8900 so sánh lựa chọn curve 9300 vs 8900

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi chuyengiagayracroi, 16/10/10. Trả lời: 61, Xem: 7990.

1. chuyengiagayracroi

chuyengiagayracroi Thành viên

Hiện giờ mình muốn mua 1 em có trackpad nhưng mạnh chút (đang dùng 8820), bậc trung và ...đẹp :happy:, không biết nên chọn em nào trong 2 em 93 và 89, chỉ cái tội mình ghét phải lau bi :banghead: nên không muốn lên 89 nhưng 89 thấy có nhiều điểm trội hơn 93. Nhờ các bác giúp mình xem nên chọn em 89 hay 93 với :unsure:
    :
  2. thoichandang

thoichandang Thành viên

Đơn giản mà. 89 mà ..́c bạn ạ. Màn hình độ phân giải cao hơn---> Nhìn sướng hơn, camera ngon hơn---> chụp ảnh nét hơn, nhìn pro hơn---> Oai hơn :). Mình thấy con 9300 hơn 8900 ở mỗi cái là Trackpad :). Bạn cứ làm theo ý mình. Không phải thất vọng đâu.
    quangphuc91 thích nội dung này.
  3. vietkid

vietkid Thành viên

Không thích lau bi và thích đồ mới thì cứ xài 9300 , đó là sở thích của bạn mà ^^ nên mua theo sở thích
  4. ljttle_chjcken

ljttle_chjcken Thành viên

thích gì dùng đấy bạn ơi,nhiều khi nghe người khác nhiều quá hay bị "đứng núi nọ trông núi kia" lắm,lúc đấy thì mua em nào về cũng sẽ thấy chán hơn em kia thôi:)
  5. thoichandang

thoichandang Thành viên

Cơ mà bạn nhờ tư vấn mua model nào thì lại vào Box 8900. Chắc chắn lời khuyên mua 89 sẽ nhiều hơn roài :)
    chuyengiagayracroi thích nội dung này.
  6. hoangtu85

hoangtu85 Thành viên

Nick chủ topic rất ý nghĩa
  7. meoluoios

meoluoios Thành viên

tóm lại chủ thớt đang phân vân giữa 1 bên là viên bi hay " bị dơ, lờn khó đi " ( đấy là các bác lên đời trackpad hay cố thủ với trackwheel nói thế ạ ^^) + không có 3 Gờ nhưng lại sở hữu 1 camera tuyệt đỉnh và màn hình đẹp lung linh VS 1 bên là trackpad ngon lành, 3G vi vu nhưng trớ trêu lại sở hữu màn hình cổ xưa thời các bô lão 83xx, 88xx và 1 camera với chất lượng ảnh đã được công nhận là ngang bằng thậm chí vượt trội so với chất lượng camera VGA(0,7mpx) :hot: . lol

Thế nên tùy vào nhu cầu của bác mà quyết định thôi
    E thì trackball có dơ -> làm viên bi mới -> zin nguyên bịch nilon luôn nha (40k) lại ngon lành
    ghetluadaonhat thích nội dung này.
  8. thangbem

thangbem Thành viên

Ai bảo trackpad dùng sướng hơn trackball.
    Em hơi bảo thủ nhưng các bác dùng bàn rê cảm ứng của mt tiện hơn hay chuột rời tiện hơn (trừ trackpad của macbook pro nhé).
    chopinguitar thích nội dung này.
  9. ljttle_chjcken

em thì vẫn nhà quê dùng chuột thôi bác ạ.
    nhưng phải công nhận 1 điều là trackpad trên bb nó ngon lắm:D cầm qua 97 rồi mới dám phát biểu ạ.
  10. chuyengiagayracroi

hức hức hức, cám ơn các bác đã ủng hộ, cái số em nó không thoát được trackball rồi (em dang xài 88, lau ball hoài hoài, thấy nản), hức hức hức:cry:
  11. chuyengiagayracroi

he he he, có box 93 là mình cũng xông vô để hỏi lun đó, hông thấy box đó trong tt :), vô berryreview có thấy nói về 93 nhưng ko thấy có so sánh + khuyên nên chọn ku nào, cám ơn bạn.
  12. lenhatduy610

lenhatduy610 Thành viên

//OT tí: theo mình thì bạn chủ thớt có thể lấy 89 sẽ tốt hơn, màn hình độ pg cao hơn, chụp hình đẹp + nghe nhạc cũng good, phím bấm cực nhạy, thiết kế sang (nên chọn att vì độ hiếm hiện nay + logo vip :p). Thực ra với 3g ở vn hiện nay thì cũng chưa cần thiết lắm để chọn em 93 mà vào 3g, wifi + edge cũng khá good rồi. Còn nếu bạn muốn lấy em 93, thì lời khuyên chân thành là để tiền đó làm em bold 97 used cũng tầm đó tiền (7tr5 like new fbox, 7tr used đẹp) vì hiện tại 93 chỉ có hàng br tầm 7tr5 rồi, mà nó là dt thuộc phân khúc trung cấp của bb (nhìn độ pg màn hình là có thể thấy). Tốt nhất là ..́c 89, hoặc đợi 9780 ra -> ..́c 97 sẽ cực good. Vài ý kiến, thân!
    so_hot thích nội dung này.
  13. anh_tuan1602

anh_tuan1602 Thành viên

:bounce: hahaha, bác này cứ châm chọc tội chủ topic, cái nào cũng có cái hay của nó, hehehe
  14. batrieu88

batrieu88 Thành viên

Mình dùng BB 8900, từng ngồi nghịch trachpad của BB 8520 trong vòng 5p, phải nói là khá khoái :) Cơ mà nó hư thì vô phương cứu chữa ngoại trừ cách thay luôn
    => Trackball thì còn lấy ra lau lau chùi chùi, chứ trackpad thì chưa biết sao, bác nào fix rồi thì cho ý kiến ^^
  15. hoangtu85

hoangtu85 Thành viên

Trackpad 8520 tháo dễ lém bạn,xài TB có cái hay,nhưng tiện lợi thì chuộng TP,mê 9780 lắm rùi nè :D
  16. chuyengiagayracroi

vậy là nghiêng tới 80% về 89 rồi. đúng là cái số, mình muốn lên đời thoát khỏi TB mà không xong. TP đúng là hay thật (mình thử 85 và 97 rồi) chỉ tội thay nó thì khổ, thay TB có vẻ sẵn hơn vả kinh tế hơn. Cám ơn các bác nhìu nhìu, mình đành ngồi đợi vậy (quyết thoát kiếp TB :wavespin:), qua các thông tin khác mình thấy 93 bị kêu quá trời luôn (ngoài màn hình có phân giải thấp hơn, âm thanh không thực sự tốt, battery gặp lỗi sạc - xả nhiều...) còn được nghe nhiều về chuyện nó chỉ có hơn 89 mỗi cái TP (3G thì hình như ko ai đánh giá vì thật sự cũng ko phải là chuẩn mực để lựa chọn thời điểm này, hmm, cứ để đó vậy, gấu mẹ ko cho thay nhiều alo vậy đâu. Đành để hôm nào lĩnh lương về nộp sớm và nịnh bợ gấu mẹ xem xét vậy, hu hu hu, sao gấu mẹ và TB giống nhau ở điểm khó ưa vậy trùi :hot:
  17. lenhatduy610

lenhatduy610 Thành viên

lăn tăn như thế thì cứ đợi 9780 chính thức ra mắt đi bạn, 97 giảm xuống từ 500k-1 củ thì sẽ là lựa chọn đáng giá đấy ;). Mình cũng đang đợi đây, giờ bem em 87 ATT dùng ké với 87R :)
  18. ljttle_chjcken

mê 9780 cũng ko được xa ae 89 đâu nhé,đến tết này e mà chuyển sang 97 e cũng ko bỏ hội 89 đâu:D
  19. s3095453

s3095453 Thành viên

em 89 chỉ tội ko có 3g, có 3g là bá đạo luôn rồi, bản thân em vẫn thích 89 hơn 9000 dù 2 thằng ngang cơ
    DieuTuAn thích nội dung này.
  20. chuyengiagayracroi

hi hi hi, bạn nào đó khuyên dùng 978 thì mình chân thành cám ơn, nhưng cái bàn phím của 97 nhỏ quá, tay mình to lại rất vụng, bấm 72, 87 quen rùi, may có bàn phím 89 và 93 thì vừa :( , giá 9780 có bàn phím của 89/93 nhỉ, hic, RIM củ gạch, thiết kế cái bàn phím khít khìn khịt vậy thì bấm sao ....? (chết, bên 9k và 9k7 đổ bộ vào ném đá thì nguy :hot:, phải :running: mau thôi )