiền đó làm em bold 97 used cũng tầm đó tiền (7tr5 like new fbox, 7tr used đẹp) vì hiện tại 93 chỉ có hàng br tầm 7tr5 rồi, mà nó là dt thuộc phân khúc trung cấp của bb (nhìn độ pg màn hình là có thể thấy). Tốt nhất là múc 89, hoặc đợi 9780 ra -> múc 97 sẽ cực good. Vài ý kiến, thân!
Cơ mà bạn nhờ tư vấn mua model nào thì lại vào Box 8900. Chắc chắn lời khuyên mua 89 sẽ nhiều hơn roài 😃
Nick chủ topic rất ý nghĩa
:bounce: hahaha, bác này cứ châm chọc tội chủ topic, cái nào cũng có cái hay của nó, hehehe
meoluoios
ĐẠI BÀNG
14 năm
tóm lại chủ thớt đang phân vân giữa 1 bên là viên bi hay " bị dơ, lờn khó đi " ( đấy là các bác lên đời trackpad hay cố thủ với trackwheel nói thế ạ ^^) + không có 3 Gờ nhưng lại sở hữu 1 camera tuyệt đỉnh và màn hình đẹp lung linh VS 1 bên là trackpad ngon lành, 3G vi vu nhưng trớ trêu lại sở hữu màn hình cổ xưa thời các bô lão 83xx, 88xx và 1 camera với chất lượng ảnh đã được công nhận là ngang bằng thậm chí vượt trội so với chất lượng camera VGA(0,7mpx) :hot: . lol

Thế nên tùy vào nhu cầu của bác mà quyết định thôi
E thì trackball có dơ -> làm viên bi mới -> zin nguyên bịch nilon luôn nha (40k) lại ngon lành
thangbem
TÍCH CỰC
14 năm
Ai bảo trackpad dùng sướng hơn trackball.
Em hơi bảo thủ nhưng các bác dùng bàn rê cảm ứng của mt tiện hơn hay chuột rời tiện hơn (trừ trackpad của macbook pro nhé).
em thì vẫn nhà quê dùng chuột thôi bác ạ.
nhưng phải công nhận 1 điều là trackpad trên bb nó ngon lắm😁 cầm qua 97 rồi mới dám phát biểu ạ.
hức hức hức, cám ơn các bác đã ủng hộ, cái số em nó không thoát được trackball rồi (em dang xài 88, lau ball hoài hoài, thấy nản), hức hức hức😢
ngdnam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình sài 8800 nè, dùng trackball suốt , chỉ mong cho nó dơ để tháo ra lau mà nó co dơ cho đâu. Quan trọng là cái ball của bác nó có xịn không? Của e ball xịn, dùng mãi chả sao. Có mỗi điều là tay mà hơi ướt thì lăn mãi nó chả đi. H em cho ông anh con 8800, chuyển sang dùng 8900 rùi. Vẫn trackball. Theo e bác cứ múc em 8900. ROM 256, ram 128, Camera 3.2MP, màn hình 320x360. E thì chả cần 3G lắm. Chúc bác mua được con máy ưng ý.
Ram 256 bác nhá 😁 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
likeall
ĐẠI BÀNG
14 năm
đính chính thêm 1 xíu nữa: màn hình 480*360 bạn nhé 😁
Minh dang dung BB8900 nhung khong hieu sao dang dung thi may tu dong tat nguon. Viec nay da xay ra 2 lan. Cac pro chi ho em loi voi nha. Thanks
batrieu88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng BB 8900, từng ngồi nghịch trachpad của BB 8520 trong vòng 5p, phải nói là khá khoái 😃 Cơ mà nó hư thì vô phương cứu chữa ngoại trừ cách thay luôn
=> Trackball thì còn lấy ra lau lau chùi chùi, chứ trackpad thì chưa biết sao, bác nào fix rồi thì cho ý kiến ^^
Trackpad 8520 tháo dễ lém bạn,xài TB có cái hay,nhưng tiện lợi thì chuộng TP,mê 9780 lắm rùi nè 😁
mê 9780 cũng ko được xa ae 89 đâu nhé,đến tết này e mà chuyển sang 97 e cũng ko bỏ hội 89 đâu:D
vậy là nghiêng tới 80% về 89 rồi. đúng là cái số, mình muốn lên đời thoát khỏi TB mà không xong. TP đúng là hay thật (mình thử 85 và 97 rồi) chỉ tội thay nó thì khổ, thay TB có vẻ sẵn hơn vả kinh tế hơn. Cám ơn các bác nhìu nhìu, mình đành ngồi đợi vậy (quyết thoát kiếp TB :wavespin😃, qua các thông tin khác mình thấy 93 bị kêu quá trời luôn (ngoài màn hình có phân giải thấp hơn, âm thanh không thực sự tốt, battery gặp lỗi sạc - xả nhiều...) còn được nghe nhiều về chuyện nó chỉ có hơn 89 mỗi cái TP (3G thì hình như ko ai đánh giá vì thật sự cũng ko phải là chuẩn mực để lựa chọn thời điểm này, hmm, cứ để đó vậy, gấu mẹ ko cho thay nhiều alo vậy đâu. Đành để hôm nào lĩnh lương về nộp sớm và nịnh bợ gấu mẹ xem xét vậy, hu hu hu, sao gấu mẹ và TB giống nhau ở điểm khó ưa vậy trùi :hot:
lăn tăn như thế thì cứ đợi 9780 chính thức ra mắt đi bạn, 97 giảm xuống từ 500k-1 củ thì sẽ là lựa chọn đáng giá đấy ;). Mình cũng đang đợi đây, giờ bem em 87 ATT dùng ké với 87R 😃
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
em 89 chỉ tội ko có 3g, có 3g là bá đạo luôn rồi, bản thân em vẫn thích 89 hơn 9000 dù 2 thằng ngang cơ
hi hi hi, bạn nào đó khuyên dùng 978 thì mình chân thành cám ơn, nhưng cái bàn phím của 97 nhỏ quá, tay mình to lại rất vụng, bấm 72, 87 quen rùi, may có bàn phím 89 và 93 thì vừa 😔 , giá 9780 có bàn phím của 89/93 nhỉ, hic, RIM củ gạch, thiết kế cái bàn phím khít khìn khịt vậy thì bấm sao ....? (chết, bên 9k và 9k7 đổ bộ vào ném đá thì nguy :hot:, phải :running: mau thôi )
mình được cầm qua 97 1 lúc rồi,phím cũng đâu có nhỏ đâu,mình thấy cũng dễ bấm mà😃
Cầm 9700 rồi theo nó lun đi nhé,đừng về đây nữa....
hihi,bác cứ đùa em,sao mà bỏ ae 89 được chứ,chỉ sợ ai đấy ra 9780 là theo hội BOLD ngay thôi🆒
Hehe... 9300 đê bạn. Mình nhờ ông bên USA xách zề 2 em. 2ngày nữa có hàng rùi (thứ 5). Giá cũng đc 329$ + 25$ (ship hay thuế gì đó) ~7tr
Nếu bạn thích thì nhượng lại một em. Hihi :mstickle:
nhầm rồi nhé, mình không khuyên bạn dùng 9780, chỉ khuyên bạn nếu lăn tăn thì cứ đợi 9780 ra, rồi múc em 97(lúc này bắt đầu giảm giá) là best choice ;))

---------- Post added at 10:25 PM ---------- Previous post was at 10:24 PM ----------

câu này không biết có nhằm vô mình không, hihi! Đang me em 89 bên Quang3G mà ẻm hổng có km gì hết :( đành đợi em ATT đợt sau vậy, hixx!
chẳng hiểu sao hàng AT&T lại được chuộng thế nhỉ😁
Mình thích ATT là vì nó có bàn phím số màu trắng Dũng à 😃. + thích logo của nó, cũng như bàn phím của nó(quá nổi từ thời 87c rồi, phím tốt nhất nhạy nhất của dòng 87, mình đang sở hữu nè). Đó là 2 lý do chính :D, Tmobile phím đỏ hem thixx :p
đồng ý kiến thích phím màu trắng với bác Duy:D
logo chẳng biết sao mình cũng thấy nó đẹp và đặc biệt hơn các hãng khác!
Cứ nhìn giá của nó so với các hàng khác là biết mà, Quang3G ảnh thấy em nì (89 att) đang hiếm nên không giảm giá 😔 chỉ giảm mấy dòng khác thôi à, máy + sạc + cáp mà = 3tr4-3tr5 là ngon để múc rồi. Ở nhà mình làm 1 đống rom, soft + hybrid đủ thứ rồi, giờ chỉ còn máy nữa thôi, lăn tăn quá :((. Là sv khổ thật đó.
e cũng sv nhưng mới ra trường thôi😁
nhưng 8900 AT&T đúng là hiếm thật,hầu hết toàn T-mobile thôi.chúc bác mau chóng cưới được em nó nhé!
batrieu88
ĐẠI BÀNG
14 năm
có bác nào máu máu chế trackpad wa cho BB 8900 thử chưa ^^
Hixx, Dũng là sv ra trường rồi, còn tớ vẫn còn đi học muh 😔. Mà đừng bán em 89 đó, để rời frum 89 nhé /😃. Em 89 att mà có hàng giá good hơn tí là mua liền luôn. Đang kẹt tài chính xíu do mới mua em 87c att siêu mẫu bên cuutuyen + mua đồ về độ xe, hixxx.

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:25 AM ----------

Cần j chế hả bạn? 89 cho thị trường TQ là bản có trackpad rồi mà, tiếc là em này mấy bác thương gia nhà mình không nhập về, chứ nhập thì cũng hot đây(mình đoán trackpad của nó cũng sẽ khá nhạy vì em này thuộc nhóm hàng cao cấp mà), + thêm cái 3G 3.6/7.2Mbps là em nó thành hàng hot 😃)
hihi,bác yên tâm là e ko bán 89 đâu,có thì cũng để cho bạn gái dùng và e cũng thường xuyên lấy nghịch thôi😁 never bán con 89 này vì nhiều lý do😃
e ra trường rồi mà đang thất nghiệp bác ạ😃 đi xin việc mà khó quá:(
theo mình biết thì 8910 cho thị trường Tàu Khựa dùng trackpad thay vì trackball.
Em thấy trackball của 8900 là màu đen mà. Không bị dơ đâu nhỉ?
meoluoios mua bi ở đâu vậy, chỉ cho em với.
Bên HGmobile vs Daotoan co bán đấy bác 😁 . Em cung mới tậu 1 em 89 AT&T bên HG đúng là cục chất :D , em 89 mua = 3 tháng lương làm thêm nên em quý nó vô cùng :D
Có lẽ em ATT mà bác mua được là em mình bị hụt mất bên HGiang đó 😃. Mới có tin hot cho ace 89 mình là cuối tuần này anh HGiang nhập thêm 89 ATT về đó, ảnh đang chuẩn bị đi nhận hàng, ace nào chuẩn bị lấy em nó thì theo dõi bên HG nhé ^__^
HUm mình mua thấy còn 2 em nữa mà 😁 , hy vong bác sẽ mua dc 1 em 89 ưng ý để gia nhập box89 cho xôm ^^
anhlhang
TÍCH CỰC
13 năm
Mình vẫn thích 8900 nhất. Hệ điều hành 5.0 có vẻ cũng đáp ứng cho nhu cầu sử dụng ở việt nam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019